Bài Học Xương Máu Sau Khi Trị Mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi minhminhnguyen2017, 15/11/2017.

1. minhminhnguyen2017

minhminhnguyen2017 Thành viên tập sự

Chào mọi người. Cách đây nửa năm, em bị dị ứng da, thay đổi nội tiết tố nên da lên mụn rất nhiều. Tưởng là để vậy rồi mụn sẽ hết nhưng nó ngày càng lây lan. Khoảng 3 tháng gần đây, em quyết tâm trị mụn với nhiều phương pháp khác nhau. Tính ra cũng tốn tiền nhưng da em đã cải thiện vượt bậc. Nay em muốn chia sẻ với mọi người chu trình dưỡng da ban ngày của em. Còn ban đêm rất dài nên em đành chia sẻ bài khác.

Do ban đêm dùng kem dưỡng nhiều với tiết dầu kha khá nên vừa thức dậy em đã sửa mặt ngay. Do da mụn nên em thích dùng sữa rửa mặt tạo bọt để dịu nhẹ cho da.

Tiếp theo là toner rồi đến dưỡng ẩm ban ngày. Mọi thức đều dịu nhẹ và không gây kích ứng cho da. Hiện em đang dùm toner Thayer và serume dưỡng ẩm Timeless B5. Lí do mụn là có thể do da quá khô, không đủ dưỡng chất nên em phải bổ sung dưỡng ẩm ban ngày. Tuy nhiên, nhiều người lại mắc sai lầm là không dùng dưỡng ẩm sợ bí da. Sai rồi nhé! Phải dưỡng ẩm cấp nước cho da mọi người ạ.

Tiếp theo nữa, em dùng kem trị mụn loại mỏng nhẹ. Em chọn loại chấm lên cách vết mụn để triệt tiêu đốm mụn.
    Cuối cùng là kem chống nắng. Em xài Biore UV màu xanh dương nhẹ dịu mà không bị bết rít.

À, hiện sữa rửa mặt và kem trị mụn em dùng là mua ở Trị mụn NOT TODAY. Ban đầu nghe là sản phẩm việc có công thức Pháp gì đó làm em cũng hơi sợ là kem trộn. Nhưng đọc kĩ thành phần thì loại này không có thành phần kem trộn. Giá lại ok tầm 200 mấy nên em mua dùng thử luôn. Thiệt tình sau nửa năm trị mụn, em đã tìm ra kem trị mụn tốt cho cuộc đời em rồi mọi người ạ. Đây là loại đẩy mụn nhẹ nên sau tầm 1 tuần, da em được cải thiện rõ. Giờ thì lo trị thâm. Sẵn đây mọi người chia sẻ cho em biết loại trị thâm mụn nào ok nhé. Em cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhminhnguyen2017
    Đang tải...

2. lan2507

lan2507 Thành viên tập sự

Chị ơi tình trang da của em giống của chị cũng bị thay đổi nội tiết, em mới bị mấy tháng gần đây dùng sản phẩm của chị nó thay đổi như nào ạ, có cần uống thêm thuốc gì không chị, em lo lắm ạ

minhminhnguyen2017 thích bài này.
  3. minhminhnguyen2017

minhminhnguyen2017 Thành viên tập sự

Thuốc chỉ làm cơ thể nóng hơn thôi đó em. Ngày trước chị có thử đi BV Da Liễu thử, người ta cho thuốc quá trời, tình trạng còn ghê hơn. Mấy cái sản phẩm dưỡng thì nó cũng dưỡng ẩm tốt nhưng không thấy gì đặc biệt. Nhưng cái Not Today là đẩy mụn lên dùng thích lắm đó em. Em lên FB search Trị Mụn NOT TODAY xem thử đi. ok lắm :D

lan2507 thích bài này.
  4. lan2507

lan2507 Thành viên tập sự

Cảm ơn chị nhé, em thử dùng xem sao

5. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Mình cũng sợ mụn lắm, may mà mặt dày không có mụn. :D. Nhưng phải cái tội lỗ chân lông to.

lan2507 thích bài này.