Sống cạnh thể loại hàng xóm thô bỉ...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mommy_daddy, 16/11/2010.

1. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Em biết làm cách nào đây các mẹ ơi...vừa tức vừa chán chỉ hận ko có đủ tiền để mua nhà khác ở thôi. 2 vợ chồng em lấy nhau đc mẹ chồng cho 1 căn hộ nhỏ tầng 1 chung cư để ở,gọi là căn hộ nhưng chính xác là kiot vì có 17m2 thôi ạ. Thế cũng chẳng sao nếu như ko có gia đình ông bà này chuyển đến. Mới đầu em cũng sang hỏi chuyện cho có trước có sau,bán anh em xa mua hàng xóm gần,thì biết trước đây ông bà ý bán cá ở chợ sau bán nhà thì chuyển về đây.Chuyện ko có gì ,cho đến 1 hôm nhà em lắp điều hòa thì cục nóng nhà em để bên ngoài gác xép lấn sang nhà ông ý 1 gang tay ( khoang 20cm) ông ý kêu ầm lên là nóng ko chịu nổi,ông ý bảo là nó che mất cái quạt thông gió nhà ông ý,mà sự thật là có che đâu,mà mùa hè năm nay các mẹ biết rồi đấy ,các đợt nóng cao điểm thì nóng dã man luôn,nhà ông ý có ĐH nhưng tiết kiệm ko bật rồi kêu cục nóng nó phả hơi nóng hầm hập vào cái cửa sổ,nhưng nói thật mùa nóng mà mở cửa sổ ra thì chỉ có chết,gió nóng từ đường cái thổi qua nhà em mới đến nhà ông ý nên dù em có để cách cái cục nóng lùi ra 20cm thì cũng chả an thua gì. em mới đề nghị ông ấy thế này: để em mua cái quạt gió công suất lớn hơn rồi lắp qua bên kia cho ông ý,buổi trưa ông ý đóng cửa sổ lại sẽ mát hơn.nhưng ô ý ko chịu,cứ nằng nặc bắt em phải dịch đúng địa phận nhà em. em tức quá dịch ra đúng nhà em,ko lấn tí nào,mất thêm 300k,nhà ô ý nóng vẫn cứ nóng,sang nói em mặc kệ. Từ đó trở đi em ghét nhà đấy kinh khủng,ko nói chuyện gì nữa,nhà đấy cũng chả nc với nhà nào trong xóm,cứ lùi lũi 1 mình. Ngày nào ô ý hứng lên thì hát karaoke 5,6 tiếng đồng hồ( sao mà khỏe thế ),hát thì ngọng líu ngọng lô,mà cứ ông ổng lên ko thể chịu đc. Thế còn chưa vần gì,ô ý chửi con cái thì thôi rồi,ngoa hơn đàn bà,cứ " Đ.m chúng mày ngu như con lợn..ông dí b..vào nuôi nữa,cút mẹ chúng mày đi......bla..bla "
    Chồng em bảo là sau này con sinh ra mà sống cạnh hàng xóm thế này thì hư con mất( còn 1mth nữa là em sinh cháu rồi ) 2 vợ chồng cùng là người có học,hàng ngày nghe ông ý nói rác tai vô cùng .Chưa đủ, mỗi lần nhìn thấy em đi ngang qua ông ý lại cho 1 cái gì đấy qua háng chả biết để làm gì,1 ngày phải mấy lần như vậy thư hỏi có tức ko. Phơi quần áo thì toàn phơi sang sân nhà em,toàn quần lót áo lót bay phất phới , em nói thì đc 1 lần xong lại đâu vào đấy,đến mức chán ko buồn đôi co nữa . THì lại có 1 hôm gần đây,sáng mở cửa ra em ngửi thấy mùi khai khai ( chắc chắn của người ) ,và thấy 1 vệt ngay dưới bậc thềm nhà em.......... trời ơi đến lúc này thì em tức quá , bật ngay máy lên và tâm sự trên này. hic hic ko biết làm thế nào cả,ko bắt đc quả tang thì chẳng làm đc gì,ko lẽ cứ chịu đựng mãi thế này sao????? Xin CẢM ƠN cả nhà đã lắng nghe tâm sự của em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mommy_daddy
    Đang tải...

2. ha hoa

ha hoa Guest

Ðề: Sống cạnh thể loại hàng xóm thô bỉ...

