Cần giúp: Cách Trị Rụng Tóc Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mebonxinh, 29/8/2009.

1. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

mẹ cuky gội bằng dầu gội tỏi trước nhé. Thoa dầu lên đầu, gội kỹ để khoảng 2p. Sau đó xả lại thật sạch. Rồi stop khoảng 3 - 5p thì gội lại bằng dầu gội bưởi. Gội dầu gội bưởi cũng để khoảng 2p cho nó thấm nhé.
    Sau đó xả lại bằng dầu xả.
    Còn lotion dưỡng thì mẹ cuky dùng khi tóc còn hơi ẩm. Chấm lotion vào chân tóc và vuốt từ gốc tới ngọn.
    Dầu gội tỏi có tác dụng trị rụng tóc, nhưng hơi bị mùi. Dầu gội bưởi có tác dụng kích thích mọc tóc. Nhưng cả 2 loại này đều làm tóc bị khô. Nên dầu xả có tác dụng làm mượt tóc.
    Còn Lotion hương bưởi dưỡng tóc thì có tác dụng chăm sóc tóc từ gốc tới ngọn, và đặc biệt cũng có tác dụng kích thích mọc rất tốt.

Đang tải...

2. phamkinguyen

phamkinguyen Thành viên tập sự

e thấy dù rụng tóc hay không thì cũng nên dùng dưỡng tóc mỗi ngày. trước tóc e dày lắm mà rụng nhiều rồi e sợ lắm. e gội dầu lâu lắm rồi mà không có hiệu quả. thấy bà cùng công ty đi trị rung tóc ở bên đông á e cũng có tìm hiểu qua. nhưng mà tiếc tiền nên e vẫn đang dùng xịt dưỡng tóc xem có cải thiện gì không đã

3. Linhnguyen.hn

Linhnguyen.hn Thành viên chính thức

Công nhận sau sinh hay bị rụng tóc :(

4. cookiee

cookiee Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị rụng tóc sau sinh đây. Giờ thì đỡ 80% rùi, và đây là bí quyết của mình:
    - cắt bớt tóc, mỗi lần chải là tóc rụng cả nắm, cắt ngắn là đỡ liền.
    - uống biotin. Thuốc này là vitamin H, có tác dụng giảm da dầu, giảm rụng và kích thích mọc tóc. Cái thuốc gì của pháp các mẹ nói bên trên cũng có thành phần biotin đấy. Mình dùng thuốc của VN thôi rẻ hều ah có 15k/ hộp 20v. Mình vẫn đang cho con bú đây, lúc đầu cũng lo sợ ảnh hưởng sữa, nhưng tóc mỏng quá rồi nên uống liều, vậy mà cũng ko thấy ảnh hưởng gì cả.

5. Marble Shop

Marble Shop Sản Phẩm Chùm Ngây Việt Moris

19575746_1584643854942127_7853474866127699968_n.jpg 20596991_317972061996277_4173929637888642154_n.jpg 20621053_318273415299475_1649654796419833199_n.jpg
    Chứng kiến bao nhiêu bà mẹ sau sinh rụng tóc, rùi cả các bạn trong thời gian mang thai nội tiết thay đổi cũng gây rụng tóc mà thương các bạn quá. Nhiều khi rụng tóc thành lỗi ám ảnh của nhiều người, mất ăn mất ngủ lo lắng ý chứ? Mỗi lần gội hay chải tóc nó cứ rụng hàng nắm ý! [​IMG]:( [​IMG]:( [​IMG]:( thế thì hoang mang ám ảnh thật.
    Nhưng đấy là chỉ khi các bạn chưa biết đến tinh dầu bưởi nhà mình thôi. Tinh dầu bưởi nhà mình tuy không phải thuốc tiên gì? Nhưng mình cũng rất rất vui và tự hào luôn.... vì rất nhiều người lấy lại đc sự tự tin, lấy lại mái tóc đẹp nhờ vào việc kiên trì sử dụng đều đặn [​IMG]:) [​IMG]:) [​IMG]:) không có gì khó chỉ sợ các bạn ko chọn đúng sản phẩm.
    Do thành phần hoàn toàn thiên nhiên. Nên sử dụng cho tất cả đối tượng nam, nữ, trẻ nhỏ, phụ nữ mang thai, cho bé bú, cụ già,.... nói chung là an toàn cho mọi người mọi nhà [​IMG]:)))))
    Ai còn phân vân thì hãy ib mình để đc tư vấn nhiệt tình.
    Hoặc alo ngay 0966.799.737 để được giao hàng nhanh nhất!
    View attachment 849160 View attachment 849163 View attachment 849164

6. nguyenngochadung

nguyenngochadung Sản phẩm thiên nhiên cho mẹ và bé

Các mẹ nhớ ăn uống nghỉ ngơi điều độ nhé.
    Em bị rụng tóc mấy năm nay giờ đã hết rụng tóc. Trước rụng cả nắm xót lắm ý....
    Thế là em bắt đầu mầy mò từ bài thuốc dân gian sẵn từ cây nhà lá vườn ạ.... Đó là cây hoa cứt lợn, vỏ bưởi , bồ kết, lá bạc hà, hương nhu , xả, cỏ mần trầu, lá bưởi... Đun nên thơm ơi là thơm... Mình dùng xả lại lần cuối ok luôn. Từ đấy mình nghiền luôn
    Không biết có mẹ nào giống em không các mẹ thử xem sao. Em đã khỏi rụng tóc mà tóc lại càng mượt hơn khỏe hơn mọc dày hơn. Em là em mê món từ tự nhiên không có chất bảo quản , hóa chất lại thơm thơm nữa hiiii ...

