Toàn quốc: Gom Mua Chung Bột & Quả Bồ Hòn - Sp Tẩy Rửa 100% Thiên Nhiên

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi tngoc4289, 5/10/2017.

1. tngoc4289

tngoc4289 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi,

Nhà em có bé, đang lên mạng tìm các loại sản phẩm tẩy rửa từ thiên nhiên mà thấy quả bồ hòn này, thực tế em chưa dùng bao giờ, nhưng gg thì ra quá nhiều tác dụng, ưu điểm của loại này. Cũng rất nhiều FB các shop online bán sản phẩm này nữa. Nhưng thấy giá thành phẩm bột thì đắt quá trung bình toàn 250-270k/kg bột, ~150k/kg quả.

Em tìm mỏi mắt cả chiều( ko làm ăn j được) ra địa chỉ mua tận nơi sản xuất của quả và bột bồ hòn( đã phơi khô và tán thành bột mịn)

Em lên đây rủ các mẹ mua chung để được giá tốt và bớt phí chuyển xe. Họ nói hiện tại đang hết mùa bồ hòn, tuy nhiên họ có sẵn quả và bột từ vụ vừa rồi. Giá mua chung cho 10kg như sau, chưa tính phí xe nhưng họ báo em chắc chỉ 100k hoặc 150k là cùng. Mình mua chung chia ra mỗi ng 1kg chỉ thêm 10k nữa thôi.

Bột bồ hòn: 180k/kg( chỉ việc pha mỗi lần rửa bát 1 thìa cf bột là ok)
    Quả bồ hòn đã tách hạt: 95k/kg

Mn có nhu cầu thì cùng mua với em nhé, bây giờ cứ thiên nhiên là tốt nhất. Em gửi mng ít hình ảnh em tải trên mạng về.
    Quả đây ạ:

Và đây là bột:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tngoc4289
  2. tngoc4289

Mng tham khảo về quả cũng như tác dụng của bồ hòn ở web này nhé, em lên fb search ra đấy ạ: http://slimweb.vn/quagiatbohon

3. tngoc4289

Cách dùng bột bồ hòn chi tiết cho từng nhu cầu đây ạ:
    Hôm nay em xin phép viết bài hướng dẫn sử dụng bột bồ hòn cho chị em cần tham khảo ạ.

[​IMG][​IMG][​IMG] Công dụng [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG]✅ Rửa bình sữa cho bé.
    [​IMG]✅ Rửa bát đĩa sạch bong kin kít.
    [​IMG]✅ Lau nhà, lau bàn bếp, cửa kính, tủ lạnh....
    [​IMG]✅ Giặt quần áo tối màu.
    [​IMG]✅ Rửa mặt, Tắm gội ( gội nên dùng cho người da dầu và tóc ngắn).

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] Cách dùng [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG]✅ Rửa bình sữa : Dùng 0,5 - 1 thìa cafe bột bồ hòn, pha vào 300-500ml nước, khuấy cho lên bọt rồi dùng khăn xô rửa như bình thường. Các chi tiết nhỏ nên dùng chổi cọ nhỏ để rửa cho sạch. #Cách 2 : Cho 1 ít bột bồ hòn vào khăn xô, gấp lại cho bột khỏi rơi ra, bóp nhẹ với 1 chút nước cho khăn lên bọt rồi cọ như bình thường.

[​IMG]✅ Rửa bát đĩa : Dùng 1-1,5 thìa cafe bột bồ hòn pha với 500ml-1L nước ( nếu bát đĩa ít hoặc ít dầu nỡ chỉ cần dùng 1/2-2/3 thìa và pha với lượng nước ít trong bát nhỏ như hay dùng với nước rửa bát), nước ấm càng tốt. Khuấy 1 lúc rồi rửa như bình thường. #Cách 2 : cho 1 ít bột vào khắn xô, gấp lại cho bột ko bị rơi ra, bóp nhẹ trong bát nước nhỏ cho ra bọt, sau đó dùng khăn xô rửa bát như bình thường.
    Chú ý : nếu nồi chảo nhiều dầu mỡ nên dùng giấy ăn lau qua dầu mỡ đó để nhanh sạch hơn, tiết kiệm bột bồ hòn hơn và tránh đc tình trạng mỡ trôi xuống cống đọng lại gây tắc cống.

[​IMG]✅ Lau nhà : 1-2 thìa ( hoặc ít hơn) tuỳ vào nhu cầu lau, diện tích lau, nhà bẩn hay sạch. Cho vào xô lau nhà, xả nước vào khuấy và dùng chổi giặt rồi lau như bình thường. Lau lại bằng nước 1 lần, nếu nhà sạch, pha ít bột và loãng thì ko cần lau lại bằng nước.
    Lau bàn kính, tủ lạnh, bàn bếp cũng tương tự.

[​IMG]✅ Giặt quần áo tối màu : Dùng 2 thìa cafe cho 7kg quần áo.
    - Giặt máy : Cho vào túi vải dày hoặc chiếc tất dày, ngâm vào nước ấm tầm 5p sau đó dùng tay bóp bóp cho saponin tan ra rồi dùng nước đó giặt. Chọn chế độ ít nước.
    - Giặt tay : Lọc qua túi vải mỏng là được. Nên ngâm quần áo trong nước bồ hòn 10-15p rồi giặt giúp quần áo mềm hơn và sạch hơn.
    Không nên giặt quần áo sáng màu.

4. tngoc4289

Em gửi thêm cho các mẹ hình ảnh, với công dụng, ko có mn có nhu cầu ạ, em thì thấy sp thiên nhiên ko hóa chất bh là ok nhất:[​IMG]

5. mephantom78

mephantom78 Thành viên chính thức

Cho tớ 1 kg bồ hòn nguyên quả tách hạt nhé

6. tngoc4289

Mn hỏi cơ quan gom thêm đi:) em +mn mới là 2kg. Để em đẩy bài lên xem có mn trên diễn đàn có nhu cầu ko.hihi

7. me_mocmeo

me_mocmeo Thành viên nổi tiếng

Đánh dấu

8. tngoc4289

hihihi, tìm hiểu rùi mua chugn đi mn