Cần giúp: Trẻ 10 Tuổi Học Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Lan Hương_20593, 26/10/2017.

1. Lan Hương_20593

Lan Hương_20593 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi , em muốn hỏi là trẻ con 10 tuổi thì đã nên đi học tiếng Anh chưa ạ. Em biết là học càng sớm thì càng tốt, nhưng 10 tuổi có hơi sớm không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lan Hương_20593
    Đang tải...

2. Luonghuong1990

Luonghuong1990 Thành viên tập sự

mình có đọc 1 bài báo của British council thì họ nói rằng độ tuổi lí tưởng để học tiếng anh cho bé là trước 15 tuổi, vì có thể sẽ có khả năng giao tiếp trôi chảy như người bản xứ hơn . Họ còn nói rằng, ở Anh, trẻ em bắt đầu học ngôn ngữ thứ hai từ giai đoạn 6-7 tuổi. Vậy nên cho bé học lúc này không muộn đâu nha

Lan Hương_20593 thích bài này.
  3. Lan Hương_20593

mình sợ con mình học tiếng Anh xong lại quên mất tiếng Việt , thấy mấy bài báo trên mạng với các video trên youtube thấy sợ quá

4. Trang (mẹ Bon)

Trang (mẹ Bon) Thành viên tập sự

10 tuổi em nghĩ là muộn chị ạ! Vì tầm đó có thể sẽ không thích học ngoại ngữ. Còn việc quên tiếng Việt thì không sợ ạ, vì con đang trong môi trường tiếng Việt rồi mà mẹ.

5. Lan Hương_20593

vì con em nó rụt rè quá, lúc nhỏ nhỏ cũng định cho cháu nó đi cơ mà đi được vào hôm thì cháu tỏ biểu hiện là không muốn đi nữa , hôm nọ cũng định cho cháu ra trung tâm SCOTS học thử khóa teen của họ nhưng cháu cứ sờ sợ, hơi e ngại

6. samuelkpop1202

samuelkpop1202 Thành viên tập sự

trẻ con lúc nào chả thế hả mẹ, mẹ cứ thử cho cháu đi học thêm vài buổi nữa xem, nếu mà giáo viên tốt, môi trường tốt thì cháu năng động lên ngay ấy mà, có khi về còn bắn tiếng Anh tằng tằng ấy chứ. Con mình cũng thế mà, cũng đang cho con học khóa teen ở SCOTS đây

7. Nam An HN

Nam An HN Thành viên tập sự

Học càng sớm càng tốt mẹ ạ, như em ngày xưa 10 tuổi được học tiếng Anh sớm thì giờ tốt biết bao nhiêu:(

8. lyngocuyen

lyngocuyen Thành viên mới

em nghĩ 5-6 tuổi là cho học được rồi ạ. 10 tuổi thì hơi trễ rồi

9. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

10 tuổi là quá ok rùi bạn ơi, đừng để trễ quá.

10. Kiddy Library

Kiddy Library Thành viên mới

@Lan Hương_20593: trẻ nên được tạo môi trường học càng sớm càng tốt chị ạ. với bé 10 tuổi, chị nên nói chuyện với bé và chuẩn bị tinh thần cho bé là bé sẽ chuẩn bị đến trường và để học một ngôn ngữ mới. Hơn nữa chị nên khuyến khích bé bằng cách trao đổi với bé những điểm tích cực mà bé sẽ nhận được khi học một ngôn ngữ mới. Chị có thể tạo môi trường cho bé chẳng hạn: nếu bé thích những câu chuyện cổ tích, chị giới thiệu cho bé những câu chuyện cổ tích phương Tây, và sau đó nhắn nhủ với bé là 'sẽ còn nhiều câu chuyện hay nữa nếu bé học tiếng Anh và tự khám phá'....Kiddy Library chỉ cho một ví dụ vậy thôi, nhưng tùy theo sở thích của bé, chị có thể trao đổi với khuyến khích bé tốt hơn. Năm mới chúc bé học tiếng Anh giỏi. Nếu chị có thêm câu hỏi gì, chị có thể gởi email cho mình tại đây http://kiddylibrary.com/contacts.

11. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Chẳng có gì gọi là trễ nhé

12. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Mình đang theo dõi thầy này, thầy dạy và truyền đạt rất ok.

13. Nam An HN

Nam An HN Thành viên tập sự

Nếu mẹ nào ở HN có thể tham khảo trường Eton của thầy Hải, dạy Tiếng Anh và chương trình của Mỹ định hướng du học, rất hay đó ạ :)

14. ngannamthuongnho

ngannamthuongnho Thành viên tập sự

10 tuổi mà chưa đi hc tiếng anh là quá trễ rồi chị ơi. em thấy các bé mẫu giáo đã đi học tiếng anh rồi ạ. chị ở HN hay TPHCM ạ hay ở Tỉnh khác vậy ạ

maunang_baby thích bài này.
  15. venus456

venus456 Thành viên tập sự

10 tuổi là học muộn rồi đó mẹ ơi, nhiều gia đình bé mới 3 tuổi đã được gia đình cho đi học ở các trung tâm rồi. Mẹ của bé thử cho bé học ở trung tâm Ispeaking xem , mình thấy trung tâm chất lượng dạy và học rất tốt, bé được người nước ngoài hướng dẫn rất nhiệt tình và chu đáo, các kỹ năng nghe - nói - đọc - viết cũng được cải thiện nhanh chóng. Mình cũng đánh giá giáo trình đào tạo cho các cao khi không đặt nặng lý thuyết mà hướng nhiều về thực hành hơn. Học phí cũng phù hợp với tài chính của các gia đình
    Có điều em làm em hơi băn khoăn là , các bạn trợ giảng còn trẻ quá không biết có am hiểu tâm lý của các con để có thể hướng dẫn các con tốt trong buổi học không !
    Nếu mẹ bé quan tâm có thể lên fanpage hoặc website trung tâm để tham khảo thêm ạ