Chi Phí Làm Hồ Sơ Sinh Ở Bv Phụ Sản

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

By Mami Zin on 22/5/2017 lúc 5:51 PM
  1. Mami Zin

Mami Zin Thành viên tập sự

Các mẹ ơi mẹ nào từng đăng ký sinh ở bv Phụ sản HN rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mami Zin
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

1. vuthivehd
      vuthivehd
      mn đi khám ở khu nào đấy, tập này định sinh ở pshn mà e chưa bit ntn cả, mn có kinh nghiệm chia sẻ e với ạ
    2. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình mới làm hss hôm thứ 4 tuần trước nè, mình ko xin dc giấy chuyển viện nên tiền làm hss, khám, xét nghiệm máu, nước tiểu siêu âm tất cả hết 858+74=932k ở B2 mn ạ. mn nên đi đến viện khoảng 7h xếp sổ thì sẽ làm nhanh hơn, hôm ý mình đến là 7h20 thì ở số 22, khám xong đi đóng tiền xét nghiệm với siêu âm là 8h30, chờ kết quả đến 10h30 là có, vào đọc kết quả và ghi hồ sơ xong thì chưa đến 11h. Lưu ý khi đi thì ko ăn gì mn nhé, để còn lấy máu, với cả lấy máu và nước tiểu chờ lâu hơn thì mn nên làm cái này trước còn siêu âm nên làm sau. Mình lấy máu ở phòng 20A và siêu âm ở phòng 22, ghi hss thì ở phòng số 8. Còn nếu có giấy chuyển viện đúng tuyến thì sẽ hết như các mẹ ở trên, còn như mình thì bảo hiểm chắc chỉ chờ lúc sinh làm nhập viện cấp cứu để được hưởng thôi, chứ bảo hiểm ở tận dưới bv đa khoa hoài đức chẳng xuống xin dc!
    3. vuthivehd
      vuthivehd
      mn sắp sinh rùi ak, khi nào sinh xong cho mình xin ít kinh nghiệm nhé, mình đầu tháng 11 dương mới sinh
      huyen.dothi thích bài này.
    4. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình cuối tháng này mn ạ. mn định sinh ở đâu thế?
    5. vuthivehd
      vuthivehd
      mình định vào phụ sản hn đây, nhưng mà chưa bit là thủ tục lót tay các kiểu ntn, vụ làm hss thì đã hiểu. mn sinh xong cho mình xin ít kinh nghiệm nhé. Mình định sinh thường ở khu A2 thôi
    6. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình cũng định sinh thường và nếu ko sinh thường được thì mổ thường mn ạ, mình cũng định lúc nào sinh thì nhờ chị dâu của bạn chồng mình hướng dẫn thêm mn ạ! chứ sinh dịch vụ thì ít nhất 16tr, mổ dịch vụ hết 24tr, tiếc tiền lắm mn ạ!
    7. vuthivehd
      vuthivehd
      có người quen ít ra mình biết được các quy trình thủ tục ntn mn ạ, mình chẳng quen ai ý, làm dịch vụ tốn kém lắm ý, tiền đó để lo chi phí khi con sinh ra mn ạ. mn sinh xong lên cho mình xin ít kinh nghiệm nhé, Thank mn. Chúc mn sắp tới mẹ tròn con vuông nha
    8. daykemtainha247
      daykemtainha247
      các mẹ cứ thích sinh trong bệnh viện phụ sản nhỉ, trong đó đông chi phí cao, sinh ở bệnh viện khác cũng được mà. Nhớ các mẹ ngày xưa sinh dễ thế không biết.
    9. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      uh, thường thì có người quen thì mình sẽ đỡ lo hơn, ko phải cái vụ đưa nhầm cho người ko cần thiết mn ạ.
      mn tháng mấy sinh vậy?
    10. vuthivehd
      vuthivehd
      mình dự đầu tháng 11 dương mn ak. tại các mẹ cho nhìu giá quá nên k bit thế nào, có me thì bảo nếu đẻ thường có bảo hiểm 80% chỉ mất có mất trăm k viện phí, và lót tay ca đỡ 1tr thôi ý. tổng chỉ phí chỉ từ 3tr đổ về
