Làm Cách Nào Kiếm Được 15 Triệu Mỗi Tháng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi nguyetminh88, 16/3/2017.

1. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

2. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

đúng rồi mn, lương văn phòng ở HN chỉ tầm đấy thôi, chi tiêu cũng tốn, nay mai có con nữa thì chắc chẳng đủ :3

3. nguyetminh88

MN buôn bán thì chắc có tháng nhiều tháng ít, nhưng tự mình làm chủ là cũng hơn mình rồi hihi

Ha An 0210 thích bài này.
  4. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

thuyền to thì sóng lớn mn ạ,,, nói chung làm thuê thì cứ đều đều, ko sợ lãi lỗ nhàn đâu hơn.. kinh doanh đau đầu lắm

5. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Haha cứ nghĩ như thế này khó đạt được mục đích cỏn con 15tr/tháng lắm bạn a. Phụ nữ làm sales tốt hơn đàn ông nhiều lần nhé, mà sale thì nó trực tiếp ra tiền. Thời đại nào rồi còn có cái ý nghĩ cứ đàn ông là phải hơn vài lần phụ nữ.

6. nguyetminh88

Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm. đàn ông là trụ cột gia đình phải lo cho gia đình và vợ con, như bạn nói đàn ông mà đi so sánh với phụ nữ như vậy thì thôi không cùng quan điểm với mình rồi

7. Chun Li

Chun Li Thành viên chính thức

hhihiiiiiiiiiii, các mẹ đặt mục tiêu rồi hành động thôi, lao động hăng say vận may sẽ tới nhé :))

8. susangruth

Bạn ơi bh cuộc sống sóng gió lắm, để mình ông chồng làm cái cột trụ cho cả nhà thì mong manh và đáng thương lắm thay. Phụ nữ thời đại mới cũng có rất nhiều cơ hội để có thể chứng tỏ bản thân và làm thêm một cái cột chống cho gia đình. Ở cơ quan mình thấy thật may mắn vì là phụ nữ, vì có một số việc thực sự đàn ông rất khó làm tốt. Ngược lại mình cũng đòi hỏi đàn ông phải cùng san sẻ trách nhiệm xây dựng tổ ấm chứ không phải coi đó là việc của đàn bà. Vợ chông luôn cùng nhau san sẻ tất cả các trách nhiệm, vừa có thể bù đăp cho nhau tao nen thành quả lớn, vừa thấu hiểu nhau từ đó gắn kết thêm tình cảm. Phụ nữ cái kiểu cổ điển (hay cổ lỗ sĩ) thường tự nhận mình là "người xây tổ ấm" như một cách né tránh trách nhiệm xây dựng nền tảng tài chính cho gia đình, tiếc là cái tổ ấm đấy lại ko được vững chắc cho lắm vì mấy cái lý do tào lao, ví dụ như "không kiếm nổi 15tr/tháng" chẳng hạn.

9. nguyetminh88

Thế thì còn nhiều phụ nữ "không kiếm nổi 15tr/tháng" lắm, Không phải ai cũng giỏi như bạn và bạn nên biết không ai là hoàn hảo cả, bạn cần xem lại bạn đã đi làm lâu chưa mà được mức lương như vậy và bạn nhận được mức lương như vậy đã thực sự là do năng lực của bạn hay chưa, khi xem xét sự việc bạn cần nhìn tổng thể, mình mới đi làm chưa được 1 năm, nếu bạn mới ra trường mà đi làm vài tháng kiếm được luôn 15 triệu thì đúng là mình phải mang sách tới học hỏi bạn thật. Mình lập topic ra thì để mọi người ai chưa kiếm được 15tr/ tháng thì phấn đấu còn ai đã được 15tr/ tháng thì chia sẻ, thấy bạn có vẻ đã làm được nhưng cũng không thấy chia sẻ cho mọi người nhỉ, còn mình không bao giờ có khái niệm lấy lý do "người xây tổ ấm" để mà không có trách nhiệm với gia đình trong việc kinh tế, ai cũng luôn muốn mình kiếm được nhiều tiền chứ chẳng ai muốn lấy lý do đó để mà ỉ lại cả, với mình quan điểm rõ ràng, kể cả có gia đình, con cái mình cũng vẫn đi làm để độc lập tài chính, bạn không cùng quan điểm với mình nên mình không muốn bàn luận với bạn

susangruth thích bài này.
  10. nguyetminh88

okie chị, em cũng đang làm ủ mưu tính kế đây định kinh doanh để đạt được mục tiêu đây hihi

11. susangruth

Haha tớ cũng nghĩ bạn còn rất trẻ, ít ra là trong tuổi nghề cũng như thời gian va chạm với công việc và xã hội. Tớ cũng chả ngại gì mà không chia sẻ với mọi người cách kiếm tiền và tớ còn làm hàng ngày kìa vì tớ là chủ buôn. Tớ không có ác ý đâu dù biết lời mình nói khó nghe với đa số mọi người. Đây tớ chia sẻ 1 tẹo để bản thân mình thành công nhé:
    1. Không nghe được lời thiên hạ chửi, còn hay tự ái thì không khá lên được.
    2. Còn suy nghĩ đàn ông phải kiếm tiền nhiều hơn phụ nữ vài lần cũng chả bao giờ giàu được. Thằng giàu nó không bao giờ thích yêu kiểu con gái này và tự mấy ng như vậy cũng khó làm được nhiều tiền.
    3. Tích cực giao du với người giàu, không phải để học làm sang đú theo kiểu ăn chơi mà học cách kiếm tiền và tư duy của họ, cũng tạo cho mình 1 network những người dễ dàng chi tiền. Đừng than vãn và tự ti, thu mình giữa một đám nghèo giống nhau, không có cơ hội bứt lên đâu.

Tất nhiên còn rất nhiều thứ nữa, không phải vài câu mà nói hết được.
    Tớ cũng 9x thôi, nhưng tuổi nghề của tớ có thể tính bằng chục năm. Từ khi còn đang học tớ đã đi làm rất nhiều và xuất phát điểm của tớ cực thấp, không chỉ ở quê mà còn ở vùng hẻo lánh, thế nên cái gì tớ làm được đều là nhờ thực lực.

Btw, tớ đổ buôn quần áo nhé. Tớ đã từng góp phần giúp không dưới chục người có thu nhập đến 30tr/tháng, có người 40-50tr đồng thời cũng là nguyên nhân làm không ít người bay sạch đến đồng vốn cuối cùng cực khổ tích góp được. Cậu muốn thử không? :))

12. nguyetminh88

Môi trường tạo ra con người, chắc tớ sống trong một môi trường khác tớ chỉ làm việc công sở thôi nên chắc chưa bằng được bạn va vấp công việc và xã hội nên theo tớ mỗi người có 1 quan điểm của riếng mình và tớ rút ra được như sau:

1. Muốn giàu quan trọng là phải biết sử dụng cái đầu làm sao để mình giàu nhưng thiên hạ nó phải nể, đừng bao giờ hạ thấp giá trị của bản thân mình, học cách kiểm soát ngôn từ, chửi là khẩu nghiệp chứ cũng chẳng hay ho gì

2. Đừng xem trọng sự giàu sang vì nó có thể mất dần. Giàu hay không là do chính bản thân mình tạo nên thì mới biết trân trọng và bền vững chứ định đi tìm 1 thằng giàu mà lấy thì mình cũng chẳng ham hố. Lòng người có lẽ chính là vực thẳm sâu nhất, cái gì cũng có đáy nhưng lòng người thì không, vì vậy cũng chẳng biết bao nhiêu là đủ. Học cách bằng lòng với những gì mình có để cuộc sống có sự an nhiên trong tâm hồn

Còn những gì bạn chia sẻ tớ rất trân trọng

13. The Time

The Time Thành viên tập sự

mình thấy dạo nay đang rất thịnh hành bán hàng online, mình chưa thử nhưng thấy bạn bè làm và cũng thu nhập kha khá :)

14. nguyetminh88

Vâng, em cũng đang nghiên cứu 1 vài mặt hàng để bán chị ạ :)