Tranh luận: Em Chuẩn Bị Đi Xé Xác Con Bồ Của Bố Em Ra Đây, Các Mẹ Ạ! Các Mẹ Cho Em Ít Động Lực

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tisuba, 18/9/2017.

1. tisuba

tisuba Thành viên chính thức

Bố mẹ em lấy nhau từ thủa hàn vi. Mẹ em là phụ nữ nhưng lại là trụ cột kinh tế của gia đình. Ngoài đi làm công ty, bà còn bon chen buôn bán, gom hàng hết chợ nọ đến chợ kia để kiếm lãi. Vì làm việc quá sức, không ít lần phải đi cấp cứu.

Khoảng mấy năm lại đây, sự nghiệp của bố em thuận buồm xuôi gió, mẹ em cũng đỡ vất vả hơn, nhưng bà vẫn tham công tiếc việc lắm. Bà mới 50 nhưng nếp nhăn chằng chịt như phải 60 rồi. Có lẽ vì thế mà bố em nhìn chán, ông cặp kè với 1 con bằng tuổi em.

Con khốn nạn đó không biết trơ trẽn, khi mẹ em nói chuyện tử tế, nó còn giở giọng thách thức này nọ. Nó dám bảo bây giờ mẹ em là gánh nặng của bố, nên buông tha cho ông, rồi có giỏi thì về bảo bố em đừng cặp với nó nữa… Nghe dì em kể lại (hôm đó mẹ em đi với dì, không nói cho bọn em biết), mà em lộn cả mề, chỉ muốn xé xác con đó ra. Mẹ em thì cứ can ngăn, bảo để về nói chuyện đàng hoàng với bố, vì cái chính cũng là lỗi của bố mình, thế nhưng, em cứ phải cho con khốn đó 1 bài học đã. Ranh con mà không lo sống lương thiện, chài cả ông già bằng tuổi bố nó, lại còn mất dạy thách thức mẹ em.

Các chị cổ vũ cho em, để em cho con này tan xác pháo!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tisuba
    Đang tải...

2. me.yeu.be.

me.yeu.be. Thành viên chính thức

Bố bạn năm nay bao nhiêu tuổi rồi? Mình cũng nghĩ giống mẹ bạn, giờ nói chuyện với ông trước đã, chứ đánh đấm ra đấy thì ê mặt cả nhà. Mà con kia nó dám nói thế với mẹ bạn rồi thì cũng không phải dạng vừa đâu. Nếu bố bạn làm nhà nước thì việc đánh ghen càng nên cẩn trọng

3. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

Bố bạn già rùi còn... K chỉ trách mình bà kia dc, cũng trách bố bạn thui

tisuba thích bài này.
  4. me.yeu.be.

me.yeu.be. Thành viên chính thức

Các ông già rồi nên mới giở chứng bạn ạ. Trẻ xông pha, già đổ đốn là vậy. Mà con bồ kia cũng gớm nhỉ, nghe mà cũng bức xúc

5. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

top ơi, top nhớ rủ 500 anh em trai tráng, rồi nhớ mang theo bột ớt nhé. CHớ có manh động quay phim lại. Tình hình thế nào báo anh em nhé. Hóng tin để lấy kinh nghiệm

phuongth0312tisuba thích.
  6. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Làm nhà nước thì cũng cho mất quyền, mất chức luôn đi. Mẹ top vất vả bao năm, đến cuối đời có tí lộc lại đem cho gái. Đàn ông tởm thật đấy. Chị em mình đừng lo nghĩ nhiều quá cho họ

7. quynh0204

quynh0204 Thành viên mới

Đánh đấm không giải quyết được gì đâu, chỉ mất mặt gia đình thôi bạn ơi

phuongth0312 thích bài này.
  8. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

nghe mn nói ghê quá, hichic, đúng là thời đại con giáp 13 lên ngôi.

9. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Không có lửa làm sao có khói, theo mình trước khi nói tới người ngoài thì nên nói người nhà mình trước.

10. tisuba

Em cũng nói chuyện rồi đấy chứ nhưng bố em như bị bỏ bùa ấy. Rồi lại còn bóng gió nào là bao năm vất vả nuôi chúng mày bây giờ cũng phải để cho bố sống vì bản thân mình chứ!

11. tisuba

Biết là như vậy nhưng dù gì cũng là bố mình...cũng khó. Em chỉ thương mẹ!

12. tisuba

Oạch, kiểu này em phải gọi mn là sư phụ rồi!

