Cần giúp: Giúpemmmtư Vấn Ăn Mặc Để Phù Hợp Với Bạn Trai !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi emdepemxinh, 18/5/2017.

1. emdepemxinh

emdepemxinh Thành viên sắp chính thức

Bạn trai e ít hơn 1 tuổi lại dáng đẹp( cao 1m75 - 65 kg) nên khi đi với e e thấy mình hơi tự ty, em thì cao có 1m55 mà lại hơi béo ( 53kg)! e muốn các chị tư vấn cho e trang phục mặc sao cho mình trẻ ra, thanh thoát và trông cao ráo hơn! giá cả chi loại bình dân thôi vì e chỉ làm nhân viên văn phòng nên cũng ko có nhiều điều kiện! CẢM ƠN CÁC CHỊ TRƯỚC NHÉ!
    CÔ GẮNG GIỮ NGƯỜI YÊU KO MẤT THÌ CHÍT!!:D:D:D

E CÓ TẤM ẢNH CHỤP GẦN ĐÂY, ĐỢT TẾT ĐỂ MỌI NGƯỜI TƯ VẤN PHONG CÁCH NHÉ:

THAY ĐỔI PHONG CÁCH XEM SAO:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi emdepemxinh
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 19/5/2017
  2. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Tuỳ chị muốn theo đuổi phong cách gì. Nếu c ở hà nội thì bánh bèo có đồ của germe, may, dress up là váy đẹp, kiểu ngây thơ trong sáng :"> mà nhiều size, gầy béo đều được. Còn chất chất thì jealous, decao cũng đẹp mà hơi đắt

emdepemxinh thích bài này.
  3. emdepemxinh

vâng! cảm ơn chị, nếu có mấy hình minh họa thì tốt quá! mà chị có kinh nghienj gì về giầy dép thì tư vấn cho e luôn nhé!

4. Phương PJ

Giày thì mình khuyên b, đi cao gót nếu không phải bốt trên mắt cá chân thì đừng bao giờ đi tất bạn ạ, nhìn nó bị rối mắt

5. Nga baby

Nga baby Thành viên mới

Béo thật ạ! Chj ăn mặc gọn gàng hơn ý là q ao bớt rườm rà họa tiết ý đầu tóc lm kiểu khác đi e thấy se thây đổi ngoạn mục đó ạ

6. emdepemxinh

mình đi cao gót hay bị đau ngón chân cái nên ko đi dc boot, nên hay đi hở mũi, mùa lạnh nên đeo thêm tất, lần sau có khi mình mang đôi da chân thôi!

7. emdepemxinh

béo mà e! chị cũng định ổi kiểu tóc nhưng ko biết nên đổi kiểu gì!

8. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

nguyên tắc phối màu sắc quần áo, tối đa 3 màu, tính quần áo giầy dép, gái cứ thế mà lựa. còn giầy chị khuyên nên đi mũi nhọn màu nude, làm tăng chiều cao đáng kể, hạn chế kiểu giầy có quai ngang như ảnh vì sẽ làm chân bị chia khúc ra. giày màu đen hoặc nude dáng mũi nhọn làm dài chân hơn, túi thì phối theo màu giầy là chuẩn nhất. tóc thì ra salon họ tư vấn cho hợp mặt

lelumberemdepemxinh thích.
  9. hoa đời

hoa đời Thành viên chính thức

Cân nặng 53kg cũng chưa vượt chuẩn với chiều cao 1m55 em à (42-55kg), chị có vài lời góp ý với em:
    - Tuân thủ nguyên tắc ko quá 3 màu như chị grenade.kill lưu ý, màu sắc thì chọn màu tối giản, ko sặc sỡ
    - Váy, quần: ưu tiên cạp cao (váy bắt buộc độ dài trên gối), đầm liền 1 màu thì quá tuyệt, độ rộng vừa phải ko quá bó sát, quần suông chạm mắt cá chân, váy xòe cũng ok
    - Áo: ko mặc quá bó, ko hoa văn to, ưu tiên cổ chữ V
    - Giày dép: màu nude (kem), gót nhọn tầm 7cm, nếu ngón chân em hay bị đau chọn form giày platform có phần mũi rộng và đệm ở phần trước để cân bằng nhé
    Quan trọng nữa là em quyết tâm thay đổi, ko tặc lưỡi "thôi mặc tạm, cái này thoải mái", cho thành thói quen mặc đẹp nha. Nên chọn đồ (thử nếu cần) từ hôm trước sẵn sàng cho ngày hôm sau, hoặc dành thời gian chọn trước khi đi ra ngoài để tránh những phát sinh bộ đồ ko hợp vn, hoặc phát sinh gì đó.. Chúc em luôn đẹp, xinh, tự tin!

