Chi Phí Làm Hồ Sơ Sinh Ở Bv Phụ Sản

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

By Mami Zin on 22/5/2017 lúc 5:51 PM
  1. Mami Zin

Mami Zin Thành viên tập sự

Các mẹ ơi mẹ nào từng đăng ký sinh ở bv Phụ sản HN rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mami Zin
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

1. Linh Mai 90
      Linh Mai 90
      Làm hồ sơ đăng ký sinh ở BV Phụ sản hình như hết khoảng 500k-600k b ạ mình đăng ký cách đay mấy năm rồi nên cũng không biết bây giờ có thay đổi gì không.
    2. Mami Zin
      Mami Zin
      Không biết là thủ tục làm những gì mn nhỉ
    3. Linh Mai 90
      Linh Mai 90
      Đến làm các xét nghiệm để hoàn thành hồ sơ thôi. mn cư đến đó hỏi các bsi sẽ hướng dẫn cho, cũng đơn giản lắm không phức tạp đâu.
    4. lebanghn90
      lebanghn90
      ở BV phụ sản thì chi phí rẻ hơn nhưng đi làm thủ tục mệt lắm mn ạ, rất đông có như chờ dài cổ chưa đến lượt í. mình nghe nói chi phí là hồ sơ hết hơn 600k đó.
    5. meoime999
      meoime999
      làm mấy xét nghiệm máu, nc tiểu thông thường thôi ạ, em ko nhầm thì 1 năm trc là gần 1 triệu, đến tuần 36 họ tự làm chả hỏi j mình :D
    6. thanhvan1907
      thanhvan1907
      Hóng, em 33 tuần rồi cũng chuẩn bị đi làm hsss ở đây ạ
    7. Thùy Dung90
      Thùy Dung90
      mình thấy các bsi ở đo bảo từ tuuaanf 32 là đến làm các xét nghiệm cuối cùng để hoàn thiện hồ sơ sinh k biết cụ thể tn nhỉ
    8. Ha An 0210
      Ha An 0210
      làm hồ sơ sinh chắc phải gần 1tr chứ,,, xét nghiệm nhiều thứ mà, như mình làm hồi năm 2015 thì hết hơn 1tr
    9. dinhminhthu
      dinhminhthu
      em mới làm ở bv Bưu Điện thì hết 1085k tất tật: xét nghiệm, máu, nước tiểu với siêu âm thôi ạ
    10. Metieuty
      Metieuty
      Hóng! mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin với.
    11. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      Hình như hết hơn 1tr đấy mn ạ. em cũng đang hóng, nhưng chờ đến tuần 36 mới đi làm, vì còn vướng cái xin giấy chuyển viện dưới tít bệnh viện đa khoa hoài đức nữa :(
    12. metomcat
      metomcat
      Jo làm j có giá 5-600k nữa đâu
    13. brightmoon_189
      brightmoon_189
      em làm hồ sơ sinh hôm 17/05/2017, tiền làm hồ sơ sinh hết 931k các mẹ nhé, k dùng bảo hiểm, chắc bảo hiểm thì đỡ đi, nhưng bắt buộc phải bảo hiểm đúng tuyến, xin được giấy chuyển viện, còn không thì k được sử dụng lúc làm hồ sơ sinh.
      Yeucon83 thích bài này.
    14. brightmoon_189
      brightmoon_189
      xin được giấy chuyển viện thì sẽ được hưởng 80% đấy ạ, nếu thế thì chị chỉ mất khoảng 200k - 300k thôi
      thanhthuyvt46 thích bài này.
    15. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      uh, chị cũng biết thế, nhưng mà tại xa quá ý em, rồi còn xin nghỉ làm nọ kia nữa, chẳng biết lúc ý đã nghỉ làm chưa hay vẫn đi làm tốt, ko biết dưới đấy lót tay bác sĩ hết bao nhiêu nữa ý chứ, hichic
    16. brightmoon_189
      brightmoon_189
      mẹ nào muốn nhanh thì ib em cho sđt của bác sĩ, gọi cho bác tối hôm trước, hôm sau đi khám nhanh lắm, 7h30 e đếnm ngồi lúc rồi vào khám và làm các thứ, 9h đã về, vì mình làm gì cũng có người dẫn đi nên nhanh, và mình chỉ phải lấy mẫu thôi, kết quả thì bên bác sỹ sẽ chịu trách nhiệm lấy và hoàn thiện cho mình, mất thêm 200k tiền phí cho khoản này nhé. dành cho các mẹ k có nhiều thời gian. em vừa đi đăng ký hôm 17/5 mới biết đấy. hnay là tuần 39 rồi, đang hóng từng ngày đi sinh đây ạ
    17. ngocsan89
      ngocsan89
      Mn quen bs trong đó ạ? E cũng đang định ngày kia đi đki hss. Mn cho e xin sdt bsy với nhé. E cám ơn.
    18. nhungman
      nhungman
      mn nói là bệnh viện phụ sản hà nội đúng ko, tớ cũng hơn 35t rồi đang chuẩn bị đi làm đấy, mn tiện cho tớ xin inbox số đt nhé
    19. juliana2
      juliana2
      hình như 36 tuần mới vao làm được thu tục sinh mà bạn mình xét nghiệm có vấn đề về phụ khoa họ lại bắt đóng tiền khám cũng hết gần 1tr