Khác: Rạn Da Khi Mang Thai Ở Tuần Thứ Mấy?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguyenchinhnb90, 13/5/2017.

1. nguyenchinhnb90

nguyenchinhnb90 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu còn nhiều bỡ ngỡ quá, giờ được 4 tháng rồi, thấy đứa bạn em sinh xong đứa đầu da bụng thì nhăn nheo, rạn búa lua xua nhìn đã thấy hết hồn rồi.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì chống rạn da bày cho em với, em nghe bảo dùng kem trị rạn nhưng ko biết nên dùng vào tháng thứ mấy và dùng loại nào thì tốt cho bà bầu?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenchinhnb90
    Đang tải...

2. cugaituoi

cugaituoi Thành viên đạt chuẩn

Thường thì tháng thứ 3 thì phải, cái này trước mình sinh đưa thứ nhất mình cũng không để ý, vì da mình sần sùi quá

nguyenchinhnb90 thích bài này.
  3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mình da bụng dầy mang thai 2 lần đều ko bị dnaj 1 tý nào

4. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình đang gần tháng thứ 7 mà chưa thấy rạn, thấy mn bảo tháng cuối mới rạn nhiều hay sao ý.

5. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

rạn da thì mấy tháng cuối tăng cân nhanh mới dễ bị rạn mn ạ

6. dacsanSapa

dacsanSapa 039.837.0890 - SỈ/LẺ CÁC LOẠI HẠT DINH DƯỠNG

Thường thì tháng cuối mới bị rạn mẹ nó ah. Ai da mỏng thì xuất hiện vết rạn sớm hơn

7. shin37

shin37 Thành viên tích cực

em cũng chủ quan ko bôi gì h 2 bên hông đã rạn ùi :( cấp tốc mua dầu dừa về bôi, thấy da mềm hơn còn chưa thấy có dấu hiệu rạn thêm

8. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Cũng tùy vào cơ địa của mỗi người mẹ nó ạ. Nhưng nếu bé thứ nhất mà mn đã vậy rồi thì, mn nên dưỡng da sớm nhé.
    Bạn có thể dùng dầu dừa, hoặc kem rạn cho bà bầu nhé.

9. nguyenchinhnb90

nguyenchinhnb90 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ, em chưa bị rạn nhưng thấy nhiều trường hợp bị rạn xấu quá nên muốn bôi để đề phòng

10. Yeuamthanh

Yeuamthanh Thành viên đạt chuẩn

Em đang mang bầu tháng thứ 5 mà đã có dấu hiệu rạn rồi, mới bầu lần đầu tiên. em chưa biết dùng gì để trị rạn cho tốt đây

11. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Bạn cứ chịu khó uống nước để da không quá khô và có thể dưỡng bằng dầu dừa tự nhiên cũng đc.

12. dacsanSapa

dacsanSapa 039.837.0890 - SỈ/LẺ CÁC LOẠI HẠT DINH DƯỠNG

Dùng dầu dừa là chuẩn đấy mẹ nó. Mình bôi da mềm và k bị căng hay rạn gì cả.

13. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mình bầu tăng cân nhiều nên bị dạn. Nhưng dạn trắng nên ko quá lộ lắm. Dạn ở bụng, ngực và đùi.

14. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Ảnh hưởng đến thẩm mỹ của chi em nhiều . Sau đây cách mẹ trị rạn da mà các mẹ có thể áp dụng nhé.- utshop ngoc

Khoai tây

Đây là loại quả luôn nằm trong danh sách làm đẹp của chị em phụ nữ. Thực chất, khoai tây chứa rất nhiều dưỡng chất và vitamin giúp nhanh chóng phục hồi và tái tạo tế bào da. Bạn chỉ cần cắt một lát khoai tây tươi rồi chà sát lên vùng da bị rạn trong vài phút. Sau đó chờ lát khoai tây khô thì hãy rửa lại bằng nước ấm.

Dầu dừa

Vốn là dưỡng chất có thành phần chống oxy hoá và vitamin E tuyệt vời. Sử dụng dầu dừa hàng ngày không chỉ làm sáng da, chống lão hoá mà còn giúp khắc phục các vết rạn da một cách từ từ. Bạn chỉ cần thoa vài giọt dầu dứa lên vùng da và massage nhẹ nhàng, làm thường xuyên sẽ có tác dụng.

Nha đam và chanh là những nguyên liệu phổ biến dùng để trị rạn da hiệu quả

Nước chanh

Nước chanh có chất axit tự nhiên giúp tẩy bớt những tế bào da chết, xỉn màu, trị mụn, mờ sẹo đồng thời làm giảm rạn da hiệu quả. Mẹ bầu chỉ cần sử dụng nước cốt chanh thoa trực tiếp lên da, massage nhẹ nhàng rồi rửa lại bằng nước sạch. Bạn sẽ có làn da trắng, mịn màng một cách từ từ.

Đường

Đây là một trong nguyên liệu dùng để tẩy tế bào chết cho da an toàn, hiệu quả. Không những chỉ vậy, đường cũng rất hiệu quả để khắc phục rạn da. Các mẹ nên trộn mọt thìa đường với dầu olive hoặc dầu dừa rồi nhẹ nhàng massage xung quanh vùng da rạn từ 2-3 phút. Những hạt đường sẽ lấy đi những tế bào chết còn sót lại dưới da, làm mờ đi vết thâm sạm đồng thời kích thích sự tái tạo để mờ đi vết rạn.

