Đạm Chất Lượng Giúp Con Khỏe Mạnh Dài Lâu, Mẹ Có Biết?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ruoimatto, 6/7/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Lekhanh2203

Lekhanh2203 Thành viên mới

Muốn lên khoe với các mẹ sớm hơn mà bữa giờ mình bận quá. Con dùng sữa NAN Optipro 4 cũng được gần 1 tuần rồi. Phải nói là kết quả ngoài mong đợi luôn. Uống sang ngày thứ 2 là đã thấy con đi phân mềm hơn rồi. Vui chi lạ á.

Đang tải...

2. Lekhanh2203

Lekhanh2203 Thành viên mới

Mẹ cũng ở Đà Nẵng à. Khi nào Nan tổ chức hội thảo ở Đà Nẵng mình lập hội tham gia nhé

3. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

chất đạm là thành phần cơ bản cấu tạo nên mọi tế bào và tham gia vào mọi hoạt động sống : hình thành kháng thể, cấu tạo nên men tiêu hóa giúp con tăng cân khỏe mạnh, nhiều mẹ chưa hiểu tầm quan trọng của nó nên cứ nhồi nhét cho bé nguồn đạm thật nhiều nhiều, có khi dẫn đến nguy cơ béo phì trong tương lai (trước mắc thì chưa thấy đâu), cung cấp đủ và là đạm chất lượng thì mới ok các mẹ nhé.

4. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Con mum mấy tuổi ùi :) Bé mình 4,5 tuổi ùi nè, còn vài tháng nữa sinh nhật, uống NAN lâu ùi, check inbox mình hỏi này xíu nha.

5. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Tìm hiểu cùng các mẹ 1 hồi em cũng hiểu ra lý do vì sao sữa NAN Optipro 4 vượt trội hơn hẳn các loại hãng khác các mẹ ạ, hihiih

Trong sữa có Đạm Chất Lượng là công nghệ độc quyền của Nestlé nè, là sản phẩm tiêu chuẩn Nestlé Thụy Sỹ, nhãn hàng dinh dưỡng được tin dùng số 1 trên toàn cầu. Lại có quy trình sản xuất an toàn và đạt quy chuẩn chất lượng hàng đầu nữa nha.
    Vậy nhà mình yên tâm dùng cho con rồi các mẹ nhỉ, hì hì

6. Hoàng Thanh Hằng 297

Hoàng Thanh Hằng 297 Thành viên tập sự

Úi Trước đây con mình cũng thế nhưng từ ngày dùng sữa Nan cho bé trộm vía bé khỏe mạnh,ít bệnh vặt,hệ tiêu hóa lại tốt

7. Nguyen nana

Nguyen nana Thành viên mới

Từ khi 2 nhóc nhà mình hiếm khi bị táo hay nôn trớ gì hết. Chủ top cử yên tâm cho con dùng ạ !

8. Nguyen nana

Khi mới bặt đầu chuẩn bị lên chức mẹ mình đã tìm hiểu tá lả nào thì cách chăm sóc , ăn uông như thế nào, chọn sữa có nhiều đạm bổ sung đúng lúc hi vọng con phát triển toàn diện sau này

9. Nguyen nana

Dinh dưỡng có vai trò quan trọng cho sự phát triển của trẻ, trong đó chất đạm đóng vai trò rất rất quan trọng. Trong Đạm chứa thành phần cơ bản cấu tạo nên mọi tế bào và tham gia vào mọi hoạt động sống của con ...v.v

10. tranthixuanthu

tranthixuanthu Thành viên sắp chính thức

Mẹ nên chọn những thực phẩm đạm tốt như: thịt nạc, cá sông, các loại thịt ít mỡ béo và hạn chế loại có chất béo bão hòa (phô mai béo, sữa nguyên chất, pizza, khoai tây chiên, bỏng ngô, xúc xích

11. chihuongh2

chihuongh2 Thành viên sắp chính thức

Ôi hồi đầu mẹ chồng mình cũng bắt nhồi nhét bé phải ăn nhiều nè. May nhờ lên mạng tìm hiểu nên mình đã giải thích với mẹ để không nhồi nhét bé ăn nữa

12. TranTTThuy

TranTTThuy Thành viên đạt chuẩn

Về thành phần và lượng đạm thì mình hoàn toàn yên tâm, vì công thức độc quyền của Nestlé là Đạm Chất Lượng thì mình có được tham khảo và lắng nghe sự chia sẻ của nhiều chuyên gia. Bé nhà mình chịu sữa này lắm, trv con cũng phát triển tốt nữa, người roi roi thui không mập nhưng được cái lanh lợi và nhanh nhẹn. Tiêu hóa của con cũng ổn hơn, cái này thì mình nghe mọi người nói nôm na là do sữa mát

13. TranTTThuy

TranTTThuy Thành viên đạt chuẩn

Hic, con em cứ đòi ăn gà rán, khoai tây chiên, em chỉ hạn chế tối đa thui chứ bé thèm không cấm được, chị có cao kiến gì không ak???

