Cần giúp: Cần Hỏi Lớp Tập Yoga Để Chữa Bệnh

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi tamkim, 3/4/2017.

1. tamkim

tamkim Kim Chi cải thảo chỉ 50K/kg

Chẳng là mẹ em bị đau vai gáy lâu lắm rồi. Trước em có giới thiệu cho mẹ 5 thức tập suối nguồn tươi trẻ, mẹ đã áp dụng tập được 2 năm rồi. Thấy sức khỏe cũng tốt hơn rất nhiều, giảm đau rõ rệt.
    Em muốn đi học Yoga để về hướng dẫn cụ thể hơn cho mẹ, chứ 2 mẹ con mò mò tập mà em thấy nó cứ không đúng sao ý.
    Hôm nọ đọc được bài viết Yoga chữa đau vai gáy mà tập theo không nổi.
    Có mẹ nào từng đi tập yoga và biết lớp nào giá tốt chút ở khu vực Mễ Trì Thượng, Yên Hòa, Trần Duy Hưng, Lê Văn Lương, Lê Văn Thiêm. Quanh quanh đó bảo em với ạ.
    Thời gian chắc em cố gắng buổi tối khi đi làm về tập được thôi.
    Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tamkim
    Đang tải...

2. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Vào mấy cái hội dành cho thành viên ở dưới đó hỏi thử xem.

3. huongpn169

huongpn169 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi bạn học yoga của Bảo An đi.Bảo An có cơ sở ở Nguyễn Khang với ba Đình đó.học phí cũng vừa phải.T đang học ở cs Xã đàn cơ nhưng thích lắm.Các thầy toàn bộ là người ấn độ dậy nhiệt tình lắm.T làm văn phòng cũng hay bị đau mỏi mà đi tập 2 tháng r thấy người đỡ hẳn

4. tamkim

Chi phí nào bạn. Mình hỏi mấy nơi toàn bắt nộp nửa năm và 1 năm luôn :(

huongpn169 thích bài này.
  5. huongpn169

Đúng r bạn.Chỗ nào cũng sẽ yêu cầu bn đóng ít nhất là nửa năm 1 vì khi tập luyện hàng ngày để sức khỏe đc tốt bn p tập trong 1 thời gian dài chứ không p 1 hay 2 tháng là xong đâu.bên bảo an đợt t đki là 3 tháng- 1650k.tương đươnng 1 tháng cũng 550k r.nhưng đợt đó nv có bảo nếu tập tr 1 tháng nếu thấy hợp thì có thể gia hạn thêm đóng thêm 3 tháng nữa thì tổng 6 tháng có 2400k.như vậy 1 tháng có 400k thôi bn ạ.Mà t thấy có tập luyện sức khỏe và cơ thể mình có tốt lên đấy.Mà đợt này t thấy có chương trình giảm giá thì p.c lên fb tìm page Bảo An yoga & dance center ấy.t thấy đầu tư ko phí đâu.vs lại có cô Thiên Kim người Việt dậy có khi còn hay và nhiệt tình hơn các thấy Ấn ý

6. huyen.tran

huyen.tran Sỉ lẻ giày dép trẻ em

Có chỗ nào quanh khu vực hạ đình ko mn nhỉ

7. tamkim

mình không phải là đi 1,2 tháng mà là không có điều kiện nộp nhiều 1 lúc :D mọi thứ đã được sắp xếp đủ :( haiz

8. huongpn169

hihi thế thì t cũng thấy hơi khó.tại khi đấy tr người đang không khỏe nên t đầu tư luôn.Đôi khi các bài tập đơn giản thôi cũng thấy cơ thể mình được thoải mái.t thì vẫn khuyên bn nên đầu tư.ko thì học 3 tháng cũng đc chứ t tìm hoài r ko có chỗ nào đóng 1 tháng 1 đâu:)

9. huongpn169

Khu vực thanh xuân không có đâu bn.t ở nguyễn quý đức này mà tìm không có.Học ở những trung tâm fitness thì đắt quá.họ bắt đóng hết chứ ko sd dv riêng lẻ đâu.à có 1 cái trong khu trung hòa.Mint yoga hay s ấy.có cả thầy việt và thầy ấn nhưng giá hơi cao thì phải

10. khanhlinh11

khanhlinh11 Thành viên chính thức

Chi phí tập luyện thì như thế nào ạ? e bị vẹo xương sống tập không biết có bị đau không :(

11. huongpn169

Cái này t k rõ lắm.bn nên hỏi bác sĩ tư vấn cho là tốt nhất đấy vì nhiều bài tập yoga tập vào lưng nhiều đấy.

12. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Tập yoga không những tốt cho sức khỏe mà còn giúp phụ nữ phòng tránh bệnh phụ khoa nữa đấy mng ak.

13. huongpn169

Tránh được cả bệnh phụ khoa á c?

14. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Mình có đọc được thông tin tập yoga các bài Mudra với gì gì đó chủ yếu ở vùng xương chậu giúp đả thông kinh mạch, thúc đầy tuần hoàn máu tốt giúp hỗ trợ chữa các bệnh phụ khoa. Đơn giản như nếu bạn tập yoga đều đặn giúp lưu thông máu tốt thì trong những ngày đèn đỏ sẽ giảm được nguy ơ bị đau bụng kinh.

15. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Mình biết tập yoga để chữa bệnh rất tốt nhưng mình chưa có thời gian và cũng hơi lười nữa. Mình sinh em bé xong thì sức khỏe cũng giảm đi và đặc biệt là mình bị thoát vị địa đệm dạng nhẹ. Mình cũng đã đi chữa và mọi người bảo sống chung với lũ thôi nhưng nếu đi tập yoga được là tốt nhất. .

16. huongpn169

Đúng đấy c ơi.nếu có đk đi tập thì thực sự rất tốt.còn không mình serch youtube các bài r tập theo cũng đc.mỗi tội toàn clip tiếng anh nên cũng hơi khó.nhung p để ý động tác k hỏng hết người c ạ.
    QUOTE="my_duyen_ngo, post: 37621967, member: 889044"]Mình biết tập yoga để chữa bệnh rất tốt nhưng mình chưa có thời gian và cũng hơi lười nữa. Mình sinh em bé xong thì sức khỏe cũng giảm đi và đặc biệt là mình bị thoát vị địa đệm dạng nhẹ. Mình cũng đã đi chữa và mọi người bảo sống chung với lũ thôi nhưng nếu đi tập yoga được là tốt nhất. .[/QUOTE]
    D