Tâm sự Vợ Béo Hơn Chồng Cũng Là Cái Tội Ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoanghalv10, 5/6/2017.

1. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Mọi người ơi, béo hay gầy là do khả năng hấp thụ chất dinh dưỡng của từng người, là do môi trường làm việc nữa chứ có phải là cứ ăn nhiều mà béo đâu ạ?

Chuyện là như thế này: chồng em gầy còn em thì béo. Mà chồng em thì làm việc trong môi trường độc hại hơn em . Biết là thế nên em rất chịu khó chăm chồng. Dù vậy hắn cũng chẳng béo hơn tí nào hết. Vợ chồng em ở trên đây yên ổn ko thì không sao. Nhưng cứ về quê là bố mẹ chồng em lại nói ý kiểu em tiết kiệm khoogn cho chồng ăn rồi cứ hỏi sao em béo thế mà chồng em gầy thế. Xong cái hôm nhà em đi xe máy ở quên lên HN thì bố chồng em bảo chồng em đi ngủ đi còn em không được ngủ thức mà dọn đồ. (thực ra ông chẳng bảo thì em cũng chả ngủ và vẫn thức dọn đồ bình thường. Em cũng bắt nhà em đi ngủ mà).

Hết bố chồng xong rồi đến mẹ chồng, anh chị em chồng còn bảo em ko tự đi xe được mà để anh ấy đón vất vả ra. Tự học mà đi xe đi chứ bằng này tuổi đầu rồi mà ko đi được. Xong rồi nói các thứ trên đời. (Mà thực em cũng đang đi bus,, thi thoảng chồng em mới đón mà).

Nhưng em thấy tự ái lên cực đỉnh khi tháng 4 vừa rồi em vì chờ ck đi làm về muộn xong toàn 11h có hôm 12h mới ăn cơm. Xong em bị tăng cân (khoảng 2kg) gì đó. Thế là về quê họ bảo em dạo này càng ngày càng béo thế. Hay có bầu. Em bảo không. Xong nói luôn ăn nhiều béo ú rồi tịt
    chả thấy đẻ gì. Cũng có thể đây chỉ là nói đùa thôi nhưng họ cứ thế này mà đặc biệt bảo em béo xong tịt là em tự ái cao lắm rồi :(((.

Các mẹ có ai bị trường hợp chồng gầy vợ béo như em không ạ? Các chị thường xử lý thế nào khi cứ bị nhắc khéo ăn hết phần chồng với ăn lắm rồi không đẻ các kiểu :((. Có thể share cho em vài chiêu được không?

Cảm ơn mọi người nhiều! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanghalv10
    Đang tải...

2. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, nhà mình cũng chồng gầy vợ béo đây, cơ mà bố mẹ ck thì ko bao giờ nói gì đến, mình mà nói động đến béo hay gầy còn gạt đi bảo béo cho khỏe ấy chứ. Hôm tết mình về nhà, cả nhà đang ngồi chơi mình trêu bố ck bảo, bố ơi tình hình mấy tháng nữa có khi bố phải mở rộng cửa ra, bố mình bảo sao phải mở, mình bảo con sợ mấy tháng nữa con về ko lọt vào cửa nhà mình mất. Bố ck nói luôn, béo cho khỏe, sao cứ phải sợ cái việc béo nhỉ? với cả ko thích nói mình béo đâu. Còn mà mỗi lần về quê đến lúc đi thì toàn giục mình đi ngủ sớm sáng mai còn dậy đi sớm khỏi mệt, vc mình thì chỉ việc chuẩn bị quần áo của mình, còn các thứ khác mang đi thì bố mẹ ck chuẩn bị cho hết ý. Sáng mà chuẩn bị đi thì bố mẹ dậy chuẩn bị đồ ăn sáng xong hết mới gọi 2 vc dậy ra ăn sáng chuẩn bị đi thôi.
    Còn mọi người nếu mà cứ bảo mày ăn hết phần ck rồi à, hay béo thế thì mình cũng chỉ cười rồi nói vâng, chồng cháu chăm cháu tốt, thế thôi :D

hoanghalv10 thích bài này.
  3. hoanghalv10

Thế là nhất chị rồi đấy. Nhà bố mẹ ck em ko có điều kiện nên em cũng ko dám nghĩ tới những điều như vậy. Cũng biết thân biết phận nhưng dù vậy nghĩ vẫn tủi thân :(

