Cần giúp: Con Có Nguy Cơ Dậy Thì Sớm Chỉ Vì Điều Này ....

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi shopten, 17/8/2017.

1. shopten

shopten Thành viên tích cực

Nhà ai có con nhỏ hay xem ipad máy tính mong cho em vài lời khuyên. Vụ này không làm mạnh tay sớm thì có mà sau này khổ cả mẹ lẫn con. Chuyện là con em 6t, trước giờ em vẫn cho dùng ipad chơi game với xem youtube này nọ, bữa qua em nghe cái gì lạ lạ, lấy ipad coi thử mới tá hỏa ở đâu ra mà có mấy nội dung người nhện với công chúa elsa yêu đương lung tung. Hoảng quá chưa biết xử lý sao chỉ biết hò hét cấm con từ đây ko dc coi nữa nhưng bình tĩnh lại mới biết cấm ko phải là cách, con nít biết gì đâu :( nhưng khổ cái làm sao quản lý mấy cái nội dung độc hại tràn lan trên mạng đó?
    Nhà nào cùng nỗi lo hay gặp như em rồi giải quyết sao cho em vài giải pháp với! ::)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopten
    Đang tải...

2. stevenduon

stevenduon Thành viên chính thức

Ôi, cứ để cho trẻ con tự do vào ipad, vào mạng là nguy nha mẹ nó ơi. Giờ những trang web độc hại lúc nào cũng đầy rẫy, nội dung kém lành mạnh mà mình không quản lý được là ảnh hưởng tới tâm sinh lý cũng như sự phát triển lành mạnh của các con đó ạ :(

3. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

Chủ top ơi, bây giờ bất cứ trang web nào con truy cập vào cũng phải quản lý chứ không để tự do được đâu. Lắm lúc mình đang đọc web thường thôi nhé, mà những hình ảnh nhạy cảm cứ kè kè bên cạnh, kích thích tò mò, bấm vào là xong, hic

shopten thích bài này.
  4. shopten

Thế em mới lo lắng chị ơi, làm sao để kiểm soát được con mình không vào các trang web kém lành mạnh, chưa kể mấy cái nội dung tào lao, xuyên tạc linh tinh, em xem mà bức xúc quá đi mất

5. minhthuyhd

minhthuyhd Thành viên sắp chính thức

Sao giờ các nhà mạng không ngăn chặn các nội dung độc hại, không phù hợp với trẻ nhỏ nhỉ. Cứ để tự do tràn lan trên mạng bố mẹ thì bận bịu làm sao mà kiểm soát nổi cơ chứ

6. dothicom2016

dothicom2016 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng nghe nhiều gia đình, bố mẹ than phiền về chuyện những clip hài phản cảm, những nội dung chế dưới hình thức truyện cổ tích, nhân vật hoạt hình cho thiếu nhi nhưng hình ảnh người lớn mang nội dung không lành mạnh :(

bimaca thích bài này.
  7. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Giờ toàn nội dung độc hại, tự phát tràn lan khắp trên mạng, tới mình là người lớn xem lắm khi còn thấy ngượng, cứ nội dung xấu thế làm nhiễm bẩn đầu óc trong sáng của các bạn nhỏ, làm hỏng cả một thế hệ :sweating:

8. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Các mẹ đừng nghĩ đơn giản nhé, phải ngăn chặn ngay khi còn có thể. Như nhà mình bảo vệ trẻ nhỏ trước các nội dung độc hại trên Internet bằng phần mềm F-Secure nè, bố mẹ có thể kiểm soát được những trang web mà con truy cập đó

9. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Nhà mình có con trai 10 tuổi, cũng hay chơi ipad. Mình thì nghĩ là cho con chơi giải trí sau giờ học chút cũng không sao, mà tới khi ngó vào màn hình mới tá hỏa vì toàn thấy những trang web đọc truyện cổ tích gì mà toàn anh em, hôn hít cơ. Bực mình quá mà chả biết làm sao nên đang cấm tiệt, không cho chơi gì đây nè

liennamanh thích bài này.
  10. liennamanh

liennamanh Thành viên đạt chuẩn

Theo em thì cấm đoán con cái cũng không phải là biện pháp hay, càng cấm thì chúng nó càng tò mò và càng tìm cách để tiếp cận xem, phải tìm cách hợp lý hơn ạ

hahinoitinhyeubatda thích.
  11. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Thế theo mẹ nó thì phải làm thế nào. Mình làm sao mà cứ ngồi kè kè bên con để xem nó làm gì, xem gì, chơi gì được

mecumit1103 thích bài này.
  12. mecumit1103

mecumit1103 Thành viên đạt chuẩn

Em thấy có mẹ tinhyeunho nói tới cài đặt chương trình bảo mật F-secure đó mẹ nó. Mình có thể kiểm soát được các trang web mà con truy cập mà

13. hahi

hahi Thành viên chính thức

Đúng rồi, cấm cản trẻ con là việc nên hạn chế, nhất là với những bạn đang lớn. Phải giải thích và nói chuyện đàng hoàng để thuyết phục, bên cạnh đó còn cần phải chủ động ngăn chặn chứ đừng thả trôi hay lại kìm kẹp quá đều không nên

14. metixxiu

metixxiu Thành viên sắp chính thức

Các chị chỉ cho con vào các web dành cho bé thôi ạ. Các kênh của trẻ em như Youtube kids, các kênh hoạt hình chuyên cho trẻ nhỏ như Popkids, KN channel... cũng khá uy tín đó

hunglienali thích bài này.
  15. hunglienali

hunglienali Thành viên chính thức

Mình nghĩ bố mẹ nào cũng chỉ mong con vào đó xem để giải trí thôi nhưng bố mẹ cũng không đảm bảo trẻ không 'đi lạc' hay vô tình mở các trang web có chứa nội dung độc, quảng cáo độc hại đâu mẹ nó ơi

16. chilamo

chilamo Thành viên sắp chính thức

Giờ cứ bảo làm sao mà trẻ con phát triển cả thể chất lẫn giới tính sớm như vậy, bởi các thiết bị công nghệ hiện đại với những luồng thông tin không kiểm soát làm ảnh hưởng mạnh tới các bé :(

thuynaha thích bài này.
  17. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

Hậu quả của những nội dung độc hại trên internet tác động đến quá trình phát triển nhân cách, thể chất của trẻ: có thể gây dậy thì sớm, rối loạn ngôn ngữ, ảnh hưởng đến giới tính, tò mò nguy hiểm, có cái nhìn sai lệch về cuộc sống, lứa tuổi... nói chung là rất tiêu cực

18. trangtramtrinh

trangtramtrinh Thành viên chính thức

Chả riêng gì nỗi lo với con trẻ mà tới mình lắm khi bấm nhầm vào web xấu cũng gây ảnh hưởng nghiêm trọng của việc dùng internet như chẳng may gặp phải các mã độc, nhiễm virus, bị hack... nhiều nguy cơ lắm ý

thanthuongmbshopten thích.
  19. shopten

Các mẹ càng nói em lại càng thấy lo, muốn bảo mật lại hệ thống internet mỗi lần mình và các con truy cập chứ bản thân em cũng hay giao dịch trên mạng lắm, còn nhiều thông tin cá nhân, chuyển khoản cũng online luôn :(

20. thanthuongmb

thanthuongmb Thành viên chính thức

Bản thân người lớn khi lướt net cũng ko an toàn, thường bị dính banner độc, quảng cáo theo nhiều gây bất tiện và khó chịu, có lúc còn bắt mình xem quảng cáo bao lâu đó mới được tắt, bực bội gì đâu

phuongph2017 thích bài này.