Ở Hà Nội, Cho Con Cái Học Tiếng Anh Ở Đâu Thì Tốt???

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Me_Ku_Binn, 24/8/2017.

Tags:
  1. Me_Ku_Binn

Me_Ku_Binn Thành viên tập sự

Các mẹ ạ, bé nhà mình sang năm là đi học lớp 1 rồi, cô giáo có tư vấn là nên cho bé tham gia một khóa học tiếng anh ngắn hạn để bé bạo dạn và tự tin hơn. Mình thì rất mong muốn tìm được một Trung Tâm tốt mà chưa biết nên chọn địa chỉ nào.

Tình cờ 1 hôm mình có lướt mạng qua trang Dealtoday thì tìm được 1 Trung tâm tên là Anh ngữ Quốc tế Dream Sky thì thấy họ giới thiệu sơ qua nghe cũng được. Trung tâm này có tổ chức học tiếng anh vào các buổi tối xuyên suốt tuần, giờ giấc cũng linh hoạt thuận tiện cho mấy mẹ ở xa nhưng vẫn muốn cho con học tiếng anh ở đây. Các bé được học phát âm giao tiếp với giáo viên người bản xứ kinh nghiệm.

Số lượng học sinh thì 15 bé/ lớp. Giáo trình thiết kế được chia theo chủ đề và level , trong giờ vừa học và chơi, tô vẽ. Được làm quen với bảng chữ cái và các con số, cũng được học về kỹ năng sống Nếu học cao hơn thì được rèn kỹ năng đọc và viết.

Dưới này là ảnh về cơ sở vật chất của trung tâm Anh ngữ Quốc tế Dream Sky mà mình tìm được. Thấy phòng ốc cũng đầy đủ thiết bị phết: tivi, đài đĩa, máy chiếu, bảng tương tác thông minh,…

Có gì thì mình đã up lên này hết rồi, mẹ nào muốn biết thêm thông tin thì vào đây nhé!
    Các mẹ có cao kiến gì hay thì share cho mình với ạ chứ giờ là mình cần lắm rồi ý.

Thank you so much.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Ku_Binn
    Đang tải...

2. Nhung Pôh

Nhung Pôh Hàng xách tay Pháp, Goldtimecoffee 0915.954.788

Mình đang cho con mình học ở Apax English, học ở đó cũng được,100% giáo viên bản ngữ.

3. Me_Ku_Binn

con mình tiếng anh còn yếu lắm, ở đấy 100%gv bản xứ thì ko biết nó có theo kịp ko?

lelumber thích bài này.
  4. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

thế thì mn cho con học với giáo viên việt trước đi nhưng giáo viên phải chuẩn chứ như vụ giáo viên còn phát âm sai thì dạy học sinh sai đến tận đâu, tốt nhất cho học từ vựng với ngữ pháp, phát âm cho học trên youtube ý cho bé nghe dần cho quen rồi sau kiến thức vững rồi cho đi học giao tiếp với giao viên nước ngoài.
    Bé ở gần chỗ mình mới học lớp 3 mà giờ xem luôn các phim nước ngoài ngồi dịch lại cho mẹ với cô nghe ^^

Sửa lần cuối: 31/8/2017
  5. Me_Ku_Binn

Mình cũng nghĩ như Lelumber. Thế bé nhà Lelumber đang học trung tâm nào vậy? Học phí bao nhiêu? tt có nhận học sinh lớp 1 và chưa biết nhiều t.a không?

6. ngocuoc2117

ngocuoc2117 Thành viên tập sự

7. Nhung Pôh

Nhung Pôh Hàng xách tay Pháp, Goldtimecoffee 0915.954.788

Bé nhà mình vào học đã biết tiếng Anh đâu, vào họ kiểm tra rồi xếp lớp cho con theo trình độ của con mà.

8. BunnyBear

BunnyBear Thành viên tập sự

Xin chào các mẹ,

Em nghĩ giai đoạn này quan trọng nhất là tạo ra môi trường Tiếng Anh thông qua hình ảnh, âm thanh và tiếp xúc hàng ngày. Nếu có giáo viên bản ngữ nói chuyện với các em thì cũng rất tốt, còn giáo viên Việt Nam nói 100% tiếng Anh với các con cũng rất ổn. Tuy nhiên hiện tại các trung tâm chỉ mới dừng lại ở việc dạy trên lớp. Như thế các con sẽ dễ quên từ nhanh.
    Hiện tại em đang có lớp dạy ở Đội Cấn, em dạy trực tiếp (em đã có 6 năm kinh nghiệm dạy cho trẻ đặc biệt là các bé học trường Singapore International School). Lớp học sử dụng 100% tiếng Anh, đặc biệt có chương trình riêng để các con luyện hàng ngày ở nhà (5p/ ngày) do em soạn. Các mẹ muốn học thử thì đăng ký thông tin cho em tại: http://bit.ly/DangKyLopTiengAnhSparkEnglish
    Ngoài ra mẹ nào quan tâm, em xin tặng bộ sách Start Reading - 6 quyển của nhà xuất bản ĐH Oxford ạ.
    Cám ơn các mẹ.