Chuyện Mẹ Chồng Nàng Dâu Có Phải Như Trong Phim " Sống Chung Với Mẹ Chồng"

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi botreccon, 20/4/2017.

1. botreccon

botreccon Thành viên tích cực

Thời gian gần đây phim: "sống chung với mẹ chồng" thực sự rất hot, thu hút một lượng lớn khán giả quan tâm và theo dõi phim bởi:
    Phim phản ánh và đánh đúng vào tâm lý đời sống của nhiều người.
    Vậy thực tế ngoài đời và phim có giồng nhau không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi botreccon
    Đang tải...

2. support6

support6 Super Moderator Staff Member

Không biết mọi ng thế nào nhưng mình cũng gặp một số trường hợp mẹ chồng khó tính và hay nói móc con dâu như vậy, nhưng chỉ là số ít thôi chứ giờ các mẹ chồng cũng nhiều bà tâm lý và chiều con dâu mà

3. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

mc em có nhiều tính như trong phim: hay ăn đồ ôi thiu, tiết kiệm quá mức, lo cho con trai quá mức, ko vui khi con dâu - con trai về nhà ngoại,... Con dâu đau đẻ bà mà bà ko cho đánh thức con trai dậy đưa đi đẻ vì sợ làm mất giấc ngủ của con trai, đồ ăn thì lúc nào cũng tích đầy tủ lạnh lâu ngày, bảo quản ko đúng cách rồi thành ra ăn đồ ôi thiu. Mỗi lần tết nhà em ăn phải hết cả tháng giêng mới hết đồ tết. Có lần bà tiếc rẻ ăn đồ ôi thiu bị ngộ độc mà vẫn ko chừa. Vợ chồng em chụp ảnh cưới, đi đẻ biết tính bà tiết kiệm toàn phải nói giảm bớt tiền đi dù tiền là của vợ chồng, ko xin bà. Về nhà ngoại chơi thì đi như ăn cướp, vội vội vàng vàng thế mà về đến nơi bà còn khó chịu bảo nhà có việc đi nhanh rồi về. Con gái về nhà ăn dầm ở dề thì ko sao con dâu mà về nhà ngoại chút thì cau có. Nghỉ hưu rồi, sức khỏe tốt nhưng ko thích trông cháu vì con chúng mày chúng mày chăm, ngay cả khi cháu ốm nhờ bà trông chống cháy để đi làm cũng đừng hòng nhưng khi con dâu nghỉ việc ở nhà chăm cháu thì sỉ nhục bảo là đồ ăn bám. túm lại: gia trưởng và cổ hũ nhưng được cái chăm chỉ dọn dẹp, ko xét nét con dâu làm việc nhà (hoặc có nhưng ko thể hiện ra) nhưng mà không thô bằng trong film.
    Được cái may mà mình ko ở chung, vợ chồng mình tự mua nhà riêng, với lại vì chồng mình quá tốt nên coi như là bà tặng mình ông chồng vậy. Nghĩ vậy nên bây jo mình ko căng thẳng với mc nữa.

4. support6

Độc lập được là tốt mà mn, rất nhiều người mong được như mn ấy, vợ chồng hơi vất vả một chút nhưng thoải mái tự do, như đứa bạn mình lấy chồng về có nhà cửa khang trang đẹp đẽ nhưng cưới xong cái là phải gánh mấy trăm triệu tiền nợ lúc xây nhà, vừa phải trả nợ vừa mang tiếng là về nhà có nhà cửa sẵn, nên hai vợ chồng tự lực làm lên là quá tuyệt rồi, chả ai nói gì đc mình nữa

5. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

mẹ chồng mình còn thích ngủ chung cùng con trai nữa cơ. Mỗi lần chồng mình về quê là bà lôi đi ngủ cùng rồi khoe với mình như để khẳng định vị trí của bà ý. Mình hỏi thì chồng mình chối, mình thừa biết là lão xấu hổ với vợ thôi chứ ko có vợ thì vẫn ngủ với mẹ, mà kệ chứ ai làm gì mà phải chối. :p:p:p Mỗi lần bà đến nhà mình chơi dù nhà rộng nhưng bà ko muốn ngủ riêng mà thích vào ngủ cùng vợ chồng mình cơ. Thi thoảng bà la đau lưng mình bảo để con đấm lưng cho mẹ thì bà gạt đi bảo "thằng K làm được, K đấm lưng cho mẹ suốt", :p:p bà chỉ thích con trai đấm bóp massage cho thôi. Cục vàng bất khả xâm phạm của bà mà lị. ;)

support6 thích bài này.
  6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Mình ko xem phim nhưng như nhà mình thì mẹ ck nàng dâu rất hợp nhau, ko có chuyện như thế cả, gì thì gì phim ảnh cũng có nét quá lên chứ.

