Khác: Bầu 3 Tháng Mà Em Như Phát Điên

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 19/4/2017.

By mecoibomap on 19/4/2017 lúc 11:54 AM
  1. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Các mẹ ơi sao em thay đổi chóng mặt, đến em cũng nhận ra. Giờ em thường xuyên cáu gắt mà trước em đâu đến mức điên khùng vậy.
    Không hiểu sao những chuyện hết sức bình thường cũng trở nên dễ phát cáu, khó chịu với những chuyện nhỏ nhặt và chồng luôn là cái thùng rác để em xả.
    Cứ thế này em sợ chồng em không chịu nổi em mất.
    Các mẹ có cách gì giúp em với. Có ai bị như em khi mang bầu k ạ? huhu
    3D1%013

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecoibomap
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 19/4/2017.

1. shin37
      shin37
      mn đã biết vậy thì cố gắng hạn chế bùng phát nhé. Bầu bì ai cũng khó chịu, mệt nhọc nên dễ cáu gắt lắm.
    2. Haohk1b
      Haohk1b
      Khiếp mới 3thág mà e đã vậy.mai mốt bầu to.nắg nôi ntn nữa? mẹ nó kiềm chê cảm xúc thôi.
    3. HoangThu_08
      HoangThu_08
      biết vậy thì kiềm chế đi bạn, chứ bầu bí ai cũng khó chịu đặc biệt là mùa hè này, nhưng tự kiềm chế được cũng sẽ làm bạn đỡ mệt mỏi hơn.
    4. mecoibomap
      mecoibomap
      Mình ngồi tự kỷ một mình thì cũng nghĩ như vậy, những hễ có việc gì không đc, không đúng ý là mình nổi khùng ah.
      Hôm qua xã mình nấu canh có mặn hơn mọi ngày mà mình đã bảo anh định cho em chết đói vì không ăn đc gì ah... vì mình k thích ăn mặn.
    5. mecoibomap
      mecoibomap
      Vậy là càng bầu to thì mình sẽ càng khùng điên khó tính hơn sao. Mọi người bảo mình đúng là mẹ chồng vì mình bầu bé trai.
    6. mecoibomap
      mecoibomap
      Cảm ơn mn chắc do em mệnh hỏa nên càng nóng tính hơn. Sắp hè rồi mong là có cách cải thiện để hạ hỏa cho em.
    7. Haohk1b
      Haohk1b
      Cáu gắt dần sẽ thàh thói quen đấy! nên hạn chế! c cũg hay cáu sẩn với chồg nhưg 1số lúc địh hét lại nhớ ra.ko hét nữa.hihi
    8. Yeuamthanh
      Yeuamthanh
      Mình đây mà khó chịu không vừa ý tý là rớt hít cả nước mắt ra cơ
      mecoibomap thích bài này.
    9. lemanhha
      lemanhha
      mình trước kia cũng thế, lách với bẹn còn thâm vì cơ :))
    10. shin37
      shin37
      Mèn ơi, mn sướng vậy em bầu bì sắp đẻ vẫn phải lo cơm nước đầy đủ đây ạ, chồng em rửa bát cho là may rồi :(
    11. Ha An 0210
      Ha An 0210
      hi hi ai cũng thế thôi, chồng mình hôm qua còn kinh nghiệm cho thằng bạn thân là vợ bầu cố gắng mà chịu đựng vì con đó :D ha ha
      mecoibomap thích bài này.
    12. bupbechina
      bupbechina
      ui em cũng thế. đói mà không ăn đc. người lúc nào cũng mệt mỏi, buồn nôn.
    13. thuykitty2005
      thuykitty2005
      Đa số các mẹ bầu thường gặp vấn đề về tâm lý như: cáu gắt, lo lắng, dễ xúc động...
      Nguyên nhân từ các vấn đề phát sinh trong cuộc sống và công việc: Những rắc rối mà bạn có thể gặp phải trong cuộc sống mà không thể giải quyết được; hay trong thời gian mang thai những thay đổi về thể chất khiến bạn lo lắng không thể hoàn thành công việc được giao cũng là nguyên nhân khiến bạn rơi vào trạng thái căng thẳng. Hay có thể là kết quả của sự thay đổi hormone, ốm nghén, buồn nôn, táo bón, đau lưng, rạn da, thường xuyên mất ngủ,hay nỗi ám ảnh cân nặng...

Tác hại: Tuy nhiên việc nếu bạn cảm thấy không vui, thì bé có thể cảm nhận được điều đó. Nếu trong giai đoạn này bạn để tính trạng căng thẳng, lo âu, stress kéo dài thì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và tâm lí của bé sau này. Và như vậy bạn cũng không thể có một sức khỏe tốt trong thời kỳ mang thai cũng gây ảnh hưởng tới bé. Chính vì vậy, trong thời gian thai kỳ, mẹ bầu nên giữ tâm trạng vui vẻ, tránh làm việc quá sức dẫn đến căng thẳng, stress.

Để cải thiện bạn có thể thử một số cách sau:
      - Tập thể dục nhẹ nhàng như: Bơi lội, đi dạo.
      - Bạn không nên làm những công việc nặng nhọc.
      - Tranh thủ nghỉ ngơi khi có điều kiện, vì cơ thể càng được thư giãn thì trạng thái căng thẳng sẽ càng giảm.
      - Bạn có thể xem những bộ phim hài hước, vui nhộn hoặc nghe những bản nhạc nhẹ nhàng, êm dịu,...

Chúc các mẹ bầu có một sức khỏe tốt để cùng có một thai kỳ hạnh phúc trong cuộc đời!
    14. thuykitty2005
      thuykitty2005
      Đúng là các ông cũng rất đáng yêu trong thời gian vk bầu bì.
    15. tam_tit
      tam_tit
      Em tập 1 chả nghén ngẩm gì mà giờ tập 2 thì sợ quá! Người mệt mỏi, ăn gì cũng không ngon nhưng mà lại rất nhanh đói, đói thì nôn khan, ăn vào thì thỉnh thoảng nôn ra hết. Khổ quá cơ! May mà chồng e lo đi chợ, nấu cơm, rửa bát... làm hết từ A->Z, chứ không thì mẹ con em chắc ôm nhau ngồi khóc :)
    16. Linh Kite Nguyễn
      Linh Kite Nguyễn
      Mình thấy thông thường khi mang bầu, các bạn sẽ bị nóng trong người. Cái cảm giác nóng trong, sức khỏe không tốt thường dễ khiến người ta nổi nóng. Nên không phải lo ngại đâu bạn ạ
    17. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình cũng bầu bé trai này, mà có cáu gắt mấy đâu. mn nên kiềm chế lại, chứ nóng giận nhiều cũng ko tốt cho con!
    18. mebinthoi2010
      mebinthoi2010
      Mình thì năm thì mười hoạ mới gắt, bực lắm, mệt lắm mới gắt nhưng mà rất dễ xúc động. Hôm qua đi siêu âm có một mẹ thai 29 tuần rồi mà ko nghe thấy tim thai, hic nhìn mẹ ấy là mình cũng nước mắt ngay chứ. Lại sắp nắng bức rồi, có khi sắp tới giai đoạn bốc hoả rùi. Hic hic
      Ha An 0210 thích bài này.
    19. Ha An 0210
      Ha An 0210
      đọc cmt của mn mà m cũng rớt nước mắt ý...hai mẹ con gần tới đích rồi mà thế thì đau lòng lắm,, hic
      mebinthoi2010 thích bài này.