Theo mình thì nên đi ở chỗ khác chứ nhờ tổ dân phố cũng hok ăn thua j đâu.............................................................

mommy_daddy thích bài này.
  3. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Úi trời tớ sống từ bé đến h cạnh nhà hàng xóm hết chịu nổi mà lại là cô chú ruột mình chẳng làm j đc, cãi vả chán chê đâu lại vào đấy.

Đêm qua 11h-12h buồn ngủ díp mắt mà ko ngủ đc vì nhà nó (thằng em họ)hát karaoke say mê toàn nhạc vàng mới khổ e chứ, hát sai nhạc, mà cứ rống lên eo ơi chỉ muốn sang lấy cái giẻ bịt mồm nó lại cho mình ngủ thôi.

mommy_daddy thích bài này.
  4. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

chỉ tiếc là ko có đủ tiền để ở chỗ khác,thời buổi giá cả leo thang,đất tăng chóng mặt,đô tăng ,vàng tăng, lương ko tăng ,tiền việt mất giá. chắc em chỉ có cách đóng cửa nhắm mắt làm ngơ thôi

thuychi2 thích bài này.
  5. nhanhlanrung

nhanhlanrung Thành viên chính thức

Không còn cách nào khác cứ như vậy thì sống sao nổi ta ?

6. Bingo yeu

Bingo yeu Con ong làm mật yêu hoa!

Cái này em đã thấm rồi nên em rất thông cảm với mẹ nó. Ngày trước nhà em cũng đã phải ở cạnh Chí Phèo, mệt lắm. Em thì vốn hiền lành nên rất sợ va chạm. Nhưng đúng là trong cái rủi cũng có cái may, chồng em thấy vợ cứ thỉnh thoảng buồn vì hàng xóm nên ra sức cày cuốc để mua nhà mới cho vợ con đỡ phải buồn, cũng bởi thế mà bây giờ vợ chồng em có căn nhà rộng rãi rồi. Câu "bán anh em xa mua láng giềng gần" ko bao giờ sai. Sống cạnh hàng xóm Chí Phèo mệt mỏi lắm, dù mình đã cố hết sức để tránh va chạm mà nhiều lúc nó vẫn kiếm cớ gây sự với mình.

7. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Mình thì thấy việc đầu tiên bạn làm điều hòa sang nhà người ta là ko đúng rồi, là hàng xóm dù người ta có học hay vô học thì bạn cũng ko nên xâm phạm như vậy. Nhà mình làm cái cửa sổ quay sang phía hàng xóm cũng phải sang hỏi ý kiến người ta, mặc dù cửa sổ vuông góc chứ ko chiếu đúng vào nhà họ, họ ko đồng ý thì mình cũng thôi ko làm nữa. Còn nếu ông hàng xóm hát ầm ĩ thì mọi người khác cũng sẽ có ý kiến. Về việc mùi khai thì bạn nên để ý xem sao, nếu là chó mèo thì sao, mình ko nghĩ ông ý lại đứng đó mà ... vì như thế thì ai đi qua ông ý sẽ xấu hổ chứ. Còn việc ông ý chửi bậy thì bó tay rồi, ko thì bạn tìm nhà khác vậy. Ở nhà tập thể là khổ thế đấy.

8. vangchanh

vangchanh Bắt đầu tích cực

Sống cái kiểu thế này đúng là bực mình lắm.

9. nany

nany Mùa xuân én bay

trước nhà mình sống trong khu tập thẻ cũng vậy,nhà tầng trên cứ nhảy trên đầu

10. Mẹ Cóc

Mẹ Cóc và bé Sâu

THoai roài, rất thông cảm với nhà nàng vì cạnh nhà tớ cũng có 1 con mụ như thế. Mịa nó, từ hồi papa tớ còn, nóa đã khó chịu roài, nhà mềnh xây nhà đã hụt hẳn 10cm cho nhà nóa roài mà nóa còn gào mồm lên thía này thía nọ. Soi mói hàng xóm từng tí một. Chỗ nhà mình là nhà tập thể nên nó từng dãy từng dãy, có mí em nhà ở dãy trước nhà nó, phơi quần áo trên ban công tầng 2 mà nó cũng yêu cầu là quần phải treo vào trong vì ngay trước mặt nhà nó nếu ko nó sẽ lấy que khều quần áo vứt đi. Mịa nó, tui sinh viên ở trọ, có mỗi cái ban công bé tí chả treo ở đấy thì treo vào đâu. Hik, bó tay với những loại người như thế, sống cạnh cái loại này lúc nào cũng cần phải cẩn thận và đề phòng, vì có thể nó quay sang cắn trộm mình bất cứ lúc nào. Mệt.