Bánh Phu Thêsupport6 thích.
  7. support6

Bà mẹ nào chả như vậy, lúc nào cũng con zai là nhất mà, nhất là gặp phải anh nào hợp tính mẹ nữa thì thôi rồi. Tưởng mn về cùng chồng mà chồng vẫn ngủ với mẹ thì buồn cười chứ còn không có mình mà ngủ với bố mẹ cũng bình thường mà, mình về nhà đẻ hôm nào không có chồng cũng toàn rủ mẹ vào ngủ cùng, hai mẹ con tâm sự tới gần sáng mới ngủ, đấy là còn chăm về nhé, tuần nào cũng về. Còn lão chồng thì trước khi cưới vẫn ngủ cùng phòng với mẹ nhưng cưới xong rồi thì k có vợ chỉ ngủ 1 mình thôi

hatran2016 thích bài này.
  8. support6

Mẹ chồng, nàng dâu yêm ấm là tuyệt quá rồi. Về nhà chồng mình cũng rất lo về mối quan hệ này nhưng tới giờ thì cũng cảm thấy mình may mắn vì mẹ cũng tâm lý

thanhthuyvt46 thích bài này.
  9. Trúc Thiên

Trúc Thiên Thành viên tập sự

Không biết nhiều người nghĩ thế nào chứ mình thì vẫn thích được sống riêng với gia đình nhỏ của mình. Còn sống chung có quá nhiều chuyện chung đụng với nhau. Mình lấy chồng gần 3 năm, cuối tuần mới sống cùng nhà chồng nhưng quả thực có nhiều điều vẫn không được thoải mái cho lắm. Bình thường mình đi làm suốt tuần, chỉ có chủ nhật là được nghĩ, nhiều lúc muốn đi cà phê với bạn, mặc cái đầm dạo phố chẳng hạn. Nhưng vẫn không dám đi, vì ở nhà ba mẹ chồng đang trồng rau, đang bận nuôi gà....mình quần là áo lượt đi chơi sao được. Mặc dù chẳng ai nói gì mình, nhưng mình tự biết là ko được như vậy. Trừ khi có đám tiệc hay có việc thì mới đi thôi. Còn ngoài ra chủ nhật, ngày lễ nào cũng ở nhà dzọn dẹp nấu nướng trông con....

10. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

bà mẹ chồng trong phim 10 thì mck bác phải 8 đấy ạ. hehe.

11. Bánh Phu Thê

hị hị, nếu e mà đc như thế thì mang tiếng e cũng chấp nhận. Mà e lấy chồng nghèo quá, có mỗi xác nhà thôi, cưới gần 3 năm rồi vẫn làm trả nợ này,, chả biết nợ đẩu đâu ý. hihi. Còn chưa tk đc đồng nào để mua nhà HN đây. Dự là cưới 20 năm chắc mua đc cái trả góp mất. hị hị ( mất niềm tin vào tương lai quá :D )

support6 thích bài này.
  12. Bánh Phu Thê

hehe, mck chế cũng dễ thương nhỉ. Nhà e đẻ bảo bà ngủ cùng là bà vào nằm thẳng cẳng làm nguyên 1 giấc tới sáng luôn. Cháu ọ ẹ cả đêm vẫn cứ khen ngủ ngoan. Mà e ms đẻ ck k có nhà, đêm dậy cả chục lần. Nghĩ lại cái cảnh ngày xưa ms đẻ đau k ngồi đc toàn phải quỳ vs bò, mck nằm ngủ thẳng cẳng mà buồn lắm. Ngóng từng ngày mẹ đẻ sang, hihi

