Tâm sự Mẹ Nào Thích Chửi Người Thứ 3 Thì Vào Đây Chửi Em Đi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hoa đồng tiền 125, 18/10/2017.

1. Hoa đồng tiền 125

Hoa đồng tiền 125 Thành viên mới

Ôi chị ơi, đầu óc em lúc đó mà đủ tỉnh táo, minh mẫn thì em cũng chả vồ vào người nyc làm gì. Lúc đó, em như kiểu chết đuối vớ được cọc nên cứ bám lấy nó để sống tiếp. Càng ngày em càng nhận ra phụ nữ nếu cái gì cũng sồn sồn, cũng đòi công bằng 1-1 với nam giới thì khổ. Tốt nhất là phải biết nhẫn nại, biết nhịn một chút thì mới êm ấm được

Đang tải...

2. Hoa đồng tiền 125

Chuyện của những người như mình với bạn thì chỉ có trải qua mới thấu hết nỗi đau. Nói thật đến lúc này, chỉ cần ngồi nghĩ lại, nước mắt mình cũng tự chảy. CHả hiểu sinh vào cái giờ khốn nạn nào mà số kiếp lại như thế. Mình hỏi mẹ mình là: mẹ sinh con giờ nào để con còn biết đường tránh giờ đó ra, nhưng bà không nhớ, chỉ nhớ mỗi đó là buổi chiều. Đến ngày thì âm dương lẫn lộn. ĐÚng là dấu hiệu khổ từ trong trứng

vo mai anh kiet thích bài này.
  3. banbuon2016

banbuon2016 Thành viên nổi tiếng

Hóng tiếp câu chuyện của mn

4. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Uh, thì lúc đuối có cái cọc bám vào để không chìm nhưng khi sống rồi thì sáng mắt ra để không phải khổ. Biết lúc nào nhu/cương, mềm mại uốn lượn như nước thì mới ổn.

nokiae thích bài này.
  5. ngoclan080608

ngoclan080608 Thành viên tích cực

Mình nói ko biết có oan cho đàn ông ko chứ mình thấy khi họ chưa đạt được thì lời ong bướm dành bằng được thì thôi. Khi đạt được rồi thì lại rẻ rúng mình như rác rưởi vậy. Họ khác mình.
    Mình cũng lấy chồng qua quít cho xong đây. Nhưng mình là mẫu người sống mô phạm và chịu đựng nên ko có sóng gió (ở với nhau mới đuọc 10 năm thôi à) Thực chất là sóng ngầm trong lòng thôi. Người cá tính, sống bản năng sẽ khó chấp nhận cuộc đời như vậy. Nhưng như bạn chủ thớt thì đau buồn quá.
    Càng ngày mình càng nghiệm ra là có nỗi niềm gì tự mình chịu hết cho con cái trọn vẹn. Yêu đương cái gì chứ. Rồi cũng trôi nhanh như tuổi trẻ cả thôi. Ko có gì là mãi mãi cả. Nỗi đau cũng vậy. Đau 1 tuần, 1 tháng, đến 1 năm thì cũng phải nguôi ngoai. Dại khờ cũng vậy.
    Cố lên bạn à.

nokiae thích bài này.
  6. nhat_thi3n

nhat_thi3n Bắt đầu tích cực

Cũng kịch tính quá mn à!

7. nokiae

nokiae Thành viên tích cực

chờ bạn

8. Hoa đồng tiền 125

Dạo này lu bu nhiều việc, nhiều lúc muốn viết 1 chút cho nhẹ lòng mà cuối cùng cũng chẳng sờ vào được cái máy tính. Mãi mới tranh thủ được tí thời gian lên đây kể lể nốt.

Nói về thằng nyc. Đêm hôm đấy, sau khi khóc lóc cho thỏa nỗi lòng, em đã kể cho nó nghe về chuyện em bị ck đánh. Nó nhảy dựng lên, rồi ôm em suýt xoa, thương xót. Nó lấy dầu xoa xoa bóp bóp vào những chỗ bầm, chỗ tím, rồi tự trách mình đã làm em khổ. Em thì cứ nước mắt ngắn dài, không phải vì những vết đau kia, mà cảm thấy chút hạnh phúc mong manh còn sót lại. Em đã nghĩ rằng nó sẽ tỏ ra sợ hãi khi nghe tin thằng ck em đã biết chuyện giữa em và nó cơ. Rồi em nghĩ nó sẽ tránh xa em để không bị liên lụy. Những gì nó làm lúc này khiến em cảm thấy được thương xót phần nào.

