Kinh nghiệm: Du Lịch Miền Tây

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Trần Nguyễn Thu Trang, 9/5/2017.

1. Trần Nguyễn Thu Trang

Trần Nguyễn Thu Trang Thành viên đạt chuẩn

Thay vì đi chơi nơi đô thị thì mọi ng có thể đi du lịch sinh thái, mà mình thấy đi du lịch sinh thái mới có cảm giác thật sự gọi là đi du lịch. Mình xin chia sẻ ít kinh nghiệm để trải nghiệm miền Tây.
    Mình xuất phát từ Hà Nội nhé.
    + xuất phát: ngày 1 : bay chuyến sớm để 9h là vào đến tp Cần Thơ. Sau đó sẽ di chuyển lên xe đến Chùa Dơi-Sóc Trăng( các anh chị khi đi chơi xa nên quan tâm đến yếu tố tâm linh 1 chút-đây cũng là 1 ngôi chùa rất đẹp và nổi tiếng là nhiều dơi). Sau khi lễ Phật xong thì ăn trưa tại Sóc Trăng( rất nhiều quán ngon, rẻ). Ăn trưa xong nghỉ ngơi, tầm 1h thì lại bắt xe đi Bạc Liêu, nơi đầu tiên mà mn nên đến là nhà Công tử Bạc Liêu( vào đó uống nước dừa ngon cực ^^). Ăn tối tại Bạc Liêu và ngủ qua đêm tại Bạc Liêu.
    + ngày 2: Bắt xe đi Cà Mau. Nơi đầu tiên nên đến là đất mũi( đến để cảm nhận điểm cuối cùng của Tổ quốc nơi tiếp giáp với Biển Đông). Chắc chắn có nhiều ng đến Cà Mau nhưng k đặt chân đến đất mũi-thật là tiếc. Nên đi xuồng ra Đất Mũi nhé, ăn trưa ở đất Mũi luôn ( nhiều đồ ăn ngon lắm, đặc biệt là Hải sản). Buổi chiều, đi rừng U Minh, vườn chim Cà mau... sau đó lên xe về Cần Thơ.
    + ngày 3: sáng sớm đi chợ nổi Cái Răng, khu du lịch Mỹ Khánh và ăn trưa tại đó. Chiều đi miệt vườn Cần Thơ, nghỉ ngơi ăn chơi xả láng. Tối ra bến Ninh Kiều ăn tại nhà hàng Hoa Sứ, nghe hát đờn ca tài tử...tối ngủ tại Cà Mau. Sáng sớm hôm sau ra sân bay về Hà Nội. M về đến Hà Nội là 7h sáng. Nói chung là chuyến đi du lịch như vậy là 1 trải nghiệm rất hữu ích và đem lại cho bản thân nhiều cảm xúc tích cực.
    Trong đời người nên đi du lịch thật nhiều. M chỉ dám góp ý 1 số kinh nghiệm mà mình biết, có gì thiếu sót thì mọi ng bỏ quá nhé, tham khảo dc bao nhiêu thì tham khảo ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trần Nguyễn Thu Trang
    Đang tải...

2. Lê Vũ Ngọc Lam

Lê Vũ Ngọc Lam Thành viên tập sự

miền Tây có 13 tỉnh mà b, còn nhiều nơi để đi nữa lắm

Trần Nguyễn Thu Trang thích bài này.
  3. Trần Nguyễn Thu Trang

Trần Nguyễn Thu Trang Thành viên đạt chuẩn

uh b, mình chỉ đi có 3 ngày thôi, m đi vài tỉnh mà m chọn thôi, nếu đi 13 tỉnh mà muốn đi hết chắc phải mất 1 tuần

Lê Vũ Ngọc Lam thích bài này.
  4. Lê Vũ Ngọc Lam

Lê Vũ Ngọc Lam Thành viên tập sự

cảm ơn b nha, chia sẻ kinh nghiệm với mọi ng như vậy đã là nhiệt tình lắm rồi, thức ra đi ít ngày thì đi như vậy là đc nhiều lắm rồi ý

5. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

phải note lại ngay mới đc, cảm ơn chủ top nạ :inlove:

6. Hương Quỳnh.Fuji

Hương Quỳnh.Fuji Thành viên tập sự

cảm ơn bạn chủ top nhiều nha. Mình cũng đang tính giới thiệu cho vài người bạn nước ngoài của mình đi tour miền tây - vùng sông Cửu Long á. Nhưng vì đi nguyên đoàn 15 người nên mình không thể lên plan chi tiết được. Mình có tham khảo nhiều công ty du lịch á thì thấy có 1 công ty ghi là Best Vietnam Tours, tên nghe hơi chảnh ha, thấy có tour chuyên đi khám phá đồng bằng sông Cửu Long - mekong delta tour Vào website thấy cũng được, hình như chuyên tổ chức cho người nước ngoài, đọc review thấy người nước ngoài khen, không biết có ảo không nữa. Có bạn nào biết về công ty này cho mình xin tí chia sẻ với ạ. Sợ đặt tour tào lao mất mặt với tụi bạn chết.

Cảm ơn mọi người

7. Du Lịch Nụ Cười Mê Kông

Du Lịch Nụ Cười Mê Kông Thành viên chính thức

Bạn có thể tham khảo các tour du lịch miền Tây từ Sài Gòn bên mình nhé