    11. vuthivehd
      vuthivehd
      hihi, ngày xưa còn sinh được ở nhà nữa mà b, k thì trạm y tế xã là cùng ý. bì làm sao được so với thời xưa ạ
    12. vuthivehd
      vuthivehd
      mà jo ở viện nào cũng đút tay hết ak, ở bệnh viện huyện còn phải lót tay mà bác sỹ đôi khi lại rất chi là lơ là với bệnh nhân
    13. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình cũng ko biết nữa, nhưng đúng là có mẹ hết nhiều, có mẹ hết ít, nhưng lót tay 1tr ở pshn thì hình như hơi ít ý mn ạ. Với phụ thuộc đẻ thường hay đẻ mổ nữa!
    14. vuthivehd
      vuthivehd
      đẻ thường ở pshn ý, mổ thì lót tay 2tr. đấy là mình thấy có mẹ trên hội fb bảo vậy, còn thực tế thì chưa biết, hi. như ở viện C bạn mình sinh hồi tháng 6, đẻ thường lót tay có 1tr thôi bảo hiểm 40% trái tuyến hết có 600k viện phí. xét nghiệm máu gót chân xem thiếu men j k hết 250k, với nhờ 1 cô ý tá trong đó chỉ cho mất 500k. tổng n hết có hơn 2tr thôi. Nhưng ở C xa nhà mình, nhà neo người nên ngại ra C ý
      Yeucon83 thích bài này.
    15. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      ôi rẻ thế á mn, mình thấy các mẹ ý toàn nói là lót tay 3tr thôi, xét nghiệm lấy máu gót chân mà có 250k thì đúng là rẻ thật, mà C giờ mới xây 1 tòa nhà mới nữa nên thấy bảo là chỗ nằm cũng rộng rãi hơn nữa. Không biết chính xác là như thế nào nữa mn nhỉ. hichic
    16. vuthivehd
      vuthivehd
      Chính xác là bạn mình mới sinh hồi tháng 6 ở đấy mà, hôm n đi sinh thì cũng vắng hơn, xét nghiệm máu gót chân có mấy loại ý, n bảo chỉ xét nghiệm mỗi cái công thức thiếu men gì gì đấy thôi nên hết ít. ak với 200k tiền giường để nằm 1 mình nữa thôi. n sinh xong về cũng bất ngờ vì nghĩ sẽ nhiều chi phí hơn. Mình nghĩ lót tay do mọi ng cứ nghĩ là pải nhiều nên đưa nhiều ý. b mình vào làm hss làm quen với 1 cô y tá thế là bà ý lo cho thủ tục xuất viện các thứ, khi vào đẻ bảo là người nhà. ở đó thì pải làm hss hơi sớm 27 tuần phải vào làm rùi mn ak. n k có giấy chuyển viện làm hss hết 1150k mn. mình cứ nghĩ như pshn là từ 35 tuần nên lơ là k hỏi n, đang băn khoăn giữa pshn và C vì C thì hơi xa nhà, hôm qua n mới bảo pải làm hss từ tuần 27
    17. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      uh, mình thấy xét nghiệm lấy máu gót chân có nhiều cái, người cùng cty mình sinh hồi tháng 1 làm ở pshn dịch vụ thì nghe nói là hết gần 3tr, còn thường thì mình ko biết bao nhiêu cả, cái lót tay thì chắc do mỗi người. Mình thì làm hss trong pshn rồi, nên ko lăn tăn nữa :D
    18. vuthivehd
      vuthivehd
      uk, mình thì còn mấy tháng nữa nên tìm hiểu mn ak, khổ vì lần đầu sinh trên này tập 1 thì sinh ở quê. tập này mới sinh trên này vì còn cho chị lớn đi học
    19. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      hihi, mình cũng tập đầu mn ạ, nên nghĩ sinh trên này cho an tâm chứ ko về quê!
    20. hungphatjsc
      hungphatjsc
      e sinh ở pshn, làm hết tất cả các thủ tục như xét nghiệm sàng lọc sau sinh, giảm đau, nằm giường dịch vụ, lót tay bác sĩ 1tr, có bảo hiểm chuyển tuyến hế tất thảy là 5tr8