Rồi nó bắt đầu thì thầm: "Em có dám yêu anh nữa không? Hay là chúng mình đi nơi khác sống đi". Em không nói gì, cứ im lặng nghe, rồi nhìn nó. Nước mắt cứ chảy dài. Em thấy mình may mắn. Ít nhất nó đã không bỏ rơi em. Ít nhất nó cũng còn có trách nhiệm với em.

Cố nuốt những hờn tủi, vừa nói, vừa sụt sịt: "Em sẽ mang cu con đi cùng, anh có đồng ý không?". Nó sững lại 1 lúc, rồi mặt bắt đầu nghiêm túc hơn:

- Anh chỉ sợ mẹ con em không dám đi cùng anh thôi

Lúc này em hơi chột dạ. Không hiểu nó định nói gì, nhưng chỉ cần nó đồng ý cho em, em chấp nhận tất.

Nó nắm tay em, hôn lên trán, hôn nhẹ lên môi, quàng tay ôm chặt người em, rồi vẫn tiếp tục thì thầm vào tai: "Dù thế nào anh vẫn rất yêu em".

Vẫn bằng một giọng đều đều, nó bắt đầu kể: "Ngày chúng mình chia tay, không phải bởi mẹ anh chê em này nọ, mà bởi ông bà có ý định mai mối anh với người khác. Người này là con của bạn bố anh, gia đình rất khá, mà khá theo kiểu quan chức. Cô ấy cũng chơi với anh từ nhỏ, nó cũng thích anh... Ngày chia tay em, anh hận mình lắm, hận mình đã bỏ rơi em, hận mình là thằng đàn ông tồi... Đến bây giờ anh vẫn hận chính bản thân mình khi thấy em đau khổ thế này...".

Từng lời, từng chữ của nó làm khúc ruột em đau buốt. Ô hóa ra em bị đá là vì nhà nó tham quyền, tham chức, đã thế lại còn đổ tiếng ác cho em. Ô khốn nạn thay cả nhà nó, tưởng hiền lành thế nào mà hóa ra lại khốn nạn hết mức. Thế mà giờ nó còn dám nói lời yêu, lời thương, rồi kiểu xót xa em lắm.

"À hóa ra là anh có người khác. Người ta là con nhà gia thế, còn tôi là con của bà đi buôn sắt vụn. Thế mà mẹ anh dám dài mồm, dài mỏ chê tôi. Đúng là miệng nam mô, bụng một bồ dao găm. Tôi kinh hãi cái gia đình anh. Thế giờ đây, anh muốn gì ở tôi? Sao anh không về mà cưới cô ta đi, còn định đi theo tôi làm gì? Thương hại à?".

"Anh và cô gái kia đã cưới nhau"

"Đã cưới nhau"? Em không tin vào những gì mình nghe thấy. "Cưới nhau rồi?" Em lặp lại lần nữa. "Cưới bao giờ? Tại sao bây giờ anh mới nói cho tôi biết?".

"Ngay sau khi chia tay em được 1 vài tháng. Lúc đó, em đang ở SG", nó thở dài, nói từng lời thật chậm.

"ôi mẹ ơi. Vậy là anh cưới trước cả tôi, và ngày cưới tôi anh còn mang bộ mặt giả tình giả nghĩa đến. Anh coi tôi là cái gì vậy?"

"Anh vẫn luôn coi em là người anh yêu thương nhất. Chưa bao giờ anh ngừng nhớ đến em. Ngay cả khi ở bên vợ. Anh vẫn luôn nhớ đến em. Đó là lý do tại sao anh có mặt ở đây khi nghe về chuyện gia đình em. Anh không cần vợ. Anh chỉ cần em thôi".