Nha đam

Nha đam hay còn gọi là lô hội được xem là phương pháp phổ biến để khắp phục tận gốc những vết rạn da. Bạn chỉ cần bôi trực tiếp nha đam lên về rạn, massage nhẹ nhàng cho dịch nha đam ngấm dần và da rồi sau đó rửa lại bằng nước ấm.

Một cách khác được nhiều mẹ sử dụng là tự trích dịch của viên vitamin E rồi trộn với nha đam. Sau đó thoa dung dịch này lên da và massage hàng ngày đều đặn để đạt kết quả tốt nhất.

lòng trắng trứng gà có chứa nhiều collagen và các axit amin giúp tái tạo tế bào nhanh chóng.

Lòng trắng trứng

Để thoát khỏi vết rạn da, các mẹ có thể sử dụng trực tiếp lòng trắng trứng gà. Bởi trong lòng trắng trứng gà có chứa nhiều collagen và các axit amin có lợi cho việc tái tạo tế bào.

Các mẹ chỉ cần tách lấy lòng trắng trứng rồi đánh thật kĩ sau đó thoa trực tiếp lên vết rạn da và các vùng xung quanh từ 10 -15 phút. Chờ cho đến khi khổ hẳn thì bạn mới rửa sạch bằng nước ấm, rồi sau đó thoa dầu dừa lên để dưỡng ẩm.

Uống đủ nước

Nước góp phần vận chuyển oxy và các chất dinh dưỡng đi khắp cơ thể. Bởi vậy để các tế bào da phục hồi và tái tạo bạn nên bổ sung 2 -2.5 lít nước mỗi ngày. Những người có thói quen uống đủ nước thường có làn da căng mọng và mịn màng hơn.

Trên đây là một số những mẹo dễ làm và đơn giản để các mẹ có thể chữa rạn da ngay tại nhà. Thực tế, rạn da không khó chữa những cần phải kiên trì và làm thường xuyên, đều đặn mới có thể mang lại được kết quả như mong đợi.

-----------------------------------------------------------------
    Sản phẩm tự nhiên chăm sóc mẹ sau sinh
    - Túi muối thảo dươc : 170,000₫/1 bộ
    - Lá tắm bà đẻ : 150.000₫/ 1 tuần
    - Rượu gừng nghệ hạ thổ. : 180.000₫/1l
    - Lá chè vằng. : 100.000₫/1kg
    - Lá linh đăng. : .000₫/1kg
    - Rễ cây linh đăng
    - Gen nịt bụng. :140.000₫/1c
    - Tinh bột nghệ. :1.800.000₫/1kg
    - Bột sắn dây nguyên chất : 170.000₫/1kg
    - Cây lô hôi.
    - Gen lô hội
    - Dầu dừa nguyên chất
    Lh 0968.148.988

15. MeQuangThien

MeQuangThien Thành viên chính thức

Mn ơi có kem chống rạn da cho mẹ bầu đấy mn ạ. Từ tháng thứ 3 hoặc tháng thứ 5 là bắt đầu bôi đến lúc sinh đấy mn ạ. Lotion chống rạn da đó làm hoàn toàn từ thành phần thiên nhiên nên không gây hại cho thai nhi mà chống rạn da cực tốt mn ạ. Sinh xong rồi mới chống thì sợ không kịp đâu mn.

16. MeQuangThien

MeQuangThien Thành viên chính thức

Dùng kem chống rạn da cho bà bầu đi mn. Kem đó được thiết kế dành riêng cho bà bầu nên rất an toàn cho thai nhi, chống rạn da cực tốt. Tháng thứ 5 bắt đầu dùng đi mn, không đến lúc sinh xong không dám nhìn lại mình đâu hihi.

17. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e cũng da bụng dầy, nhưng mới đi được hơn nửa chặng đường nên k dám nói trước :p:p

18. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Cái này do cơ địa từng người , nhưng bạn có thể áp dụng những cách trên từ bây giờ sử dụng dầu dừa, trứng.... để đề phòng. Đồng thời uống nước và vận động nhẹ nhàng kết hợp ăn uống hợp lý nhé

------------------------------------------------------------------

Sản phẩm tự nhiên chăm sóc sau sinh

- Túi muối thảo dược 170.000₫/1 bộ
    - Lá tắm bà đẻ. 150.000₫/ 1 tuần
    - Rượu gừng nghệ hạ thổ. 180.000₫/1 lít
    Tinh bột nghệ. ........
    Lh 0968.148.988

19. Daikin Hung Yen

Daikin Hung Yen Thành viên sắp chính thức

Cũng tùy vào cơ địa của từng người, nhưng để tránh rạn da thì bạn nên phòng tránh từ sớm ạ 1

20. CherryJimy

CherryJimy

E hơn 5 tháng rồi da bụng chỉ căng chứ chưa rạn. E cũng đang áp dụng chế độ ăn vừa phải tinh bột để ko bị tăng cân nhiều, ăn tinh bột chỉ mẹ tăng cân. Nhưng ở quê mẹ ck e cứ bắt ăn nhiều cơm chứ. Bảo ăn cơm béo mới có sức . Bó tay luôn.