14. NguyenDung261092

NguyenDung261092 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình uống sữa NAN Optipro 4 rất hợp nhé, tăng cân đều, ít ốm vặt và tiêu hóa tốt. Mẹ nào đang băn khoăn trong việc chọn sữa thì thử cho con uống sữa NAN Optipro 4 xem nhé

15. duongxuanthanh123456

duongxuanthanh123456 Thành viên sắp chính thức

bé nhà mình dạo này đi học thấy lười ăn lắm ý về nhà cứ đòi mẹ pha sữa NAN Optipro 4 cho bé uống hoài à mỗi ngày con uống từ 500 ml sữa giờ lười ăn lên mình phải cho bé uống 700 ml sữa lận .Giờ không biết làm cách nào để bé ăn nhiều như trước nữa mình lo lắm uống sữa nhiều con không bị tụt cân nhưng không tăng cân tý nào luôn.

16. duongvu31

duongvu31 Thành viên đạt chuẩn

Là do đạm whey trong sữa Nan dễ tiêu hóa, khiến bé dễ hấp thu đó mẹ nó ạ, con nhà mình cũng uống NAN nên mình cũng tìm hiểu hơi kỹ về thành phần đạm đó

TranTTThuyChuChiYeu thích.
  17. ChuChiYeu

ChuChiYeu Thành viên đạt chuẩn

Các bé bắt đầu đi mẫu giáo còn lạ nên không chịu ăn, đa số các bé là như thế, mẹ nó cho con ăn uống đầy đủ dưỡng chất đặc biệt bổ sung sữa NAN cho sức đề kháng của con tốt bé sẽ giảm nguy cơ bị ốm. Chắc mấy bữa là bé quen sẽ tăng cân đều trở lại.

18. Túy Thơ Nguyễn

Túy Thơ Nguyễn Thành viên sắp chính thức

Nhóc nhỏ của c cũng giống con e mà còn bị chứng táo,đi cầu rất khó khăn,ngay từ lúc sơ sinh,chắc do sữa mẹ nóng hay sao đó,qua hết giai đoạn 6 tháng,mình cho dùng kèm NAN 1 OPTIPRO ,thì tình trạng đỡ hơn,bây giờ nhóc 2 tuổi rồi nên c cũng khoẻ,không còn lo con nôn trớ hay đi cầu khó khăn nữa,nay nhóc đã dùng NAN 4 luôn rồi,em cứ cho con dùng sữa NAN xem sao nhé,c thì thấy hoàn toàn yên tâm.

19. Túy Thơ Nguyễn

Túy Thơ Nguyễn Thành viên sắp chính thức

Nói đến đạm chất lượng và những lợi ích trong sữa NAN Optipro for kid ,mình còn một minh chứng nữa là khi cho con dùng,con sẽ có sức đề kháng rất tốt,hấp thụ được nhiều chất khi con ăn vào.Vì sao mình nói thêm với các mom điều này ,vì hai nhóc con mình vừa về quê hơn 1 tuần.Thời tiết rất tệ,mưa thì thôi lạnh buốt mà không mưa thì nắng nóng hầm hập,trộm vía,2 nhóc con mình vẫn ăn ngoan,ngủ khoẻ,không sụt sùi xổ mũi ,cũng không ho hen,kết quả của chuyến về quê trở lại TP,hai nhóc vẫn đi trường MN bình thường đó các mom ! Ôi mình càng tin tưởng NAN OPTIPRO for kid hơn nữa .

20. nguyencho

nguyencho Thành viên sắp chính thức

ĐẠM CHẤT LƯỢNG của NAN Optipro 4 kid thì mình hoàn toàn tin tưởng ở sữa NAN của Nestlé Thụy Sĩ ,vì mình đang dùng nhóc nhà mình nè,nhóc . Trộm vía,con mình tăng cân đều và khỏe mạnh

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.