Đau Đầu Vì Lựa Chọn Sữa Cho Con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thuyhoatruong, 10/10/2017.

1. thuyhoatruong

thuyhoatruong Thành viên tập sự

Con em 2 tuổi bé còi quá, giờ em muốn tìm sữa phù hợp cho con, có mẹ nào biết sữa tốt ko chỉ giùm em với ạ. các mẹ giúp em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhoatruong
    Đang tải...

2. huonghaui

huonghaui Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ sữa chỉ là 1 phần thôi, quan trọng là nên xem lại chế độ ăn uống, sinh hoạt của bé, cho bé hoạt động thể chất nhiều thì bé sẽ ham ăn thôi, bé 2 tuổi thì sữa công thức chỉ chiếm vai trò nhỏ thôi bạn ạ, nhiều mom giờ có tẩy chay sữa công thức nữa đó!

3. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Tầm bé 2 tuổi này là ăn cháo và có bé có thể ăn cơm nói chung cũng tùy. Nên sữa chỉ là ăn ở bữa xế chiều hoặc bữa tối chứ không phải là bữa chính. Bé nhà mình khi đã biết tới sữa tươi là khoảng hơn 1 tuổi là bé đã không uống sữa bột rồi.

4. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

Bé còi thì có nhiều nguyên nhân, mẹ nên cho bé đi khám bác sĩ xem có thiếu chất dinh dưỡng nào không. Đối với trẻ còi cọc thì đầu tiên cần bổ sung kẽm, vitamin D trước. Lương, tôm, cá chép, ruốc cóc là những thực phẩm giàu kẽm khá tốt, bổ sung vitamin D, tắm nắng cũng cần thiết. Sau đó rồi mới bồi bổ thêm bằng những thực phẩm giàu dinh dưỡng khác chẳng hạn như tổ yến... Cho trẻ ăn thêm sữa chua, váng sữa, vừa giàu dinh dưỡng lại hỗ trợ tiêu hóa tốt. Lựa sữa công thức cho trẻ thì bên cạnh các dưỡng chất bt còn nên chú ý đến các thành phần phát triển trí não khác.

5. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Bé nhà em ăn sữa enfa có cả DHA lẫn MFGM giống với thành phần sữa mẹ đó ạ. 2 dưỡng chất này rất tốt cho não, đặc biệt là MFGM trước đây chi có trong sữa mẹ thôi, gần đây mới có duy nhất sữa công thức enfa là có tổng hợp thêm dưỡng chất này ấy chứ. Mà em nghe bảo là 150 ký sữa mới chiết xuất ra dc 1 ký dưỡng chất đấy ạ, rất giá trị luôn

6. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

Chất MFGM đó tốt lắm ấy chứ ạ. MFGM kết hợp với DHA trong sữa enfa giúp tăng cường gấp đôi liên kết não bộ, phát triển nhận thức, tư duy của trẻ. Không những vậy còn hỗ trợ cả hệ miễn dịch nữa đấy ak

7. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng đang tìm hiểu sữa này, thấy khá tốt đấy chứ, bạn bè mình cũng đang sử dụng sữa enfa vì nghe có chất MFGM, các mẹ nào ít sữa thì cũng có thể sử dụng, vậy là sữa mẹ và sữa công thức được rút ngắn đi 1 chút nữa rồi

8. Thiên Phúc Tamsoa

Thiên Phúc Tamsoa Thành viên mới

Nhà mình chỉ chon sữa Enfa và Grow cho con thôi, k chon quá nhiều. Kết hợp sữa công thức, ăn uống khoa học và ngủ nghỉ đúng giờ giấc con sẽ phát triển toàn diện nhất ạ!

9. me dzô

me dzô Thành viên sắp chính thức

Bạn tìm loaị sữa modilac doucea của Pháp í, hoặc sữa origin của medibest cũng tốt. Ngoài ra bạn cho con uống thêm men tiêu hóa để con hấp thụ thức ăn tốt...Bạn tham khảo sữa trên trang sieuthisua365.vn xem nhé mình hay mua ở đây.

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cho mình hóng với.