13. tisuba

Nhưng em hết cách rồi. Cứ nghĩ đến là người em như sôi lên ấy, nghĩ có khi vác dao chém được ngay ấy chứ!

14. Phuong_hang

Phuong_hang Thành viên rất tích cực

Theo mình, mọi biện pháp phải thực hiện với ông bố đã, đó là nguồn gốc của mọi sự. Nếu không khả quan, mới tới cô kia, mà thực hiện từ phía các mối quan hệ gia đình,... của cô ta đã, đừng áp vũ lực trực tiếp vội. Hãy động viên mẹ tỉnh táo sống cuộc sống của mình cho sướng, chả tội gì. Còn bạn, nên cân nhắc mọi việc trước khi làm tránh ảnh hưởng tới mình và ng thân của mình, lại mệt ra. Đây là suy nghĩ của cá nhân mình thôi (không là người trong cuộc nên không thể hiểu hết được, nếu là t chắc cũng điên tiết). Chúc bạn tìm được cách giải quyết ổn thỏa nhất, chúc bác gái mạnh khỏe và sớm thoát khỏi vùng lũ do chồng gây ra.

me-cubitisuba thích.
  15. miu6890

miu6890 Thành viên chính thức

Mình nói thật, nhà bạn có điều kiện tội gì phải thân chinh ra tay, bỏ 10-20 củ ra thuê tầm 4-5 thằng trẻ trâu, chuyên thu họ, nó khác lên kế hoạch đánh ghen cho bạn. Thậm chí còn dựng lên kế hoạch đánh ghen con này vì nó cặp với thằng khác cho bố bạn xem. Đừng ra tay làm gì, hãy ngồi 1 chỗ mà xem thôi. Còn bạn chỉ cần tập trung về bố bạn thôi. Xem để chuyển hướng quan tâm cho bố mẹ hạnh phúc thôi. Nhà mình có điều kiện, thì để tiền giải quyết những vấn đề đó.

16. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Ôi như vậy thì nguy hiểm quá chẳng biết mấy anh đó xử sao có vấn đề gì mình tại mang tội.

17. tisuba

Đối tượng kia thì đến mức trơ rồi bạn ah. Còn mẹ mình thì bao năm nay quen rồi, tư tưởng an phận cam chịu, thay đổi khó lắm. Lúc nóng thì em nói thế chứ lúc bình tĩnh cũng đặt câu hỏi mình làm vậy rồi sẽ được cái gì.

18. tisuba

Bạn cứ như chuyên gia trong lĩnh vực này ý. Mình cũng nghĩ đến phương án này nhưng cũng sợ vì chưa có kinh nghiệm dính đến các đối tượng này, giống như con dao 2 lưỡi ấy.

19. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

hic, đàn ông ham của lạ mà, thấy trẻ là tít mắt vào có cần nhớ đến tình nghĩa gì nữa đâu. Mình nghĩ là bạn nên nói thẳng với bố bạn trước đã. cho 1 cơ hội nếu còn thấy léng phéng thì lúc ý hãy manh động.

20. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Nếu là mình, mình sẽ làm thế này. Đầu tiên bảo mẹ bạn f tự chăm sóc bản thân trc. Sửa sang sắc đẹp, cắt tóc, mua sắm toàn bộ trang phục mới, đi chơi du lịch... K việc gì phải ki cóp cho cọp xơi cả. Cho mẹ uống vitamin, colagen, áp dụng chế độ ăn uống lành mạnh tự khắc da dẻ, sức khỏe phục hồi.
    - thuê người theo dõi chụp ảnh toàn bộ ảnh của bố bạn với con bé kia để làm bằng chứng.
    - Lấy tất cả thông tin về mối quan hệ từ bố mẹ, họ hàng, chỗ làm việc, chỗ học, fb....
    Đến gặp nó trc và yêu cầu chấm dứt nếu K sẽ công khai hết cho mọi người.
    - Nếu nó vẫn lì thì bạn f mang ảnh đến nhà nói chuyện với bố mẹ nó. Với cơ quan nó, với trường học thôi.
    - Nếu dư giả thì thuê 1 anh đẹp trai. Giả vờ đến quen nó, bầy trò cho bố bạn thấy nó có bồ mới ( Vd chụp ảnh, quay hình...), kiểu vừa trẻ vừa giầu f ham hơn ông già có vợ rồi. Xong rồi lại bầy trò để chụp lại ảnh hay tin nhắn để anh đẹp trai dơ ra đá cho nó bay vèo thế là xong phim. :)