Cần giúp: Hai Vợ Chồng Tổng Thu Nhập 1 Tháng Khoảng 20tr Liệu Có Đủ Tiền Mua Nhà Không Ạ ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

By ck_maimeo on 28/6/2017 lúc 2:22 PM
  1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

E chán cảnh sống chung cùng với gia đình chồng lắm rồi. Không hiểu thời buổi nào r, com dâu vẫn phải dậy từ 5h sáng quét nhà 3 tầng, quét sân, tưới cây, lm đồ ăn sáng cho cả nhà chồng.Trong khi nhà cũng có chị chồng thuộc dạng " tồn kho mất chìa khóa" chả phải làm bất kì một việc. Lấy chồng mà cảm giác như đi làm một con ở cao cấp
    Chồng em nói trắng ra là nhu nhược, chưa bao giờ bênh vợ đc một câu vì sợ bất hiếu với mẹ.
    Em muốn ra ở riêng ngay và luôn nhưng tổng thu nhập hàng tháng của 2 đứa chỉ 20tr, em cũng tham khảo nhà tại khu vực Hoàng Mai, Pháp Vân cho rẻ nhưng chưa tìm thấy .
    Có chị nào có kinh nghiệm mua nhà chung cư, nhà ở xã hooij không, chia sẻ cứu vớt cuộc đời em mất.
    Không cứ sống trong cái gia đình này, chưa cần chửa đẻ chắc em cũng trầm cảm mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

