Tranh luận: Con Hay Bị Bạn Cắn, Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thienthannho090390, 12/4/2017.

By thienthannho090390 on 12/4/2017 lúc 4:37 PM
  1. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Zai nhà em 27 tháng đã đi học trường tư được nửa năm nay, tháng vừa rồi cô giáo đã chuyển con lên lớp mẫu giáo. Và cả nhà xót ruột từ đây. Trong vòng 1 tuần kể từ khi con chuyển lên lớp mới mà không ngày nào đi lớp về là không có tàn tích:
    Thứ 2: bị bạn cào vào mũi chảy máu
    Thứ 3: bị bạn cào bị 2 vết xước ở bọng mắt
    Thứ 4: Bị bạn cào chảy máu ở gần tai
    Thứ 5: Bị bạn cắn vào lưng
    Thứ 6: Bị bạn cắn vào tay
    Thứ 7: không rõ lý do vì sao mà ở tay con có vết xước dạng bị cắn.
    1 tuần trời đi đón con hôm nào cô giáo cũng bảo mẹ thông cảm. Nếu vết cắn, cào bị nặng thì còn bảo cô thế nào thế kia nhưng vết cào cắn cũng chưa có gì nghiêm trọng nên chẳng biết phải sao nữa.
    Bé nhà em lành lắm, bạn giằng đồ chơi nhường luôn, bạn đánh thì bỏ chạy chẳng khi nào biết giằng co lại. Lớp 4 cô khoảng 26 cháu.
    Các chị bảo em phải làm sao đây?????????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienthannho090390
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thienthannho090390, 12/4/2017.

1. lamquangdo
      lamquangdo
      Nhờ cô để ý đến con xem 1 ngày con làm những gì có đúng bị bạn bắt nạt không?
      Nếu cô k làm được thì Chuyển con sang nơi khác, chứ thấy mỗi ngày con có tàn tích thế kể cả nhỏ hay to mình vẫn xót
    2. Haohk1b
      Haohk1b
      Chuẩn luôn là nhờ giáo viên thôi ạ! Con lah qua thi qua cap cho co giao,co de i con hon.phải nói cho cô giáo biết bạn nào hay đáh,hay cào, ... để cô chuyển chỗ,hạn che cho gan ban hay nvay.con e cug vay.thi thoag cug xuoc mui,buou chan....
    3. SUSUROSE
      SUSUROSE
      nhờ cô can thiệp, k thì chuyển lớp cho con, nhưng mẹ nó cứ thủ thỉ hỏi ckuyeen con xem ở lớp có vde gì trc nhé.
      thienthannho090390 thích bài này.
    4. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      4 cô 26 bạn mà sao cô lại để như vậy được nhỉ?
      Bé nhà mình tuần trước lúc ngủ trưa nằm cùng bạn, bạn bột phát cào 1 cái xước 2 vết ở má. Chiều đón, cô cũng rối rít xin lỗi. Từ hôm sau thì không sao cả, có hỏi con, con nói không nằm cạnh bạn ấy nữa. Thì mình hiểu là cô tách các bạn ấy ra, để không bị lại nữa.
      thienthannho090390 thích bài này.
    5. vonol
      vonol
      Khó nhỉ, con lành quá, đùa chứ mỗi lần nhìn con bị xước xát, xót hết cả ruột
    6. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Đúng là vết cào cắn của trẻ con @lamquangdo ah
      Con đi lớp ở trường này nửa năm rồi, được cái trường gần nhà và cảm quan ban đầu thì thấy trường hầu như là các cô còn trẻ nhiệt tình. Giờ đổi trường sợ con thay đổi môi trường lại ốm thì tội lắm.
      mẹ yêu con và ba thích bài này.
    7. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Từ khi con chuyển lên lớp mới chưa có dịp nào để tặng quà cô giáo mn ah. Mà giờ lớp có tới 4 cô cũng cứ muốn nhờ vả trực tiếp 1 cô cho dễ nhưng không biết phải nhờ kiểu gì nữa, thấy cũng ngại ngại. Và nhỡ các cô còn lại biết đi lẻ 1 cô như thế sợ lại không hay ý
    8. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Trường ý chỉ có mỗi lớp mẫu giáo lớn thôi nên nếu chuyển thì chỉ có chuyển trường ý.
      Bé nhà em biết nhiều thứ nhưng mỗi tội vẫn cứ ê a chưa nói nên chẳng hỏi được mn ah.
    9. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Đúng là 4 cô 26 cháu mà 1 tuần trời ngày nào người con cũng có tàn tích ấy mẹ @nguyenbaochau ah. Xót nhưng cũng ko dám gay gắt gì vì con đang còn học ở đó sợ cô có ấn tượng không tốt lại ảnh hưởng tới con.
    10. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Xót lắm mn ah nhưng đang phân vân không biết làm thế nào
    11. Haohk1b
      Haohk1b
    12. HanhDungZ
      HanhDungZ
      Mình hay nhắc các bé tự biết bảo vệ bản thân và báo với cô giáo nếu có bạn bắt nạt
    13. HanhDungZ
      HanhDungZ
      Hôm nào rảnh mình cũng đi ngang qua ngó vào xem bé như nào nữa
    14. chelseavinh306
      chelseavinh306
      lớp bé ko có camera à mẹ
    15. Khanhhy
      Khanhhy
      Theo tớ nghĩ thế này:
      1. Dạy bé biết cách tự bảo vệ bản thân: gạt tay bạn ra, mách cô, chạy ra chỗ khác.....
      2. Nhờ cô để ý hơn, xếp chỗ ngồi sang cạnh sang các bạn khác chẳng hạn.

Lớp có camera thì mẹ dành 1-2 ngày để ý hơn 1 chút rồi cùng chia sẻ với cô. Nếu không ổn thì cũng đành chuyển lớp vậy.
    16. Bánh Phu Thê
      Bánh Phu Thê
      Nhà mình hôm con mới chuyển học ở trg này cũng hay bị bạn đánh, cắn. Mẹ ở đấy mà bạn ra vả đôm đốp vào mặt mà k khóc, chỉ chạy đi. Hôm nọ đón thì bị bạn cắn thấy in hình mấy cái răng. Hôm sau mẹ cũng chỉ nhẹ nhàng hỏi cô xem con sao mà bị bạn cắn mấy hôm vẫn hằn vết. còn chuyện cào xước xát mặt mũi là bthg luôn ấy. hic/

Mình thì chỉ sợ con học thói xấu hay cắn đánh từ các bạn thôi. Dạo này về nhà bố làm gì nó k hài lòng là sẵn sàng đánh bố luôn.
    17. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Bé nhà em mới ê a, pai pai và nói vu vơ thôi nên hỏi chuyện bé chưa nói được mẹ @HanhDungZ ah
    18. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Ôi như thế có sợ phiền các cô không ah, với lại em đi làm chiều về đón con thôi chứ chẳng có thời gian lên lớp để ý
    19. thienthannho090390
      thienthannho090390
      Lớp có camera nhưng có phải lúc nào cũng ngồi canh camera được đâu mn ơi