11. phuongedu

phuongedu

ui giời, chả phải đâu xa, nhà e ngay mặt phố, nhưng cái ông già hàng xóm, ông í toàn đái vào bô, rồi đổ uỵch ra đường, coi như là giữa vách 2 nhà í. nhà e đường to 4 làn mà còn có người như thế chứ chả phải tập thể nhé. thỉnh thoảng là lại có sự vụ như vậy.

nhà ông í, 2 bên tường, 1 áp nhà e, 1 áp nhà phía bên kia, có lần, tự nhiên nghe uỳnh 1 cái, như là đổ tường, mọi người vào xem, vì nhà có mỗi 2 ông bà già, thì hóa ra, phía vách nhà phía bên kia, ông í đang tự phá tường nhà ông í, ông í phải 80 tuổi rồi, vậy mà tự phá cái tường giáp ranh kia đi, để nhà rộng hơn 10 - 20cm ( cứ coi 20cm - tường đôi), còn tường nhà ông í, phía bên nhà e, thì đã tự phá đi từ lúc nào rồi, hiện giờ,c ái mái nhà và phần gác xép phía trên, đang gá lên 2 cái trụ của 2 nhà 2 bện, 1 trong 2 là nhà em đấy ạ.
    à, lại nói cái tường mà nó đổ uỳnh, về nguyên nhân sâu xa, nó lại là của cái nhà bên kia, chứ ko phải nhà ông í, nghĩa là phía đó nhà ông í ko có tường, người ta kiện ông í ra phường, phường cưỡng chế bắt ông ấy xây lại chính cái tường đó - mà ông ấy phá - mấy lần rồi mà giờ nó vẫn chưa quá đầu người. hãi lắm í.

đấy, hàng xóm vẫn tồn tại đấy, chả hiểu sao có người buồn cười thế. sống để đức cho con chứ sao mà chỉ bo bo lợi cho mình 1 tí nhỉ, mà chết có mang được 20cm rộng lòng nhà ấy đi đâu nhỉ.

Cái vụ bẩn và đổ nước đái thì cả phố nhà e biết rồi, nhìn cái khăn mặt của ông ấy dùng mà khiếp.

12. xucxit

xucxit Thành viên tập sự

Chuyên này sống chung với nhau là thế đấy. có tí đất đai, ngày ngày gặp nhau thì nếu hòa thuận không sao, mà có cãi vã là mệt lắm. Chuyện cái điều hòa thì nói chung với ai dễ tính thì không sao, chứ với người kĩ tính thì không thể được. Cái này mình không nên lấn sang, họ nói chấp nhận.
    Chuyện mà ông ấy hay chửi con thì xem ra cũng là việc của họ, mình không có gì để ý kiến. Nếu họp tổ dân phố nói thì còn được.
    Vụ karaoke thì nên nói luôn 1 lần cho rõ, cùng lắm làm căng đi:mad:. Vì hát bt không sao, trưa và tối thì không được.

13. lanaqua

lanaqua Thành viên tập sự

Ở nhà chung cư hay tập thể đều mệt mỏi thế đấy, lúc nào cũng phải đi nhẹ nói khẽ cười duyên.

14. martini

martini sưu tầm tiền

Đợt xưa nhà em cũng vì vụ này mà đánh nhau loạn cả lên đấy ạ. Cứ phải làm một lần thì mới thôi được. Nhưng cái vụ điều hòa là mình không đúng lắm rồi.

15. mengong83

mengong83 Thành viên mới

Chắc mẹ nó phải lắp cửa chống ồn thôi :)

16. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Ối giời, nhà tui còn là Tổ trưởng tổ dân phố đôi co cơ, tởm lợm cái loại đấy.