support6 thích bài này.
  13. Bánh Phu Thê

Ngày xưa lúc e bầu bí ấy, cũng êm ấm như nhà chị ấy, nói chung tình cảm e dành cho mck là hết mực luôn. Nhưng khi e đẻ e nằm trong nhà vs con, bà ở ngoài nc với mọi người dùng những từ móc mỉa em, than thở bọn e k bao giờ cho tiền mua thức ăn mà e suýt khóc. Lúc bầu gần đẻ thì bắt e về quê đẻ bảo về có người chăm, về thì chồng e gửi tiền đều ông đi chợ nấu nướng phục vụ mẹ con em ma bà ngồi vs ai cũng kêu than chuyện tiền. Đẻ xong tiền ngta cho e mua bỉm sữa cho con chồng lấy gần hết đưa ông bà làm sân mà vẫn cầm, chỉ là k nói gì nữa thôi. Nên từ đấy trở đi cái nhìn của e về mck khác lắm. e vẫn rất bình thường vs bà nhưng k hiểu sao k thể thân thiết đc như xưa nữa. ( kiểu vỡ mộng ấy). À chắc cũng do làm dâu thời gian dài nên biết đc lịch sử hào hùng về mck nữa nên thế :D :D :D

thanhthuyvt46 thích bài này.
  14. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Mc thế mà cũng đòi lên tv. Mc đấy mà gặp bà nội của chồng tớ thì có mà... bà nội tớ nhai nuốt nguyên con.
    Mc tớ lấy bc gần 4 năm mới có con (cc tớ) vì đêm đêm, bà bắt bc tớ ra bóp tay bóp chân cho bà đỡ nhức mỏi... bla bla. 4 năm sau cưới mc tớ vẫn nguyên tem. Đến khi bc cbi đi Nga, ở cơ quan tập trung mấy tháng ko được về, mc lên thăm vài lần mới có bầu được chị chồng tớ nhé...
    Nói thế đủ biết... dư nào rùi chứ j. Con 1000 chuyện nữa mà tớ kể ra thì nhà viết kịch bản cũng phải... lạy cụ xưng con.
    Nhưng ơn giời, mc tớ chịu khổ ải mà ko hề khắc nghiệt với cd (là tớ bgio). Tớ là cd có số hưởng đây

15. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Mà bà nội chồng tớ vẫn còn sống nhé. 92 tuổi rùi. Nhiều khi nghe mc than thở cũng thương: tao phải làm dâu đến lúc chết rồi. Hơn 60 rồi vẫn còn mc...

16. thanhthuyvt46

hichic, em nói làm chị lo quá, không biết mình có thế không nữa :(
    như nhà chị hiện tại thì mẹ cũng tưởng bọn chị về quê sinh nhưng chị nói là sinh trên này rồi ở trên này luôn, vì chị còn phải làm thêm nữa, chứ về quê thì ko làm thêm được, mẹ ck chị cũng ok em ạ. KHông biết đến lúc đẻ thì thế nào chứ như bây giờ thì vẫn theo ý của vc chị hết, vì nhà ck chị làm gì cũng hỏi ý kiến các con chứ ko bao giờ tự quyết cả, chị về mỗi lần biếu tiền bố mẹ ko bao giờ lấy cả, chỉ chị đi chợ chị mua đồ ăn thôi, ko biết sau này lúc sinh ngồi 1 chỗ thì thế nào. Hi vọng không bị vỡ mộng như em :D

17. thanhthuyvt46

đúng rồi mn ạ, nhiều gia đình ban đầu 2 vc rất yêu thương nhau, nhưng lúc lấy nhau về cũng chỉ vì quan hệ mc nàng dâu mà lục đục ý, hi vọng sau này mình cũng ko gặp cái cảnh đau đầu thế, ko thì mệt mỏi lắm lắm ý!

18. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

há há, mình nhìn ảnh nên vẫn nhớ mẹ này, năm trước khen mc tốt lắm, giờ vỡ mộng rồi. giống mình thế, nhưng mình đẻ thì mình ở nhà mình nên mc cũng giữ ý nhiều, thế mà tình cảm vẫn đi xuống nhiều phần. công bằng mà nói thì mc mình vẫn tốt tính, mỗi tội không hợp, không yêu nhau thôi

19. Sunfly

Sunfly Bắt đầu tích cực

Mình xem phim thì thấy có nhiều cái hơi oái oăm. Nhưng mà chắc chỉ có ở trong phim thôi, chứ ở ngoài mà như vậy thì chắc hết hồn.

20. botreccon

botreccon Thành viên tích cực

Đa phần mẹ chồng của chúng ta bây giờ đều thuốc thế hệ từ xuất phát từ khó khăn, nhưng có thể đến thế hệ chúng ta là mẹ chồng thì sẽ thay đổi rất nhiều, khi đấy sẽ là những nàng dâu tây rồi