"Giả dối, giả dối. Nếu anh chỉ cần tôi thì anh đã không bỏ tôi để đi lấy con khác. ĐỒ giả dối". Em vừa khóc vừa lao vào đánh nó thùm thụp. Thằng khốn, giờ này mà nó còn dám nói những lời như thế.

"Anh cút về với con vợ của anh đi. Tôi không cần anh, đồ khốn nạn".

"Anh và vợ đã ly thân, kể từ ngày anh vào SG. Hôn nhân của anh cũng không hạnh phúc, vì lòng anh lúc nào cũng nhớ đến em. Anh luôn thấy khó chịu khi ở cạnh vợ nên gia đình luôn căng thẳng. Cũng đã có lúc anh nghĩ phải quên em đi, nhất là khi cô ấy có thai, nhưng càng cố càng không được. Rồi cái thai hỏng, anh càng buồn chán cuộc sống gia đình. Anh nói với cô ấy là cần thời gian để suy nghĩ về mối quan hệ. Và anh vào SG..."

"À hóa ra là anh coi tôi là giải pháp thay thế đấy. Nếu anh và vợ không trục trặc chắc chẳng có chỗ cho tôi đứng đâu nhỉ? ANh còn khốn nạn hơn cả thằng chồng của tôi. Tôi hận anh còn hơn hận nó".

"Đừng, đừng như thế nữa. Hãy nhìn thẳng vào sự thật. Chúng ta vẫn còn yêu nhau và chúng ta rất cần nhau lúc này", nó ôm chặt lấy em như thể nếu chỉ lỏng ra một chút là em sẽ chạy mất.

Em không nói thêm gì, chỉ khóc ngất. Sao số phận cứ trêu đùa mãi thế này...

ngoclan080608 thích bài này.
  9. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là trò đùa của số phận. Hóng E kể tiếp!

10. nokiae

quá khổ

11. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

đánh dấu chờ mẹ n up tiếp

12. Hanhts

Hanhts Thành viên đạt chuẩn

em thì sau 5 năm yêu nhau cũng bị bỏ rơi vì "bố mẹ anh bảo em bé, sau này đẻ con nó yếu", với "nòi nhà em hai đời vợ chồng nên bố mẹ anh không đồng ý" (chẳng là ông ngoại, rồi chị nhà bác và anh trai em ai cũng lần đò thứ 2)
    Em thì k như chị chủ top. Xin nyc một đứa con. Tự nuôi mặc dù rất vất vả. Cũng chỉ vì mấy năm sau chẳng yêu ai được nữa, thấy thằng nào cũng toàn điểm xấu (ám ảnh). :D

13. Hoa đồng tiền 125

Sau bao vấp ngã thì mình thấy sống 2 mẹ con đúng là nhàn thân. Đời mình toàn bị đàn ông nó làm khổ. Hi vọng sau này không khổ vì ông con

Hanhts thích bài này.
  14. nokiae

ba
    ạn

15. Hanhts

Chị ơi, nhiều lúc có 2 mẹ con cũng vất vả mà cực lắm. Chưa nói đến chuyện tiền nong. Nhưng cũng cố hết sức vì ông con thôi chị ạ

16. Hanhts

Chị ơi, nhiều lúc có 2 mẹ con cũng vất vả mà cực lắm. Chưa nói đến chuyện tiền nong. Nhưng cũng cố hết sức vì ông con thôi chị ạ

17. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Đợi dài cổ truyện của mẹ nó. :D:D

18. bìnhtâman

bìnhtâman Thành viên tích cực

Úi zời k fải k có tinh yeu ma 10 anh thi 8 anh se ngoai tình khi có gái ngay truoc mat mn ak. Đan ong may ai giữ dc minh khj bj cam dỗ cơ chứ

19. bìnhtâman

bìnhtâman Thành viên tích cực

Ôi tinh yeu chi ma gian truân zữ. Tíến lên vs đời mn ơi!

20. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Mn không viết tiếp nữa à.?

21. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Mỗi phận đều đã được định , chẳng cười được với ai , chỉ khi đến lúc sau cùng mới biết mình sướng hay khổ
    Mong em bình an