17. lyhuyen

lyhuyen Bắt đầu nổi tiếng

hu hu em còn bị 2 quả hàng xóm "kiểu mẫu" này cơ:
    kiểu mẫu 1: Ngay cạnh nhà em mặt tiền nhà rộng thênh thang đủ 2 cái xe nối đuôi nhau để thoải mái, thế mà hôm nào nhà em để cái đầu xe chờm sang 1 tí (nhiều nhất là 1 cái bánh xe) liền bị kêu ầm ĩ rằng lấn chiếm chỗ để xe cuả nhà bác ấy. Sáng dậy bác ấy hay quét cửa nhà và vô tư tấp rác sang cửa nhà em. Có hôm em bắt gặp thế là giả vờ quét hộ cả cửa nhà em nữa. Sợ luôn.
    kiểu mẫu 2: trước mặt nhà em, mặt tiền còn rộng hơn nhà bác kia. Có 2 con chó, thường xuyên rình lúc tối trời để vác 2 con đấy ra chỗ cửa sổ nhà em để cho đái. Mà ngộ cái là cho 2 con cho ấy đái ở đấy suốt nhưng đến rằm tháng 7 lại vác tiền mã ra đó định đốt :(. Em thấy thế liền bảo: "Bác ơi nhà chảu chỉ có cái cửa sổ này thông hơi thôi nên nếu bác đốt ở đây thì nhà cháu chết ngạt (mà đúng thế thật ạ, nàh em cũng ở khu tập thể mà). Bác ấy chả thèm nói gì với em cả, em đi vào nhà thì bác ấy lại nhè nhàng đóng chặt cửa sổ nhà em lại và chuẩn bị đốt tiếp. Thấy mùi khói em lại ra bảo. Thế là bảo 1 năm đốt 1 lần có làm sao???:mad: em vẫn không đồng ý. Thế là bác ấy mang về lại bên hông nhà bác ấy để đốt. Nhưng kể từ đó thì bức tường chỗ cửa sổ nhà em toàn rác. May mà mấy cô chú đẩy xe rác chuyên đi qua đó và thu dọn hộ nhà em. Bây giờ vẫn vác mấy con chó sang nhà em để đái ị. Em chả thèm nói nói nữa. Vì thấy rằng miệng ai gần tai người đó, mình nói mình nghe, họ điếc đặc rồi.:-(

18. kHATVONG

kHATVONG Thành viên chính thức

Ôi trời may quá mình chưa gặp phải ai như vậy , tẩy chay đi chị không chơi với nhà ông ý nữa .

19. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Đúng là nhiều khi có những người củ chuối thật đấy. Bực cả mình. Nhà em cũng có hàng làm cửa sắt, cứ 1h là lôi nhau đi làm. Điên cả người nhưng mà cũng chẳng nói được. Hik. Nghề của nhà người ta rồi mà

20. vung

vung Thành viên tích cực

oài ơi, chắc tớ khá khẩm hơn tí. lúc đầu mua cái nhà này, hí hửng sân rộng, yên tĩnh. Ai ngờ, ngoài 2 cái nhà có học (nhà tớ và nhà 1 chú hàng xóm) thì còn lại là 3 nhà vô học là anh chị em ruột với nhau. 1 nhà vợ bán hàng rong- chồng bảo vệ, 1 nhà chồng là hằng hâm- vợ bán than, 1 nhà chồng xe ôm- vợ ở nhà. Hic. Vừa chân ướt chân ráo chuyển đến chúng nó đòi tớ phải nộp 80 triệu tiền ngõ chung. Tớ ko chịu chúng nó chửi ông ổng, điên quá tớ mời tổ dân phố vào, chú hàng xóm lại trình được tờ cam đoan có chữ ký của con mẹ nó ( 80 tuổi nhưng suốt ngày bài bạc nợ đầm đìa) đã nhận tiền ngõ xóm từ 3 đời chủ trước chúng nó mới chịu.
    Tớ lại ở làng, lắm thể loại dây mơ rễ mã. Nó rỉ tai họ hàng nhà nó ko cho tớ mở cửa sổ sau nhà, rồi ko được phơi khăn lau, vì như thế là phơi đồ thẳng cửa nhà nó (mặc dù còn cách 1 đoạn tường 20p, vẫn là đất nhà tớ và 1 đoạn đường ngõ to tướng). Đỉnh điểm 1 lần con cháu nó đóng uỳnh cửa sổ làm con tớ đang ngủ thức giấc. Điên lên, tớ giở đúng giọng Hải Phòng ra ca cho 1 bài- từ đó tịt ngóm.
    Nhưng giờ á, vẫn khó chịu. Mịa sư, sân thì sân chung, đất đai sổ đỏ đàng hoàng mà cứ như là nhờ vả chúng nó ý. Xe mình để ngoài cửa ra nhắc nhở mang xe vào nhà, trong khi chúng nó phơi la liệt bát đĩa chăn màn, đốt bếp lò, nấu nướng, chửi nhau trước cửa nhà người ta thì chả sao. ... Oài, nói chung là nhiều lắm, ko kể hết được