4. Hoahongxanh99

Hoahongxanh99 Thành viên rất tích cực

Nhà mình 2 vk ck đều béo quay, mình trc lấy ck gầy sau lấy ck 1 tháng tăng lên mấy kg liền. Về quê ai cũng kêu béo, mình toàn bảo "ck cháu mát tay chăm vk khéo" hihi

5. tuoitho1

tuoitho1 Thành viên chính thức

Em nghĩ kệ ng ta nói chán thì thôi, cái người cứ hay xét nét nọ kia thì cũng chả ra j đâu :D

6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

nhà bố mẹ ck mình cũng ko có đk đâu mn ạ, cũng chỉ bình thường, bố mẹ làm nông nghiệp, ngoài ruộng đồng thì làm ngoài túc tắc thôi, nhưng cũng ko bao giờ yêu cầu con cái chu cấp cái gì cả, mà nhiều khi mình về biếu tiền các cụ còn ko lấy, đợt rồi nắng nóng quá, thương con dâu bầu bí mà lại đang dồn tiền trả tiền đất ko dám mua điều hòa còn bảo để bố mẹ gửi tiền lên cho phụ 1 ít, mua mà lắp chứ bầu to nóng ko chịu được đâu (đấy là nói với ck mình mn ạ). Ck thấy vk nóng 2 đêm vât vã cũng đã đi mua điều hòa về lắp rồi.
    Mn cứ kệ đi, mình phải có tinh thần AQ, kệ mn muốn nói gì thì nói, quan trọng là vc biết với nhau là dc rồi mn ạ!

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Trước mình gầy lắm. Sau sinh tăng cân chả giảm được. Nhưng được cái lúc mình béo ck cũng béo lên nên ai cũng bảo cả 2 vc phát tướng. Nhưng béo quá nhiều khi nặng nề mệt mỏi chứ sướng gì.

8. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

nhà t vk béo ck gầy đây nhưng chỉ có lũ bạn ck bảo là c ăn hết phần ck à còn bmck thì chả nói gì cả. Mẹ ck lên trông cháu cho vck t biết t chăm ck ntn mà vẫn k béo nên k nói gì bh. Còn bạn bè thì t mặc kệ, có đôi khi t cũng bảo h còn phải chăm con, ck bằng này chả chăm con thì thôi lại còn đòi ng khác chăm. Có lần thì t bảo là cứ ăn cố cơm thừa thịt thừa canh thừa như t xem có béo k, khảnh ăn nên thế là phải

9. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

nhà t thì còn đau khổ hơn, 2 vc béo, con thì còi. chán lắm. nuôi mãi mà a chàng chẳng lớn. 2,5t rồi mà có 12kg.

10. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

do tạng người ý, em là đứa hít không khí cũng béo được nên từ nhỏ đã béo, nghe nhiều thành quen mà rõ ràng ăn ít :(

11. hoanghalv10

Bé còi nhưng cứng ko ốm đau là được chị ah! :). Trước thằng cu e em nó cũng còi nhom thế! Bố e bắt uống philatop suốt xong chịu khó cho ăn hoa quả, và cho nó ăn đồ nó thích ăn thì sau nó cũng lại cân rồi tăng chậm :). Còi nhưng được cái cao! :D

12. LanHuongtb98

LanHuongtb98 Bắt đầu tích cực

nếu là tạng người dễ hấp thụ thế thì bạn nên điều chỉnh lại chế độ ăn uống và chăm chỉ tập thể dục để cho cơ thể gọn gàng săn chắc, ở mình lời ra nói vào nhất là từ bố mẹ chồng cũng khó tránh khỏi lắm, mình phải điều chỉnh lại mình thôi

13. hoanghalv10

Bác em hiện em có 48 kg thôi chồng em thì cũng tầm đấy nhưng chắc tại e lùn hơn chồng em nên trông e béo hơn. :D :D

14. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Miệng lưỡi thế gian mà chị, kệ họ đi nói thì tai họ ở gần họ nghe trước, mình chẳng quan tâm là được chị ạ

15. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Sống làm sao vừa lòng được tất cả mọi người, phải đạp lên dư luận mà sống chứ em

16. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Em thấy đúng chị à, vừa lòng 5/10 người mình gặp thôi là ổn lắm rồi ạ.

17. mehoatrau0510

mehoatrau0510

cảnh nhà e cũng chồng gầy vợ béo, chồng e có 48kg ý! còn e những 55kg! e chả chăm gì nữa.

18. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e béo quá và chồng e cũng gầy :(

19. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

2 vc theo quan hệ bù trừ thôi

yeuthuong76 thích bài này.
  20. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

mà quan trọng bn chủ top bn cân mà bảo béo