Tâm sự Quan Hệ Chị Em Dâu Của Nhà Các Mẹ Thế Nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mebapcai231, 11/7/2017.

By mebapcai231 on 11/7/2017 lúc 10:47 AM
  1. mebapcai231

mebapcai231 Thành viên chính thức

Quan hệ 2 nàng dâu nhà e ngoài mặt thì có vẻ rất tốt nhưng bên trog lại có nhiều sóng ngầm các mẹ à, hai người tính cách hoàn toàn trái ngược nhau, e thì cẩu thả, chị dâu thì kỹ tính e làm cái gì chị ấy cũng phải nắn lại, cũng phải chỉnh sửa này khác, nhiều lúc e cáu quá mà mình phận làm e dâu chả dám bật, chị ấy toàn cậy làm chị mà ỷ lại để e làm tất cả các công việc nhà, ăn cơm xong thì hai vọ chồng bế con lên nhà kêu trông con để vợ chồng e tự dọn dẹp, nấu nướng làm gì thì làm, ở lâu như này chắc e điên mất, mà nói câu nào chồng e cứ bênh chằm chằm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebapcai231
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mebapcai231, 11/7/2017.

1. hungphatjsc
      hungphatjsc
      edau e ở mãi trong nam, nên chả xảy ra xích mích gì. Có điều là chị e chả mấy khi liên lạc cho nhau. Lúc tết về nhà thì cả 2ce xúm vào làm. N có con nhỏ nên mình làm giúp
    2. mebapcai231
      mebapcai231
      Đây nhà e ở chung 1 nhà, chung 1 tầng nên nhiều bất cập lắm mn ạ, các cụ có câu xa thơm, gần thúi... vì vậy chỉ mong nhanh đc xa nhau thôi
    3. hungphatjsc
      hungphatjsc
      Công nhận ạ, ở gần nhau mới có nhiều vấn đề nảy sinh. Chứ gặp nhau mấy ngày thì cũng cố nhường nhịn cho êm đẹp mọi chuyện :)
    4. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      Ôi, chắc chồng mn nghĩ là nhà anh chị ý con nhỏ, nên mình làm giúp thôi mà. Với lại thường thì nếu ăn uống thì như nhà mình toàn là em út cháu chắt rửa bát dọn dẹp thôi, nhưng còn nấu ăn thì phải phụ giúp chứ nhỉ? Chẳng nhẽ chị dâu mn ko phụ giúp mn cái gì luôn hả? Thế mà lại thuộc tuýp người kỹ tính nhỉ, hơi lạ lạ!
    5. mebapcai231
      mebapcai231
      Lúc e nấu cơm mà chị ấy đứng cạnh ấy, cứ đứng chỉ đạo e là rau rửa như này chưa được, sao e lại đun cái này trước, sao e k thế này, k thế kia. Như vậy có phải kỹ tính không? Biết mình là phận e út, nhưng chị biết không, chị dâu e làm giờ hơi kỳ, từ 4h sáng tới 12h trưa về, trưa thì e k nói vì e k ở nhà, nhưng tối e đi làm về toàn phải nấu cơm, chị ấy thì ngủ tới 5h30, 6h mí dậy ý, có hôm k ngủ thì xuống nhà mẹ chị ấy chơi hoặc đi gọi đầu r buôn dưa lê gần 2 tiếng mới về. e đi làm về lau nhà cửa, nấu cơm, rửa bát, giặt, phơi đồ, mà nhà có trẻ con quần áo nhiều kinh khủng.
    6. TubepThien
      TubepThien
      Tại sao bạn không nhân cái tiện chị dâu bạn kỹ tính, còn bạn thì cẩu thả để nhờ chị ấy làm việc. Hãy cẩu thả theo cách của bạn, nếu chị ấy thấy không hợp lý thì sẽ tự đi chỉnh lại, vậy thôi. :D
    7. mebapcai231
      mebapcai231
      hơ hơ, nếu đc thế thì đã tốt ấy mn ạ, suốt ngày lấy cớ ôm con vs con nhỏ thôi, maf con thì anh chồng e đi làm ca chiều, sáng a ấy vs mẹ chồng e ở nhà trông rồi, chiều thì chị ấy về ăn cơm xong ôm con đi ngủ, tới chiều cơm nước mới ngủ dậy, xong tắm giặt cho mẹ, con. Nhiều hôm rất bực vì nhà đông người, có cả mẹ chồng e, vs gia đình e, gd chị ấy. nhà e có 1 bé 4 tuổi mà chị ấy ở nhà cả chiều chả tắm cho con, để tối cả nhà chờ nhau tới 8,9h vợ chồng e mới đc tắm ấy
    8. trịnh lê thu thảo
      trịnh lê thu thảo
      Hihi. E cũng mới lấy chồng vài tháng nay. Cũng ở như chị nhưng e đang bầu 6tháng. Chị dâu thì mới sinh cháu nên e làm hết việc. Nhiều lúc thấy tủi thân lắm nhưng mà nghĩ lại hồi trước e bầu nhỏ bị nghén toàn cắp đít đi chơi chị ý bầu to làm hết chả kêu ca gì nên bây giờ em cũng không kêu. Tóm cái váy lại là không ở mãi như này được đâu chị ạ. Càng lâu sẽ càng nhiều chuyện xảy ra không chịu được đâu
