Khác: Bầu 3 Tháng Mà Em Như Phát Điên

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 19/4/2017.

By mecoibomap on 19/4/2017 lúc 11:54 AM
  1. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Các mẹ ơi sao em thay đổi chóng mặt, đến em cũng nhận ra. Giờ em thường xuyên cáu gắt mà trước em đâu đến mức điên khùng vậy.
    Không hiểu sao những chuyện hết sức bình thường cũng trở nên dễ phát cáu, khó chịu với những chuyện nhỏ nhặt và chồng luôn là cái thùng rác để em xả.
    Cứ thế này em sợ chồng em không chịu nổi em mất.
    Các mẹ có cách gì giúp em với. Có ai bị như em khi mang bầu k ạ? huhu
    3D1%013

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecoibomap
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 19/4/2017.

1. joyflare
      joyflare
      nếu vậy thì đúng là chỉ còn cách tự bạn phải biết kiềm chế thôi bạn ạ, vì tâm lý của mẹ ảnh hưởng rất nhiều đến trẻ, mẹ vui thì con mới vui được, vì tương lai một em bé đáng yêu vui tính cố lên mẹ nó ạ :)
    2. MyMy1988
      MyMy1988
      ^^ hj mecoibomap ! Cho mình làm quen nhé mình đang đi tìm các bà bầu add zalo lap nhom chat để 8 với chia sẽ kinh nghiệm cho nhao ^^ nếu đc bạn vs mình cg nhau kết bạn nhé ❤️ !
    3. Lucky house
      Lucky house
      xin chào mecoibomap: Chúc mừng bạn được mang sứ mệnh tuyệt vời này. Đúng là thời gian mang thai làm cho mình có cảm giác khó chịu, rất dễ cáu gắt, chuyện này là rất phổ biến. Nhưng không nên để tình trạng này kéo dài bởi bạn phải khỏe cả về thể chất và tinh thần thì mới được. Mình xin phép được chia sẻ cách thoát khỏi tình trạng trên như sau.

Sẽ làm cho bạn và chồng bạn được thoải mái, luôn hạnh phúc, mạnh khỏe
      Thời kì mang thai nếu như bà mẹ có tinh thần tốt sức khỏe tốt thì em bé sau này sẽ thông minh, vui vẻ mạnh khỏe, nhanh nhẹn. hòa đồng tốt.
      Mình biết bạn rất vui với sứ mệnh làm mẹ của mình chắc chắn rồi nhỉ. Nó là niềm hạnh phúc lớn nhất của mỗi gia đình nói chung và người phụ nữ nói riêng. Bạn nhất định sẽ vượt qua những khó chịu bây giờ ngay lập tức nếu như bạn làm việc này :
      Hãy luôn cảm thấy MAY MẮN vì được mang thai bởi đang có nhiều người KHÁT KHAO điều này.
      Hãy nói thường xuyên với con là cảm ơn con đã đến với gia đình lúc này .
      Bố mẹ yêu con và mong được nhìn thấy con. Mẹ rất hạnh phúc vì có con.
      Đừng quên cảm ơn chồng bạn vì anh ấy đã cùng bạn tạo nên kiệt tác vĩ đại trong cơ thể bạn. Hãy nói yêu anh ấy đi. Bạn sẽ rất vui đấy.
      chúc bạn hạnh phúc, con bạn mạnh khỏe
    4. gavang9x
      gavang9x
      chắc nội tiết tố nó thay đổi :))
    5. mecoibomap
      mecoibomap
      Rất vui được kết bạn nha
    6. mecoibomap
      mecoibomap
      Cảm ơn bạn, đã tư vấn. Mình luôn hạnh phúc khi nghĩ đến con đang lớn lên từng ngày.
    7. Phương Nga Tamsoa
      Phương Nga Tamsoa
      Mình mà nóng giân thì ảnh hưởng đến con cái đấy bạn à!
      mecoibomap thích bài này.
    8. Loan Loan Nguyen
      Loan Loan Nguyen
      e cũng đang bầu mà sao tính tình vẫn dễ chịu lắm. thấy thoải mái hơn bình thường nữa cơ :v mà nghe mọi ng bảo nghén mới tốt cho con lại thấy lo lo
    9. Loan Loan Nguyen
      Loan Loan Nguyen
      hic. đọc cmt của mẹ xong tự dưng lại thấy lo quá. em hơn 4 tháng r mà ít thấy con mó máy lắm
    10. mecoibomap
      mecoibomap
      Sao lại lo, bạn như vậy là tốt quá rồi còn gì. Như vậy mới khỏe chứ. Nghén khổ và mệt lắm.
    11. ngophuongan
      ngophuongan
      nghe nhạc phật giao cho tâm an đi bạn

12. Bảo An Tamsoa
      Bảo An Tamsoa
      giờ mẹ nó kiềm chế cảm xúc thôi,bởi vì khi mang thai thì tâm lí thay đổi nên vậy đấy,chắc do từng thời kì thôi mẹ nó à
    13. Thanhdung309
      Thanhdung309
      mình nghĩ ck bạn cũng hiểu thôi mà, các mẹ bầu thường hay cáu gắt do nội tiết thay đổi chút. l có gì phải lo đâu bạn.
    14. lethuy123
      lethuy123
      chúc mừng bạn sắp được làm mẹ nha. Đúng là lúc bầu thì nhiều lúc tâm trạng không kiềm chế được lắm ah. Khi nào bình tĩnh lại thì bạn tâm sự chia sẻ lại với chồng nha. Bạn có thời gian nên tịnh tâm đọc một số quyển kinh nha
    15. mecoibomap
      mecoibomap
      Cảm ơn các mẹ, sang tháng này em thấy mình đỡ điên hẳn.
      Chắc thử các cách của các mẹ và tháng này em đỡ nghén hơn rồi.
    16. Natsushop 2017
      Natsushop 2017
      ôi mới bầu bí tâm trạng tình cảm, cộng thêm thói quen ăn uống thay đổi như chong chóng ý mn ạ. Các mẹ bầu cố lên vì con yêu, cứ phải lên tinh thần cái đã :h:
    17. tamy256
      tamy256
      cảm ơn chủ top nhé.
    18. tamy256
      tamy256
      rất bổ ích.
    19. CherryJimy
      CherryJimy
      Em thỉnh thoảng cũng hay cáu gắt vs ck, nhưng là tại ck e vô tâm thôi. Còn giờ đỡ rồi, ck e cũng biết điều :D nhiều lúc bực mk thì e cũng nói móc nói xiên thôi chứ ko gắt gỏng ầm ỹ.
    20. metun2005
      metun2005
      Ôi ai bầu cũng vậy đấy, nhiều lúc không muốn cáu với chồng nhưng k còn ai để xả thồi thì chồng lại làm cái thùng nước gạo để mình đổ hết khó chịu vào thôi.