Làm Gì Với Ung Thư Bây Giờ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi jadecloudshop, 26/3/2017.

1. jadecloudshop

jadecloudshop

Khi mà tỷ lệ người mắc ung thư ngày càng gia tăng đến mức độ báo động, cần một sự cứu cánh cho những gia đình muốn bảo vệ thu nhập của mình.

1. Nếu bạn vẫn còn phải đang vật lộn với cuộc sống để có thêm thu nhập cho gia đình, bệnh tật, tại nạn nó không chừa ai, bạn đã có tiền giải quyết vấn đề này chưa?

2. Thu nhập chưa dư dả, bạn tiết kiệm tiền để làm gì? Khi mà bạn mới chỉ nghĩ đến ăn, mặc, ở, cho con đi học… Nó có đủ thanh toán cho những rủi ro xảy đến? Nếu không chuẩn bị quỹ phòng thân thì ăn, mặc, ở, con cái đi học cũng tiêu tan. Khi bạn sở hữu bảo hiểm, những người ở lại ăn, mặc, ở, con cái đi học vẫn còn, bạn có thêm chi phí chữa bệnh. Vậy là bạn đã lo chu toàn cuộc sống.

3. Bạn dư dả tiền bạc và không cần tới Bảo hiểm. Bạn tin không? Thành quả lao động của bạn sẽ tiêu tan hết, vì bạn không biết tiêu tiền mà chỉ ôm khư khư nó.

4. Bạn cần nhớ, đừng bao giờ tiêu đến đồng tiền cuối cùng mình làm ra. Chết không hết đâu, nó liên lụy đến vợ/chồng, con cái, thậm chí là cha mẹ của bạn, họ có thể phải gò lưng gánh trên vai khoản nợ do người chết để lại. Nếu bạn là người ki bo, ích kỷ, tôi dừng lại, không còn gì để nói, bạn đành tự lo thôi, kinh nghiệm của tôi chỉ thấy ai ki bo, ích kỷ người đó ra đi đều khổ sở và liên lụy người thân.

5. Người Việt Nam ngại đi kiểm tra sức khỏe định kỳ, lười lắm luôn, đau quá thì mua giảm đau uống chứ bảo đi bệnh viện thì kêu sợ. Thật ra sợ đau thì ít, sợ bác sĩ phát hiện ra bệnh thì nhiều, tiền đâu mà chữa bây giờ? Bao nhiêu tiền mua nhà hết rồi, mua xe hết rồi, đi du lịch cho sung sướng hết rồi, thậm chí cho con đi học những trường cao cấp rồi, chi phí đổ vào đó hết rồi, có bệnh chắc chết nên luôn cầu trời khấn phật, tháng nào cũng chăm chăm đi lễ để mình khỏe mạnh, bình an. Bạn ơi! Trời phật chính là cái tâm của chúng ta đấy! Chính là cách tiêu tiền của chúng ta đấy các bạn ạ! Thế nên, có chuyện không may đừng đổ lỗi ông trời không có mắt mà là bạn không có trí tuệ.

6. Bạn cần nhớ, ai biết tiêu tiền người đó sẽ giàu kể cả khi chưa chắc họ nhiều tiền bằng bạn. Tại sao? Người giàu có là người biết lo chu toàn cuộc sống, biết nhìn trước tương lai và chống chặn những thứ khiến họ hao tổn tiền bạc. Bạn biết câu “KHÉO ĂN THÌ NO, KHÉO CO THÌ ẤM” không?

- Bạn giàu, chắc gì bạn đã có nhiều tiền chi trả viện phí bằng họ?

- Bạn giàu nhưng khi bạn nằm xuống, gia đình còn phải mất tiền chôn cất bạn. Nhưng họ, doanh nghiệp bảo hiểm còn phải mang tiền đến cho người thân của họ. Bạn giàu có mà chết đi bạn vô giá trị, thậm chí, phá hoại gia tài bạn khổ công tạo dựng, họ nằm xuống, họ vẫn kiếm ra tiền. Lúc này, đẳng cấp của một con người được xác lập.

Giới thiệu GIẢI PHÁP BỆNH HIỂM NGHÈO MỚI CỦA CATHAY

1. Quyền lợi chăm sóc y tế định kỳ trọn đời, mỗi 3 năm 1 lần. Giúp bạn đi kiểm tra sức khỏe định kỳ, phát hiện bệnh sẽ có cơ hội sống. Bạn cần biết, ung thư giai đoạn 4 vẫn còn cơ hội nếu như bạn có tiền. Số tiền này sẽ được gia tăng để phù hợp với độ tuổi và thời gian sống của bạn. Cần nhớ nữa, dấu hiệu bất thường là phải vào viện ngay vì DNBH đã chuẩn bị sẵn tiền cho bạn chữa bệnh rồi.

2. Quyền lợi bệnh hiểm nghèo, ung thư thể nhẹ, ung thư nghiêm trọng và các thương tật tai nạn. Quyền lợi là gì? Gặp những rắc rối tôi vừa liệt kê, DNBH sẽ ứng tiền cho bạn chữa mà không đòi lại của bạn đâu, bạn yên tâm. Điểm đặc biệt của Bảo hiểm bệnh hiểm nghèo Cathay là khi có bệnh, Cathay sẽ chi trả để bạn chữa bệnh nhưng vẫn không từ bỏ bạn đâu, Cathay sẽ bảo hiểm bạn đến chừng nào bạn còn sống. Cả gia đình, vợ/chồng, con cái có thể sở hữu bảo hiểm ung thư tất cả trong một.

