Tranh luận: Chia Sẻ Niềm Vui Khó Hơn Chia Sẻ Nỗi Buồn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hatran2016, 16/5/2017.

1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Trước khi lập gia điình các mẹ có bạn thân ko? Sau khi lập gia đình các mẹ còn bạn thân ko? các mẹ có chia sẻ với bạn thân chuyện riêng tư ko?
    Em thì thấy khi gặp những khó khăn, đau khổ chia sẻ với bạn bè họ đồng cảm, an ủi và gần mình hơn (miễn là mình ko có nguy cơ vay mượn làm phiền họ); còn chia sẻ niềm vui: kiểu như công việc thuận lợi, tài chính gia đình tốt, chồng yêu chiều,... thì coi chừng sẽ bị ghét. Họ tò mò dò hỏi kiểu thân tình, gần gũi thì tốt nhất nếu giàu có, hạnh phúc thì cũng đừng dại gì mà tuôn hết ra. Hôm sau thái độ biết mặt nhau ngay. :D:D:D

Con ng luôn có tính đố kỵ, tự nhiên họ sẽ đặt ra hàng loạt câu hỏi kiểu như: họ có thua kém gì mình đâu mà sao mình lại hơn họ? sao mình khoe khoang sốt ruột thế? Cho nên nhiều lúc cứ phải giả nghèo giả khổ cho ng ta vui cơ.
    Các mẹ đã bao jo gặp những tình huống đó chưa ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

hầu như ai cũng có lòng đố kỵ mà mn, nhất là phụ nữ vs nhau

3. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Ôi trời, giống y hệt nhà mình luôn. Haha. Mấy đứa bạn e quen có vài đứa xấu tính kinh khủng, thấy ai hơn là ghét với nói xấu, đố kị đủ kiểu luôn. Nhaf mình kinh doanh chúng nó còn bảo lừa đảo nên mới giàu nhanh,:)) gớm người ta làm kinh doanh 3 năm nay lừa đảo có mà bền? Nhưng chúng nó cứ gato nên hay nói xấu thế đấy :)) mình là mình chả chấp kiểu tính đó ko khá được, cứ lộc ai người đó hưởng. Mà ví dụ có gì vui vui thì chúng nó lại bảo khoe khoang này nọ thôi thì cứ im lặng là vàng ai thích nói sao thì nói mình cứ sướng cái thân mình đã :)). Đấy là số ít thôi còn mấy đứa bạn mình thân từ cấp 3 đến giờ chơi vô tư lắm, tâm sự hết ak mà coa gì vui là mấy đứa mừng cho nhau

hatran2016 thích bài này.
  4. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Tính mình thì cứ bô bô, ba ba, vui cũng nói và buồn cũng nói. kiểu như cảm xúc được chia sẻ thì niềm vui nhân lên, nỗi buồn giảm xuống nhưng mà khổ cái là ở công ty toàn những ng ko chia sẻ đc. Nên cái gì cũng chỉ giữ 1 mình. Khổ cái là time ở công ty nhiều nhất, ng tiếp xúc nhiều nhất lại là đồng nghiệp của mình chứ.
    Có khi họ thấy mình đang hạnh phúc họ lại cứ trù ẻo, kiểu thấy chồng mình tốt lại cứ đặt câu hỏi là sau này chồng mình ko tốt như thế nữa thì sao? Luôn nhận đc những giả thiết ko tốt về tương lai mình khi họ thấy mình hạnh phúc. hô hô

5. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

hầu như ai cũng có lòng đố kỵ mà mn