10. bichbeo92

bichbeo92 Thành viên tập sự

mn giảm 4-5 kg nữa đi, mặc gì cũng đẹp mà. Mình béo mặc gì cũng chán, đang giảm cân, giảm mỡ bụng này
    Giảm được hơn 5kg rồi, hạnh phúc lắm

11. emdepemxinh

em thử thay đổi:
    bộ này các chị thấy sao:

Phương PJhoa đời thích.
  12. hoa đời

hoa đời Thành viên chính thức

xinh hơn nhiều rùi em, thay đổi từng bước em ạ hii. Cùng 1 người mà ăn mặc khác nhìn cũng khác hẳn, đúng thật mà :)

13. viphl

viphl Bắt đầu tích cực

minh thấy bạn thay đổi đẹp hơn rùi đấy! cố lên nhé!

14. Phương PJ

Thay đổi đẹp quá nè

15. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

muốn trẻ hơn thì có nhiều cách. Mình 33 tuổi, cũng cao 1m55, cũng có thời gian trên 53kg, hiện giờ mình còn có 49kg nên ít nhất bạn thử tập thể dục và giảm đi 1 đến 2kg là đẹp nhé
    1- Kiểu tóc và trang điểm. Khuôn mặt của bạn khá là có net, bạn hoàn toàn có thể chọn 1 kiểu tóc hiện đại hơn. như đầu vic, lốp, ngôi lệch che khuyết điểm về gò má và tạo điểm rơi cho tóc mái. Cách trang điểm của bạn chưa cá tính, mới chỉ theo phong cách nhẹ nhàng, lời khuyên là đánh nhẹ cho mày và khóe mắt rõ hơn (phần mi có thể dùng kẻ dạ, mày nên dùng chì đánh cho rõ hơn). Má thêm chút tone trầm và môi thì màu tươi hơn 1 chút. Tránh dùng hồng mà nên cam hoặc đỏ
    2- Về cách ăn mặc:
    Màu sắc cần tạo sự tương phản và mang tỏne trầm như xanh cô ban, đen trắng. Tránh kết hợp nhiều phụ kiện rườm rà mà hãy chú trọng đơn sắc, tone sue tone sẽ là gợi ý tốt

3- Phong cách:Nếu muốn trẻ bạn hãy thay đổi một chút, trang phục gọn gàng, cá tính. Ví dụ:
    Tại hình mặc quần bò, nếu đổi lại là bò xước, bò mài hoặc rách, giày thể thao độn đế tầm 5cm hoặc bốt cao 5 đến 7cm, cổ cao quá mắt cá tầm 10cm, áo len cao cổ màu đen, gile bò thì sẽ ổn hơn nhiều.
    Tại hình mặc váy, bạn không nên dùng thắt lưng nhỏ, hãy thử kết hợp với thắt lưng màu đen, to bản hơn sẽ thấy hiệu quả ngay.
    dưới đây là một số gợi ý trang phục của mình, hy vọng bạn sẽ thấy có thể tham khảo được
    15823118_1401133706587146_7049996729901251841_n.jpg 16649153_1447113108655872_2967393458202060813_n.jpg 18156954_1529880980379084_8833671445836817907_n.jpg

Attached Files:

16. Nupakachi Wedding

Nupakachi Wedding Thành viên mới

Bạn chỉ hơi mũm mĩm thôi chứ ko đến mức béo lắm. Thử cắt tóc ngắn và đến một vài shop nhờ tư vấn thêm trang phục xem sao!

17. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Mình cũng mét 75 cũng 65 ký, mình đưa ra nhận xét thật lòng là bạn ăn mặc cũng cù lần thiệt. Nếu muốn đẹp trong mắt người yêu thì phải thay đổi cách ăn mặc đi. Đi làm thì ăn mặc theo kiểu hiện đại, đi chơi thì cũng ăn mặc theo kiểu ý cũng được. Vừa đơn giản mà chi phí rẻ.

18. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

con trai thích ngắm con gái ăn mặc hở hang nhưng lại thích người yêu nhẹ nhàng kín đáo, mặc ko hở mà vẫn cuốn hút

19. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

bạn mặc như này là ổn rồi, tối giản trang phục, đừng màu mè. hơn hết hạn chế mặc váy đi tất nhé. cứ để chân trần cho quyến rú. trang phục k quá 3 màu và tóc nên thay đổi nhé. trông 2 ảnh đầu e buồn cười quá :D

20. emdepemxinh

chi ăn mặc đẹp quá! nhìn chị e chỉ đoán mới 27 thôi ý! cảm ơn chị nhiều nhé! về phần giày dép thì e ít đi boot vì đau chân, và mùa hè cũng nóng để đi, e có thể dùng loại cao gót gì để tôn dáng, có mix với loại tất gì dc hả chị?