3. Tử vong trong mọi giai đoạn cuộc sống: già trẻ, thanh niên, trung niên, trẻ em…Cathay đứng ra lo hậu sự. Bạn muốn hậu sự của mình đàng hoàng hay tủn mủn, đó là quyền của bạn. Chỉ cần Cathay chấp thuận bảo hiểm bạn (phần này là quyền của doanh nghiệp) thì chắc chắn bạn đã tự lo hậu sự cho mình rồi, bạn không để cuộc sống của mình làm liên lụy đến ai. ĐỘC LẬP – TỰ DO là đây đó bạn.

4. Bạn sợ lừa đảo ư? BHNT tồn tại ~4 thế kỷ rồi, bạn biết quy đổi ra năm là bao nhiêu năm rồi không? Có loại hình nào đi lừa đảo đến ~ 400 năm mà không ai dám lên tiếng không? Có chăng bạn đang lừa đảo chính bản thân mình là TÔI TRƯỜNG TỒN VỚI THỜI GIAN. Nhưng nói nhỏ bạn nghe, đến VẠN LÝ TRƯỜNG THÀNH cũng phải tu sửa định kỳ đấy bạn ạ!

Cathay life – Cùng gieo mầm hôm nay, cho tương lai phồn thịnh!

P/s: Bạn cần tìm hiểu, cứ tìm Vân nhé! Tất tật những gì bạn cần tìm hiểu về bảo hiểm, hãy tìm đến fanpage Tương lai trong tầm tay.

Vân Jade

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jadecloudshop
    Đang tải...

2. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Đúng là bệnh tật thì k thể lường trc đc.

3. jadecloudshop

jadecloudshop

Người VN đa phần luôn sống trong sự không chắc chắn :(7

4. jadecloudshop

jadecloudshop

Người VN đa phần luôn sống trong sự k đảm bảo :(

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày thích bài này.
  5. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Cái này do quan điểm sống của ng Việt mình. Đầu tiên là tích góp tí để lấy ck, cưới vợ; tiếp đến là tích góp ít để sinh con và chăm con; rồi tích góp để xây cái nhà; đến nữa là tích mua xe; rồi tích cho con lập nghiệp; đủ hết rồi lại tích trữ vàng.... Cứ vòng xoáy như vậy, chả thấy đc sống cho bản thân ngày nào cả.

jadecloudshop thích bài này.
  6. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

hnay ở cty mọi ng kêu gọi ủng hộ 1 anh ở cty bị ung thư máu. Mới 89, vừa lấy vợ sinh con, hic. Đúng là số phận, trớ trêu.

7. jadecloudshop

jadecloudshop

Cái gì chưa đúng thì cần thay đổi mới là người có quan điểm tốt :)

8. jadecloudshop

jadecloudshop

Có ủng hộ thế nào cũng k thể đủ, mỗi người đều có cs riêng, cũng phải lo cho gia đình ng ta nữa. Nếu cứ k chịu lo thân, vui vẻ mình hưởng, rủi ro lại ngửa tay xin thì thật sự là k ổn chút nào.

9. medaudau139

mình ko hiểu ý của bạn. bạn đang phê phán người đồng nghiệp của mình bị ung thư máu à. Nếu thế thì bạn đang có cái nhìn tiêu cực rồi đấy. Mình cũng đã ủng hộ anh đồng nghiệp đó, mặc dù mình ko biết rõ a ấy, công ty có mấy trăm con người. nhưng đã là con người thì phải có lòng trắc ẩn, mình cũng ko giàu có gì, nhưng bớt đi vài trăm hoặc có khi cả triệu, mình cũng chẳng nghèo đi được, quan trọng là cái tình nghĩa dành cho nhau thôi, người ta bị bệnh đã là 1 cú sốc lắm rồi, a ấy ko hề xin, đó là chúng tôi tự nguyện ủng hộ. Bạn nói thế làm mình thấy rất khó chịu.

10. jadecloudshop

jadecloudshop

Bạn hiểu sai ý mình rồi. Nếu một người thì mọi người có thể giúp chứ N người là cả vấn đề đấy bạn ạ! Ý mình là khi mn thấy những hoàn cảnh nhue vậy thì nên nghĩ phòng thân cho mình :)

11. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

Nên đi khám tầm soát ung thư sớm cả nhà ạ. Vì ung thư phát hiện sớm có cơ hội chữa khỏi. Trong khi giai đoạn sớm ung thư không thể hiện triệu chứng gì. Đừng cố làm cho nhiều tiền đừng mua nọ mua kia hãy khám bệnh để phát hiện kịp thời . Còn người là còn của.

12. medaudau139

:D ý bạn dẫn dắt là nên mua bảo hiểm phòng thân.

13. jadecloudshop

jadecloudshop

Phát hiện sớm mà có BH là có cơ hội chữa :)

14. jadecloudshop

jadecloudshop

Xung quanh mình quá nhiều ng rồi, chính đó là động lực để mình đi theo con đường BH bệnh bạn ạ. Cuộc đời mà, ai nói trước được gì đâu.