Kinh Nghiệm Viết Mail Xin Tăng Lương

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi sunshine_0812, 20/9/2017.

1. sunshine_0812

sunshine_0812 Thành viên chính thức

Mình đang định xin sếp tăng lương nhưng chưa biết viết như thế nào, mẹ nào có kinh nghiệm vấn đề này xin cho mình chút chia sẻ, mình làm đây 10 năm rồi, lương cứng 6.5trieu, hàng tháng được thêm tiền 500k tiền thêm, tổng là 7trieu lĩnh mỗi tháng nhưng lương tính tết 1 tháng 13 chỉ là 6.5trieu.
    Ngoài ra cho thêm cuối năm tính ra khoảng gần 1.5trieu/1thang bao gồm các khoản phụ cấp, thâm niên...
    Nên tổng thu nhập tính ra là khoảng 8.5trieu/1thang, nhưng trừ đi bảo hiểm chỉ còn khoảng 8 trieu thực lĩnh, nên mình định viết mail xin, các mẹ cho mình chút ý kiến với.

Tks các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunshine_0812
    Đang tải...

2. Mẹ Bống90

Mẹ Bống90 Bắt đầu tích cực

Trao đổi trực tiếp cho dễ b ạ

3. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

e nghĩ mn nên trao đổi trực tiếp dễ hơn mn ạ,, nhưng phải xem tính cách của sếp như thế nào mà dự trù ra các tình huống để có cách trả lời tốt nhất

4. sunshine_0812

Các tình huống, như thé nào hả mẹ nó?

5. leduchai

leduchai Thành viên chính thức

mình nghĩ là làm việc chăm chỉ

6. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Xin sếp tăng lương thì thông thường cty có 6 tháng tăng 1 lần, nếu mình đã đủ 6 tháng thì lúc lĩnh lương hỏi sếp hoặc kế toán trả lương hay nhân sự: Cty có quy định 6 tháng tăng lương vậy cho em hỏi trường hợp của em đã đến kỳ thì có được tăng lương ko ạ? E thích hỏi thẳng và sếp em cũng vậy thông thường thì qua 6 tháng k đc tăng thì mới thắc mắc chứ ít khi hỏi trước

7. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

Viết có vẻ khó hơn cm nhỉ

8. nhim_cute

nhim_cute Bắt đầu tích cực

hóng cách xin tăng lương, em cũng muốn gắn bó với công ty lâu dài nhưng với mức lương bèo bọt 5.5tr trừ bảo hiểm vs quỹ thì còn 5tr cho vị trí sales support kiêm kế toán công nợ, phụ trách thêm marketing thì e đuối quá, nên đang có hướng 1. tìm phương trời mới, 2. đề xuất xin tăng lương, mn có cách đề cập xin đề xuất thì chỉ giáo e với, :(

cherrypham90 thích bài này.
  9. sunshine_0812

M
    mn làm bao lâu rồi mà lương vậy? cty của mn có vẻ giống cty mình, tận dụng triệt để, 1 người kiêm nhiệm nhiều việc nhưng lương thấp, nếu mới ra trường thì làm coi như có thêm kinh nghiệm nhưng làm lâu rồi cũng nên xem lại.

10. sunshine_0812

Cty mình văn hóa mail mn ạ, cái gì cũng mail

11. sunshine_0812

Mình cũng chưa bao giờ hỏi và càng chưa bao giờ hỏi trước, công ty không có quy định rõ ràng 6 tháng hay 1 năm chỉ ghi chung là được xem xét điều chỉnh dựa vào hiệu quả làm việc,
    Mọi năm thì vẫn tăng 1 năm một lần, thời gian k cố định lùi 1 vài 3 tháng so với thời điểm trước, nhưng mình nghĩ nếu DN k quá khó khăn cũng nên xem xét tăng tối thiểu 1 năm một lần, để người lao động có thể bù lại trượt giá vì thời buổi này giá cả cái gì cũng leo thang ầm ầm.
    Không hiểu cty mn thế nào và mn có nghĩ như vậy không?

vibeyeu thích bài này.
  12. nhim_cute

m có 3 năm kinh nghiệm thôi, gắn bó vs cty thì dc hơn 1 năm. hic nhưng kiểu sếp tổng cứ vứt cho việc, còn qlys ngồi chơi thế mới bực, trong khi đó qly lương gấp 3 mình, qly nghỉ sinh 4 tháng k ảnh hưởng đến cv thế mới hài, cv k quá nhiều nhưng m thấy có vẻ mình kiêm tất dc í :p. m k dám so sánh vs ai nhưng với mặt sàn chung các em mới ra trg còn dc 6tr @@ haizz. cty tư nhân mà nên kiêm nhiều vc

dautuongsach thích bài này.
  13. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Chị làm kinh doanh ạ đâu mà 10 năm rồi lương cứng vẫn 6tr5. Mà chị cứ nên trao đổi trực tiếp với sếp cho dễ nếu sếp gần gũi.Còn không thì viết mail chị ah !

14. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Quản lý nó có áp lực của quản lý đấy. Bạn trông mọi thứ có ve dễ dàng thế thôi nhưng mà bạn ngồi vào vị trí đó mới biết! Mình thấy chỉ trừ nhà nước ra thôi chứ đi làm tư nhân thì công sức sẽ luôn xứng đáng với đồng tiền! :D

15. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

đúng là.. hình như ng cũ k đc coi trọng mấy hay sao, cty e bây giờ các em mới vào lương còn cao hơn bọn e làm đây 3,4 năm cơ

16. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

như m trước chả bit nói như nào nhưng năm rồi có dự án nhiều tiền về m ghi luôn là đề nghi tăng lương trong đánh giá cuối năm, cơ mà sếp tăng cả cty :)). năm nay có khi lại đề xuất tiếp , hóng các mẹ ntn vì cũng muốn cả ck e cũng đề nghị tăng nữa, lắm việc mà lương bthường

17. Viai

Viai Thành viên sắp chính thức

hóng mình cũng làm lâu rồi mà chả dám xin tăng lương

18. cherrypham90

cherrypham90 Thành viên chính thức

Em giống mn quá

Em làm đến 5-7 năm, các việc như mama tổng quan nào bảo hiểm, kế toán, call center, ....quy mô công ty nhỏ nên sếp dần dần dưa hết cho em. Sếp có đi 1-3 công ty vẫn hđ bình thường, mới đầu cũng ra quy định tăng lương thưởng nhưng dần dần không có chế độ nào, em định xin nghỉ mà chị em vẫn còn tinh cảm nên thôi

Nhưng tháng sau em nghỉ rùi, công ty cũng làm ăn chán lắm, lay lắt giờ dứt hẳn
    Em đang tìm việc mới, chị nào biết bảo dùm em nhé (Em lạc đề chút)

lesonnamdong thích bài này.
  19. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Cty mình làm tốt thì 6 tháng tăng lương nếu làm tốt, và cứ đúng kỳ chưa thấy tăng lương thì thắc mắc, nhưng làm phải tốt nhá. Hihi, mắc lỗi nhiều hoặc vi phạm nội quy cty thì khỏi hỏi. Hì hì. Mình thì cứ 6 tháng tăng lương 1 lần. Và cty mình cũng có đề xuất tăng lương với nhân sự, k nói thẳng với giám đốc nên cũng dễ.

20. nhim_cute

đau nhất là cái đó đấy mn nhỉ :(( có khi mình cũng phải làm mới lại mình rùi tính kế 1. bồi dưỡng thêm kiến thức rùi lượn 2. đàm phán lại lương hic