Các mẹ ơi ,giúp em với ,em đi khám BS bảo em không có trứng

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi trinh thi ly, 2/12/2008.

1. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

Các me ạ,hôm qua em đi HN khám thì BS bào sau lần hút thai lưu kia không bị tổn thương tử cung ,em khám phụ khoa và siêu âm đầu dò nhưng khong có vấn đề gì tất cả bình thường,tuy nhiên BS lại bảo không có trứng,ngày em đi kiểm tra là ngày thứ 15 tính từngày bắt đầu có kinh,nhưng ngày kinh của tháng đó của em là 40 ngày,và KN của em không đều 30-33-35-40.
    BS bảo là có thể theo doic kiểm tra trứng rụng bằng cách đi soi trứng rụng ngày nào để VCQH,
    Em muốn hỏi các mẹ là vậy trứng có khi nào và bình thường vẫn có trứng đúng khồng?em bị như thế này thì tức là em không có trứng hay bị làm sao,em đã từng co thai rồi mà,như thế này cónguy hiểm không ,em lo quá,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinh thi ly
    Đang tải...

2. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Chắc là nghe nhầm không có trứng rụng thôi chứ, bình thường ai chả có trứng...

3. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

mình cũng nghĩ như Agừ và Cún. Bạn nên hỏi lại bác sĩ cho rõ nhé. Chúc bạn khỏe và sớm có baby

4. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

tại BS ậm ừ nói với cô nhân viên phụ ở đó là không có trứng chứ BS cũng không nói với em là ko có trứng nên em nghe thế,đến khi cô nhân viên bảo với em là ko có trứng ,đáng lẽ ra BS phải nói là chưa thấy trứng chín rụng hay trứng còn nhỏ chứ thì em mới yên tâm được đằng này BS lại bảo là ko có trứng ai mà chẳng lo đựoc các mẹ nhỉ?
    em khám ở phòng khám 21 VẠNPhúc đầy,BS ÁNh,BS chỉ định em đi chụp XQ vòi trứng,em đang phân vân không biết cónên đi chụp không vì chụp cũng ảnh hướng SK rất nhiều .,em cũng từng đi SA 2 lần rồi,1 lần đi SA ngoài ,1 lần em SA đầu dò BS đều em bưồng trứng trái ,phải của em bình thường mà ,Kinh nguyệt của em không đều có ẩnh hưởng tới quá trình rụng trứngkhông các mẹ nhỉ
    Em xin cảm ơn nha

5. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

kinh nguyệt không đều thì mình khó biết được ngày nào trứng rụng để có baby. những ngày trứng rụng thì thường xuất hiện chất nhờn màu trắng trong, dai như lòng trắng trứng, không mùi, bạn để ý thử xem.

6. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Bạn ơi, bạn thử đi khám ở địa chỉ khác xem sao, chắc là BS nói ko rõ thôi. Bạn đứng lo nhé. Hàng tháng mình đều có kỳ QKĐ, với lại bạn cũng đã từng có thai, sao lại ko có trứng đc:rolleyes: