Kinh nghiệm: Tẩy Chay Tt Môi Giới Người Giúp Việc Thiên Kim

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mẹ cu Benz, 1/11/2017.

1. Mẹ cu Benz

Mẹ cu Benz Thành viên tập sự

Chắc hẳn các chị/em có con nhỏ đều đau đầu giống em về việc tìm người giúp việc khi không có ông bà hai bên phụ giúp.
    Em không muốn tin nhưng cũng phải nhìn nhận đây là sự thật và nó đã xảy ra với em trong ngay ngày hôm nay.
    Em có con nhỏ, cách đây 2.5 tháng bà ngoại phải về chăm ông nên em quýnh quáng tìm người giúp việc. Thời gian gấp gáp nên em qua trung tâm Thiên Kim, trung tâm này có đăng bài rầm rộ từ mấy năm trên lamchame. Và hiện tại TK vẫn đang nhận là trung tâm giới thiệu việc làm UY TÍN nhất Hà nội. Uy tín lắm ạ! Em được giới thiệu cô giúp việc như trong ảnh em đính kèm. Cô tên Sen (Doãn Thị Sen), quê Giao Thủy, Nam Định. Cô sinh năm 1958. Nhưng sẽ nhận là sinh năm 1963 hoặc 1964. Khi được TT tư vấn thì cô là người có kinh nghiệm 11 năm gv, chăm trẻ, làm lâu dài, lương 4.5 triệu. Phí em phải trả ngay và luôn là 1tr5 ngay khi nhận người (không có thời gian thử việc đâu ạ).
    Trong 2.5 tháng cô làm nhà em, thì cô về quê 2 lần (em đều biếu tiền xe ít nhiều), xin ứng trước lương 2 lần, dịp 20/10 em biếu cô cái thẻ cào điện thoại, cô đau răng em mua thuốc xịn cho cô uống, ho cô lấy chanh đào mật ong ngậm. Nhà em có 1 mẹ 1 con, diện tích 25m2, việc cực kì ít. Chưa tính t7,cn em kiêm hết việc nhà. Thế mà cuối tháng 10 cô cáo bệnh xin về đi khám và chữa bệnh trong khi hợp đồng là 4 tháng. Để thuyết phục rằng cô đau chân và đau tay, cô kể chuyện con cô mắng cô như thế nào, đòi cô về ngay và luôn ra làm sao. Khi trả lương cho cô em đã biếu cô thêm tiền và không khiếu nại trung tâm. Nhưng cô vừa mới ra khỏi nhà em sáng nay (1/11/2017) thì 2 tiếng sau TT Thiên Kim lại đăng tin cô lên. Em ức lắm chị em ạ. Em có quá đáng chỗ nào không? Trung tâm có tâm không vậy? Người giúp việc có thành thật không vậy?

Attached Files:

Kích thước file:
      162.8 KB
      Lượt xem:
      36

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ cu Benz
    Đang tải...

2. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

trung tâm này đã có câu trả lời rõ ràng cho mn chưa

3. Mẹ cu Benz

Mẹ cu Benz Thành viên tập sự

Trung tâm k trl. Em cũng k kiện cáo gì vì nghĩ cô về quê chữa bệnh. Hiện tại cô đã làm việc ở nhà khác. Hàng xóm nhà em cũng kịp kể với em về việc cô kêu ca ở nhà em như thế nào. Cô làm ở nhà em mà e chưa một lần nói xấu cô. Em đang ở nhà trông con và đau đầu tìm phương án.

Thiết kế website thích bài này.
  4. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

mn nhờ người thân tìm người quen ở quê xem như thế nào, qua môi giới nhiều rủi ro lắm

5. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

trung tâm này làm ăn như vậy thì còn ai tìm đến nữa