1. duyên kute
      duyên kute
      Sao bạn không làm việc nhà từ tối hôm trước đi, nếu k kham được thì góp ý với nhà chồng chứ lên đây nói cũng có giải quyết đc gì đâu
      phuongth0312ck_maimeo thích.
    2. anhduc80
      anhduc80
      Thuê nhà sống khỏe, mua nhà mà làm gì???
      ck_maimeo thích bài này.
    3. Huy Lân
      Huy Lân
      Mình nghĩ cái này do bạn chưa biết sắp xếp cv thôi, cứ làm việc nhà buổi tối đi, cơm nước thì cbi tù tối hôm trc sáng chỉ phải nấu thôi. Mình lấy chồng cũng phải cố quen vs thói quen nhà chồng mà. Nếu có khoản tích lũy rồi thì nên mua k thì tạm ra ở riêng, thuê nhà cũng đc
      ck_maimeo thích bài này.
    4. shrimp
      shrimp
      Chắc bạn ý cũng bức xúc quá nên mới lên đây than vãn thôi. Cũng phải thông cảm cho bạn ấy, đi làm về cũng mệt đứt hơi rồi mà một đống việc nhà thì ai mà chịu đc. Làm thì phải tất cả mọi người cùng làm, cùng chia sẻ công việc chứ ở đâu ra có chuyện mình thức từ 5h sáng làm mọi việc còn chị chồng thì cứ ngủ ngon lành, mình có phải ô sin đâu chứ cũng đi làm cũng kiếm tiền chứ có ở nhà chơi đâu
    5. Huy Lân
      Huy Lân
      m nghĩ là bạn chu top nên chia sẻ thẳng thắn vs chồng và gia đình chồng, nhất là anh chồng phải thông cảm và giúp đỡ vợ, còn nếu k làm đc cũng phải nói chuyện vs mẹ và chị anh ta. đấy là giải pháp trc mắt
    6. ck_maimeo
      ck_maimeo
      mới đầu e cũng làm từ tối đấy, nhưng mc e bảo lau tối làm gì, sáng lại bẩn lại lau, lắm hôm e lau dọn nhà buổi tối đi làm về r mà sáng ra mc vẫn lau lau quét quét, như kiểu mình làm bẩn nên bà làm lại ý
    7. ck_maimeo
      ck_maimeo
      có thuê đc mãi đâu ạ, cũng cố gắng vay mượn để mua chứ 1 tháng thuê nhà cũng 3,4 triệu rồi mn ạ
      phuongth0312 thích bài này.
    8. ck_maimeo
      ck_maimeo
      nhiều lúc nghĩ ức lắm chị ạ, đi làm cả tuần như thế đễn cuối tuần cũng k tha, ở nhà cuối tuần dọn dẹp, giặt giũ phơi phóng các kiểu, rồi chợ búa cơm nước hết cả sáng rồi. Trong khi chị chồng vẫn ngồi vắt veo xem phim, đi gội đầu từ 6h tối đến gần 8h mới về để cả nhà chờ cơm
    9. thanhbinh89nd
      thanhbinh89nd
      Tốt nhất là bạn thuê nhà riêng ở, sau có đk thì mua chứ ở vậy ko ổn
      phuongth0312ck_maimeo thích.
    10. hungphatjsc
      hungphatjsc
      :), quan trọng là ông ck thôi. Xưa đến nay việc con dâu phải làm chuyện nhà là nhà ck coi là chuyện đương nhiên rồi. Mình thì kệ, về quê với mẹ ck mấy hôm cứ ngủ đã mắt mới dậy.
    11. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Em cũng muốn thuê nhà nhưng lão chồng e k đồng ý, bảo nhu vậy hàng xóm ng ta dị nghị các thứ, vì thế mà hai vợ chồng gây chiến k bít bao nhiêu lần
    12. ck_maimeo
      ck_maimeo
      chỗ em nó còn dơ dở ương ương, quê k ra quê mà phố chả ra phố, lúc nào cũng phải sợ hàng xóm dị nghị các thứ, mêt lắm
      diệp mocha thích bài này.
    13. thanhbinh89nd
      thanhbinh89nd
      Bạn coa thể đưa lý do: chuyển gần cty để đi làm mấy nữa bầu bí cho đỡ vất vả. Bây giờ sống cho mình chứ chồng lại còn lo hàng xóm dị nghị
      diệp mochack_maimeo thích.
    14. ck_maimeo
      ck_maimeo
      E khổ vì cái hàng xóm lắm mn biết không, e làm cái gì k vừa lòng cũng bảo e là hàng xóm họ biết thì thế này thế kia, mà hàng xóm có đc mấy nhà chứ, e đi làm cả ngày tối mới về nên chả thèm quan tâm hàng xóm, về đây mấy năm r mà chưa bjo biết hàng xóm ở chỗ nào, lại còn đc họ hàng nữa, suốt ngày xúi mẹ chồng e bắt e phải như này như kia, lại còn tới nhà e khoe vs mẹ chồng con biếu mấy triệu mấy triệu, mà nhà họ giàu, thu nhập toàn 4-50 tr thì nhà e sao mà bì, huhuhu, thấy khổ quá
    15. gavang9x
      gavang9x
      ôi làm sao mà vừa lòng hết hàng xóm đc
    16. gavang9x
      gavang9x
      20tr thì 1 tháng để dành dc 12-13tr, mua trả góp
      khai73 thích bài này.
    17. zalo
      zalo
      Bức xúc thật đấy. Thế này ko phải làm dâu mà là làm osin thì có. Chuyện thật như đùa. Đứa bạn mình làm dâu. Mỗi tháng mẹ chồng cho 10 triệu tiêu. Lương nó 4 triệu. Nhà có giúp vc. Hàng ngày nó chỉ ăn rồi đi làm. Rảnh thì làm đẹp. Chả bao giờ làm vc nhà. Mẹ chồng thì làm từ 5h sáng đến 10h tối. Thu nhập của bà ý nuôi cả nhà. Chiều con dâu hét cỡ. Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh.
      phuongth0312 thích bài này.
    18. HoangThu_08
      HoangThu_08
      Hay nhỉ, nhà tớ được cái buổi sáng ai tự lo đồ ăn, ăn mì tôm hay gì đó thì tự lo , nên chỉ phải lo bữa trưa tối 1 mình làm tớ đã thấy chán rồi.
    19. duongmai
      duongmai
      Giờ còn có người sống vì hàng xóm nữa sao, hichic
      Trang hd thích bài này.