Chồng Em Uống Nhiều Bia Quá Nên Bị Trĩ Rồi, Chữa Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi meoohi, 27/6/2017.

By meoohi on 27/6/2017 lúc 9:30 PM
  1. meoohi

meoohi Thành viên mới

Các mẹ ở đây có ai có chồng bị trĩ không ạ? Chồng em bị trĩ mà tối ngay cứ uống bia suốt làm em chịu không nổi. Mấy bữa xong về cứ than thở suốt đi đứng khó khăn, ăn không ngon, ngủ cũng chả yên. Nhưng mà em nói xong thì lại lí do này nọ. Em chán cái ông này quá rồi. Các mẹ cho em tí lời khuyên là phải làm gì đi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoohi
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi meoohi, 27/6/2017.

1. trinhduocvien
      trinhduocvien
      Do cơ địa nhiệt, lại dùng nhiều thức uống + ăn nóng. Nên bệnh càng nặng thêm.
      Vì vậy nên dùng bài dân gian NHIỆT TRĨ THANG - để chữa tận gốc bệnh nhé.
    2. Trà Xanh 114
      Trà Xanh 114
      Em tưởng chính ra bia mát mà lại bị trĩ hả mẹ nó
    3. thùy cóc kẹ
      thùy cóc kẹ
      Theo e đầu tiên phải thay đổi thói quen sinh hoạt đã, bia thì k khuyên bỏ đc vậy chị khuyên anh uống ít đi, ngoài ra cho anh ăn uống nhiều thực phẩm thanh mát giúp đi ngoài k bị táo bón tránh làm nặng thêm tình trạng bệnh. ngoài ra, e giới thiệu chị nên đưa anh đi khám bác sĩ chuyên khoa tiêu hóa này http://henkhamchuyengia.net.vn/danhsach/catid/tieu-hoa hoặc bác sỹ đông y tại đây nhé http://henkhamchuyengia.net.vn/danhsach/catid/y-hoc-co-truyen
      e thấy anh chị có vẻ bận, trên web này cho phép đăng kí khám theo lịch rảnh của mình, trên đây cũng có rất nhiều bác sỹ giỏi, anh chị có thể lựa chọn bác sỹ khám theo ý mình đấy ạ
    4. choetboi
      choetboi
      Đồng tình với chủ thớt trĩ đang là căn bệnh mà hầu hết những người có độ tuổi trên 30 dễ mắc phải nhất do chế độ ăn uống và sinh hoạt là nguyên nhân dẫn tới. Trĩ bạn nên chữa bằng đông tây y kết hợp là tốt nhất
      Tessa87 thích bài này.
    5. vanhieu123
      vanhieu123
      không phải cứ uống bia,mà ngồi nhiều cũng dẫn đến bệnh trĩ mà,cái này mình biết thỉnh thoảng vẫn hay bị =.=
    6. Ai Vi Nguyen
      Ai Vi Nguyen
      chị ơi chị đưa chồng đi khám rồi nhờ bác sĩ nói dùm sẽ có tác dụng hơn là tự mình nói á, em nhớ hồi trước có đọc ở đâu là dùng chất kích thích nhiều cũng bị trĩ được mà
    7. Thảo mộc xông Tanamera
      Thảo mộc xông Tanamera
      Cái này hình như bị nóng trong thường xuyên nên mới như vậy chứ nhỉ? Chứ e thấy uống bia đâu có phải là lý do dẫn đến bệnh trĩ.
      meoohi thích bài này.
    8. JeanD'Arc
      JeanD'Arc
      Uống bia không phải nguyên nhân chính gây trĩ đâu chị nhé. Cái chính ở đây là chồng chị ăn uống vận động không điều độ. Tôi dạo trước cũng bị vì lý do công việc cần ngồi nhiều ( tôi tài xế ); sau đi khám về điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt là trĩ sẽ tự teo lại.
    9. Mẹ SuSi 156
      Mẹ SuSi 156
      ông nhà mình cũng hay uống bia :(
    10. meoohi
      meoohi
      Bạn nói đúng nguyên nhân rồi, chồng mình nhiệt lắm, trời mát mà cứ đổ mồ hôi, bài thuốc này là gì đây ạ? Mình tìm hiểu thấy nhiều thuốc điều trị trĩ lắm mà chưa biết nên dùng loại nào.
      Tessa87 thích bài này.
    11. meoohi
      meoohi
      Bia rượu em thấy bị trĩ là người la khuyên không nên uống, mà chồng em cái chính là uống bia vô rồi ăn đồ nướng xào với ngồi nhậu lâu nên bụng phệ. Đã thế còn lười tập thể dục nên mới ra trĩ đó mẹ nó
    12. meoohi
      meoohi
      Cảm ơn mẹ nó. hihi. Mình cũng đang tích cực khuyên đây, chồng mình đi khám rồi, bị trĩ chứ nếu chỉ táo bón thì lại nhẹ. híc
    13. meoohi
      meoohi
      Đông tây kết hợp là như thế nào đây ạ? Bạn có kinh nghiệm gì chỉ mình với
    14. meoohi
      meoohi
      Đúng rồi, vấn đề không phải bia. Bia chỉ là phụ thôi mà vấn đề là ngồi nhậu là ngồi lâu lắm, cộng với ăn mấy cái đồ nóng, đồ khô để nhậu nên mới vậy đó ạ
    15. meoohi
      meoohi
      Chồng mình đi khám rồi đó, uống chất kích thích có bị trĩ mà, chưa kể uống mà ngồi lâu với ăn mấy đồ chiên xào nướng nhiều là dễ bị lắm luôn ạ
    16. meoohi
      meoohi
      Đúng rồi ạ! Chồng em thân nhiệt cũng cao lắm, công việc cũng ít vận động, rồi ăn uống toàn đồ cay nóng nữa nên bị đó ạ
      Thảo mộc xông Tanamera thích bài này.
    17. meoohi
      meoohi
      Bạn đi khám và điều trị như thế nào đó ạ? có uống thuốc tây không hay uống đông y vậy ạ? Cho mình hỏi kinh nghiệm chữa trị với
      Tâm Sen thích bài này.
    18. cuong.11
      cuong.11
      Mình thấy thuốc tottri cũng trị bệnh này được lắm. Mình trĩ nội chớm độ 3 mà uống thuốc này với đi bơi và ăn nhiều rau, uống nhiều nước một thời gian thấy búi trĩ co lại đỡ hẳn
    19. Trị Mụn Newskin
      Trị Mụn Newskin
      Ăn nhiều đậu bắp, mùng tơi, mướp vào ạ. Mấy cái đấy nó nhớt nhớt, uống nhiều nước sức khỏa sẽ chóng ổn định hơn.