    9. 2congai
      2congai
      Mẹ nó hiền nhỉ. Nếu là tớ, tớ còn lâu mới đồng ý như thế. Ở riêng, 1 vài ngày về chơi với ông bà ở quê, chẳng may gặp nhau thì còn cố nhịn, chứ ở chung thì còn lâu nhé
    10. noh3nol
      noh3nol
      Thứ nhất ý mà, bạn cần nói chuyện thẳng thắn hoặc tâm sự nhẹ nhàng (tùy hoàn cảnh, tính cách nhà bạn), nhưng đại khái cần phải nói những vấn đề đó, trước khi nói thì hãy liệt kê trong đầu những vấn đề bạn thấy ko ổn, tìm lý lẽ, tình cảm để nói cho phù hợp, chứ ko thể kéo dài tình trạng đó.
      Thứ hai, chồng bạn bênh chị, vậy để anh ấy san sẻ tất cả mọi việc cùng bạn đi, chứ hok có chuyện vợ làm hết.
    11. Nắng tháng năm
      Nắng tháng năm
      Em cũng đồng ý với ý kiến của mẹ này, ko vừa ý thì nên nói ra chứ để lâu càng bức bối trong lòng tới lúc nói ra lại nặng lời rồi lại xích mích nhau ko hay
    12. ngochai98
      ngochai98
      Bằng mặt mà ko lòng các mẹ ah.hic
    13. mebapcai231
      mebapcai231
      Hì, lúc e bầu thì chị ấy còn chưa cưới anh chồng e cơ, cũng đang dự định ra ngoài ở riêng nên nếu có bé thứ 2 chắc cũng k ở cùng nhau nữa mà giúp đỡ.
    14. mebapcai231
      mebapcai231
      K hiền cũng k đc mn ạ, xin ra ở riêng mà chồng m k đồng ý, kêu là còn mẹ thì ở chung, ở riêng thì sợ họ hàng bảo bất hiếu
    15. mebapcai231
      mebapcai231
      E mà cứ động tới người bên chồng là chồng e đã xù lông lên r mn ạ, haiz, ở nhà ck chả khác gì người dưng, ai đời chồng bênh chị dâu vs con cháu nhà ck hơn bênh vợ, vợ mà động tới là quát ầm lên
    16. noh3nol
      noh3nol
      Vậy ck có làm cùng bạn ko hay để bạn làm hết, nếu ck ko có trách nhiệm vậy thì cho next đi. Chứ ai lại lấy vợ về làm ô sin thế, trừ khi bạn định cam chịu làm ô sin cho cả nhà ck (chứ ko chỉ cho riêng ck).
      mebapcai231 thích bài này.
    17. Lao_gia_e_vo
      Lao_gia_e_vo
      Khổ thân bạn quá. Bạn còn tốt tính đấy, nhưng nhịn lâu khổ mình, đến lúc ko chịu nổi mà bùng nổ ra lại mất hết tình cảm. Chồng mà thương vợ, bênh vợ còn được ấm lòng chút, nhưng đàn ông rất hay như vậy, ko những bênh nhà anh ta mà thậm chí còn muốn đẹp mặt với bên ngoài hơn là muốn làm vợ vui, chia sẻ với vợ... chán lắm!
    18. nguyenphuonganh469
      nguyenphuonganh469
      ôi,thế cứ ở riêng cho lành mẹ nó ạ
    19. mebapcai231
      mebapcai231
      chồng m tối về giúp vợ dọn cơm, bê mâm vào cho vợ rửa bát và cùng m phơi quần áo thôi mn ạ. Lão ý ác khẩu nhưng mà tính rất tốt, chỉ có điều k biết chiều vợ thôi. Bình thường có 2 vk ck thì hiền hòa dễ chịu lắm, nhưng cứ có người nhà lão ý là mặt lại nhăn nhó, cáu gắt, e cố nhịn nốt năm nay đủ vốn e ra ở riêng cho thoải mái. chả ai phải hầu ai, ở chung mình vừa phải làm nhiều mà tính chi li ra cũng thiệt. E nói ra các mẹ bảo e ích kỷ chứ các mẹ bảo như này thì có công bằng không.
      Vợ chồng e đi làm từ sáng tới tối mới về, còn anh chị tính ra ở nhà cả ngày liên tục nhưng điện nước, giá vẫn chia đôi, ăn chung mà mỗi tháng mẹ đẻ cho e 20kg gạo, mỗi tuần gửi rau cho e 1 lần. Trưa vợ chồng e ăn cơm tại công ty, thằng cu nhà e đi lớp chiều bà đón về, hàng tháng đưa mẹ chồng e 3 triệu nhờ đi chợ vs mua bán ở nhà hộ, còn nhà chị dâu thì k đóng góp, thức ăn thì thi thoảng mới mua còn toàn ỷ lại để mẹ chồng e đi, mỗi tháng biếu bà 1 triệu nhưng mỗi ngày bà mua cháo cho cháu hôm thì 2 bữa hôm thì 3 bữa, mỗi bữa 10k. Lại còn bảo e là nhà e tiêu tiền kiểu gì mà tốn thế, buồn cười thật