Cần giúp: Có Mẹ Nào Dùng Thuốc Xịt Mũi Nozeytin Chưa Ạ, Có Tốt Ko? Em Bị Viêm Mũi Dị Ứng Khổ Quá, Hichic

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Thuypanda, 23/11/2017.

1. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Mắc cái bệnh viêm mũi dị ứng khổ quá mn ạ, mấy hôm nay trở trời, vừa lạnh vừa khô nên em bị hắt hơi, sổ mũi suốt, nước mũi cứ chảy ròng ròng, khó chịu chẳng muốn đi đâu hay làm gì. Hôm trước đi mua thuốc được chị bán thuốc giới thiệu 1 loại thuốc tên Nozeytin dạng xịt mũi. Em search thử thông tin về thuốc xịt mũi Nozeytin này thì thấy có vẻ cũng tiện dùng mà lành, ko bị tác dụng phụ như mấy loại thuốc xịt mũi khác. Ai bị viêm mũi dị ứng chắc sẽ hiểu bệnh này khó chữa, cứ tái đi tái lại suốt. Ngày trước em cũng đi khám rồi uống thuốc mãi chẳng khỏi. Mà bệnh này mỗi lần bị thì cực kỳ khó chịu, nên em cứ phải dùng mấy thuốc nhỏ mũi suốt cho dễ chịu chứ để thế thì khó chịu lắm chẳng muốn làm gì. Sau này em mới biết là mấy thuốc nhỏ mũi với xịt mũi ko được dùng dài ngày, chỉ dùng 3-5 ngày đổ lại thôi vì dùng dài ngày rất nhiều tác dụng phụ chảy máu cam, lờn thuốc, buồn nôn... các kiểu sợ lắm, xong em chẳng dám dùng nữa.
    Thấy chị bán thuốc bảo thuốc xịt mũi Nozeytin này là loại mới, dùng lâu dài được. Cho em hỏi có ai dùng chưa chia sẻ cho em và mọi người với ạ, dùng dài ngày có sao không? Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuypanda
    Đang tải...

2. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang đau khổ về cái mũi đây, cứ tới mùa này là bắt đầu khó chịu lắm. Mà cũng dùng qua nhiều loại rồi vẫn chưa thấy ăn thua gì cả, mình cũng từng nghe nói về loại Thuốc xịt mũi Nozeytin mà chủ top nhắc đến nhưng cũng không biết hiệu quả thế nào. Dùng có tác dụng phụ gì không nhỉ?

3. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

em cũng mãn tính cái viêm mũi dị ứng đây ạ, sáng nào dậy cũng làm 1 tràng hắt xì rộn hết cả nhà, hiii. Cái Thuốc xịt mũi Nozeytin cũng nghe chị ở cửa hàng thuốc gần nhà chỉ cho dùng mà chưa biết hiệu quả thật sự thế nào nên em chưa mua ạ, bệnh viêm mũi dị ứng cũng đâu phải dễ chữa đúng không các chị!

4. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

Mấy loại thuốc xịt mũi em toàn thấy bác sĩ chỉ định không được dùng dài ngày đâu, vì dễ gây chảy máu cam rồi tổn thương niêm mạc mũi nữa ý. Vì thế các mẹ dùng loại nào cũng nên tìm hiểu kỹ chút nhé :)

5. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Mình cũng đã dùng Nozeytin rồi nè. Nghe nói thuốc này có thành phần j đó lần đầu tiên được sản xuất ở Việt Nam đấy. Lọ dạng xịt nhỏ gọn mang ra ngoài khá tiện. Mình cũng thử dùng được 1 tháng nay rồi. Cơ bản thấy cũng ổn hơn, cảm giác thoải mái hơn nhiều

mechubecon3112 thích bài này.
  6. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Khổ ghê, gặp đúng topic liên quan tới cái bệnh của em nên hào hứng quá đi ạ. Mỗi lần bị viêm mũi dị ứng là em chẳng muốn làm ăn gì hết, ngồi nghỉ thôi vẫn mệt thì biết rồi đấy, huhu

7. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Các chị ở đây có ai dùng Thuốc xịt mũi Nozeytin chưa ạ, thấy có hiệu quả không vậy?

8. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Cái này dùng ok phết đấy. Ban đầu mình cũng thấy hơi ngại vì viêm mũi dị ứng là bệnh kinh niên rồi, dùng dài ngày nhỡ bị sao nặng hơn thì khổ, nhưng dùng cả mấy tháng nay rồi không thấy sao cả.

9. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Thuốc xịt mũi Nozeytin thì khác đó chị ơi, dùng dài ngày được. Chứ mình bị bệnh này cứ thay đổi thời tiết là lại bị mà dùng mấy loại kia sợ tác dụng phụ lắm

10. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Loại này mình đang dùng đây ạ, mình bị viêm mũi dị ứng mãn tính luôn rồi, mỗi lần thời tiết thay đổi là ôi thôi cứ hắt hơi liên tục ko ngừng, rồi ngứa mũi xong nước mũi chảy ròng ròng. Xịt cái này vào là hết ngay đấy các mẹ ạ. Xịt một phát là cả ngày dễ chịu, đợt nào chớm bị phát xịt luôn là khỏi ngay, nhạy phết đấy

11. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Không hiểu nếu đang dùng Nozeytin mà thấy đỡ, mình ngưng dùng thì có bị lại không các mẹ ha?

tinhyeunho thích bài này.
  12. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Em thấy dạng xịt này tiện lợi đấy các mẹ nhỉ? Mình đứng hay ngồi đều dễ xịt chứ lắm khi đi làm mà dùng loại nhỏ mũi cứ phải ngửa cổ cũng không được lịch sự lắm :( Mà nhiều khi nhỏ xong thuốc như kiểu ko ngấm hết ấy

anhtom1912 thích bài này.
  13. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Đúng rồi, dùng dạng xịt hiệu quả hơn vì các hạt sương luồn sâu vào trong hốc mũi và dễ phân tán hơn

14. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Mỗi khi thời tiết giao mùa, không khí ẩm thấp… là mình lại ngứa mũi, hắt xì đến thắt ruột mà không ngừng, nước mũi chảy ròng ròng, mệt mỏi chẳng muốn làm gì

thanhtam1 thích bài này.
  15. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Tớ còn kè kè với cái hộp giấy ăn, đi làm mà chả làm ăn được gì, cứ ngồi hắt hơi với xì mũi, về nhà cũng mệt, chả thiết mần ăn gì, chồng con cũng mặc kệ luôn :(

16. shopten

shopten Thành viên tích cực

Mũi mà không giải quyết được là xuống họng thậm chí sang tai ngay, các bác tai mũi họng là liên quan tới nhau lắm đấy, mà mấy kiểu bệnh này để lâu thành nhức đầu, cực kỳ khó chịu

17. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Cái thuốc Nozeytin các mẹ đang nói tới là thuốc viên hay sao ạ? Mình cũng thử dùng nhiều loại rồi nhưng chưa biết loại này bao giờ

memitbop thích bài này.
  18. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Nozeytin là thuốc xịt mũi chứa Azelastin – kháng Histamin thế hệ 2, chai của nó dạng xịt, dùng ngoài có tác dụng tại chỗ để điều trị viêm mũi dị ứng đó nàng ơi. Cái này ưu việt lắm, nhanh khỏi mà ko có tác dụng phụ như các thuốc xịt mũi co mạch và kháng histamin thế hệ cũ

19. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi hay thử chữa viêm mũi dị ứng bằng tỏi đi ạ
    Có nhiều cách mà các mẹ có thể áp dụng nhé:
    - Dùng dịch tỏi và mật ong theo tỉ lệ 1:2, trộn đều. Mỗi ngày dùng nhét vào mũi 3 lần (dùng bông gòn thấm và nhét mũi).
    - Dùng dầu vừng và dịch tỏi: ép hoặc giã nát tỏi để lấy dịch tỏi. Dầu vừng và dịch tỏi theo tỉ lệ 1:1. Sau khi vệ sinh mũi sạch sẽ và lau khô thì lấy bông gòn thấm vào dung dịch đó và nhét vào mũi. Thực hiện 2-3 lần/ngày.
    - Dùng 2 tép tỏi để ăn sống trong bữa ăn hàng ngày. Việc ăn tỏi sống có thể hơi khó chịu nhưng cách này mang lại hiệu quả rất cao.

huongvcbphan thích bài này.
  20. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Cách này mình cũng thử rồi, không ăn thua mẹ hoatrangnguyen0501 ạ, mùi tỏi hăng lên sộc vào mũi khó chịu lắm