7. vanlanhuong123

vanlanhuong123 Thành viên tập sự

Mình cũng bị rụng tóc từ lúc còn con gai, sau sinh càng rụng hơn. có sử dụng maxxhair nhưng mà k đc, lại tốn tiền, mà uống xong lại bị nổi mụn vs nóng chứ. lúc sáng có đọc mẹ nào chia sẻ cái doppelherz hair plus bên đức ngta dùng nhiều và là tp tự nhiên nên mình định dùng thử. có mẹ nào biết sp này k

8. Lolemthanhpho

Lolemthanhpho Thành viên mới

Mình dùng rồi này, hiệu quả lắm, dùng được gần tháng là mình hết rụng tóc rồi ạ. Cũng không biết đâu, ra hiệu thuốc họ tư vấn thì mình mua về dùng thôi, thấy tốt nên mình cũng giới thiệu cho bạn bè của mình nhiều lắm

9. tranphuonglieu20

tranphuonglieu20 Thành viên tập sự

Dùng cách gội đầu k đc thì các mẹ nên dùng tpcn, lcus mới sinh xong là cơ thể đang thiếu chất, nên bổ sung biotin và karetin để tóc khỏe hơn nhé. bạn tham khảo sản phẩm đến từ đức doppelherz hair plus. đây là thương hiệu số 1 tại đức đó ạ

10. tranphuonglieu20

tranphuonglieu20 Thành viên tập sự

ohm. mình làm ở hãng này nên được trải nghiệm các sản phẩm của hãng. các bạn hoàn toàn yên tâm nhé. search queisser pharma là thấy hãng dược khủng ntn ạ. lịch sự 100 năm tại đức nhé

11. Lolemthanhpho

Lolemthanhpho Thành viên mới

Đang có 1 hộp doppelherz hair plus đây, chị gái mua 2 hộp cho mình 1 hộp dùng thử, mới dùng 3 4 ngày nên chưa biết thế naofl. Mà nghe các b nói thế mình cũng yên tâm

12. lamhaivtp

lamhaivtp Thành viên mới

chắc mình cũng phải thử xem thế nào. Lúc nào gội đồng xong cũng rụng một nắm. XÓt lắm

13. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

em bị rụng nhiều lắm ạ

14. TTMSSG.Nguyenkim

TTMSSG.Nguyenkim Thành viên tích cực

Sinh xong thì nấu nước lá để tăm gội cho sạch

15. QuynhTrangHr

QuynhTrangHr Thành viên đạt chuẩn

Bạn thử dùng Doppleherz hair Plus của Đức xem, mình thấy nhiều chị em nhắc tới lắm, chắc là có hiệu quả tốt thật đấy !

16. Metieuty

dùng hạt thủ ô ạ

17. tranlennewvisionlaw

tranlennewvisionlaw Mít Yêu cố lên

Chỉ cần ăn uống đầy đủ, chế độ dinh dưỡng tốt để chân tóc khỏe, ngủ nghỉ đúng giờ tránh căng thẳng

18. Metieuty

cảm ơn cm ạ

19. QuynhTrangHr

QuynhTrangHr Thành viên đạt chuẩn

Mình có dùng loại này thấy ngăn rụng tóc với chăm sóc tóc hiệu quả lắm. Hơn nữa lại tiện, mỗi ngày uống có 1v thôi

20. NgocNhi2012

NgocNhi2012 Thành viên chính thức

E cũng mới sinh con được gần 4th. Được hơn 2th thì bắt đầu tóc rụng nhiều. Nhất là khi gội đầu. Cứ gọi là được 1 cuộn kha khá. E thấy đứa bạn e nó bán dầu gội trị rụng tóc, trị gầu, ... các kiểu. E mới than vãn với nó, nó bảo e dùng dầu nó đang bán dầu thảo dược AMLA. Nói thật là e cũng bán tín bán nghi. Nhưng vẫn quất 1 bộ để ủng hộ nó. Lúc đầu dùng tóc vẫn rụng nhiều, gầu cũng nhiều. Ức chế vì nghĩ bị con bạn lừa :)) nhưng vì tiếc tiền mà nên e vẫn dùng, định bụng lag dùng hết thì chuyển sang hedenshoulder cái loại quảng cáo trị gầu rầm rộ ấy ạ và uống biotin kích mọc tóc. Nhưng may cho e quá dùng dc khoảng 3 tuần thì thấy ít gầu hẳn, tóc ít rụng và mọc ra nhiều tóc tơ. Ôi chao, e mừng ra mặt. Còn chủ động hỏi nó lấy hàng về bán vì ưng sản phẩm này quá. Mn cần e tư vấn nhé.