3 Tháng Đàu Mang Thai.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Tin Tin90, 11/8/2017.

1. Tin Tin90

Tin Tin90 Thành viên tập sự

Chào các mẹ. e đang mang thai con đầu lòng được một tháng rồi ạ. Vì là lần đầu mang thia nên em rất lo lắng. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mang thia trong 3 tháng đầu đi ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tin Tin90
    Đang tải...

2. Yufie Hoàng

Yufie Hoàng Thành viên mới

Ăn uống bình thường, vận động kĩ càng hơn trước, tránh nhảy hay ngồi bất chợt. Nói chung mẹ cứ thoải mái tí, chỉ là 1 tháng đầu bé con di chuyển chưa tìm đc chỗ bám nên khá dễ "lạc trôi" nên mẹ để ý đung vận động mạnh nhiều, nhất là đi chơi xa. Tới tuần 6-12 mẹ sẽ nhanh bị hoa mắt, chóng mặt nên mẹ thăm khám bs xem có cần bổ sung thêm thuốc bổ ko nhé ^^ còn lại la tinh thần vui vẻ, lạc quan thôi

3. Trà Sữa 192

Trà Sữa 192 Thành viên chính thức

nếu ko nghén ngẩm gì thì cứ ăn uống nhiệt tình vô mẹ nó ạ, tránh vận động mạnh, đi lại nên để ý chút, tốt hết là kiêng QHVC :) tránh 1 số loại như dứa xanh, đu đủ xanh, rau ngót, rau sam ...

4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Ăn uống điều độ, nếu nghén thì chia nhỏ bữa ăn hàng ngày và bổ sung axit folix trong 3 tháng đầu rất cần thiết cho việc phòng tránh dị tật ống thần kinh bạn nhé.
    THường axit folix có trong vitamin tổng hợp dành cho bà bầu bạn có thể hỏi bác sĩ về loại thuốc phù hợp/
    Ngoài ra bạn hạn chế vận động là lao động mạnh, nếu trước bầu vẫn thể dục thì có thể tiếp tục thể dục nhẹ nhàng.
    Ngoài ra không ăn uống thức ăn sống, đu đủ xanh, rau ngót, rau ngải thì hạn chế ăn ít.

5. canlamgiadinh

canlamgiadinh Thành viên chính thức

3 tháng đầu khá quan trọng nhiều điều cần lưu ý, mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin trên mạng nữa đi

6. nguyennga87

nguyennga87 asakynguyen

3 tháng đầu nghén ngẩm mệt lắm, mẹ chịu khó ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ thì cơ thể mẹ mới quen với bé nhanh được. mẹ nên chia nhỏ bữa ăn hàng ngày và bổ sung vitamin tổng hợp, axit folix để bổ sung đủ chất cho bé.

7. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

ăn uống tốt, tránh để bị cảm(đi trời mưa, tắm muộn, tiếp xúc với ng ốm vì khi bầu đề kháng yếu). Chuẩn bị mua các đồ ăn vặt và các đồ ăn tốt cho bé(óc chó, nho, sữa,....). Uống đủ nước và vận động nhẹ, tránh làm mạnh hoặc các tư thế với...bổ sung sắt và acid folic theo chỉ định của bác sĩ.

8. Mẹ Gấu Xinh 95

Mẹ Gấu Xinh 95 Thành viên đạt chuẩn

mình mang thai 3 tháng đầu, lúc đầu thì không biết là mình mang thai cứ cảm giác mệt người cứ như bị cúm ý, ăn uống thì không bị nghén ngẩm gì. cứ cái gì ăn được là ăn được hết, 3 tháng đầu mà tăng tận 4-5kg cơ

9. Nguyễn Ý Vy

Nguyễn Ý Vy Thành viên tập sự

Em chưa có em bé nhưng theo kinh nghiệm của bác bà chị công ty em bảo là uống bổ sung vitamin cũng tốt cho bé lắm đấy các mẹ. Em cũng đang hóng hớt kinh nghiệm để chuẩn bị nè.

10. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Giống e. Ko nghén gì. E tăng đc có 3kg thui ạ

11. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Dù tập 2 rồi, nhưng mình cũng giống mn lúc nào cũng lo lắng con có bị làm sao. Có hôm mình còn mơ mình bị mất con cơ, xong cả ngày hôm đó mình k làm đc gì buồn chỉ muốn khóc thôi.

12. Nguyễn Ý Vy

Nguyễn Ý Vy Thành viên tập sự

Chị ơi, chị cần thoải mái, cố gắng không suy nghĩ nhiều nữa chị nhé. Tâm lý ảnh hưởng rất nhiều đến em bé đó chị ạ.

13. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Mình cũng biết k lên lo lắng quá mà sao nó cứ ùa vào đầu k nghĩ k đc đó.