Toàn quốc: Góc Chia Sẻ Làm Đẹp Thẩm Mỹ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Nhàn Phạm UTC, 9/12/2017.

1. Nhàn Phạm UTC

Nhàn Phạm UTC Thành viên tập sự

Em sinh ra trong gia đình thuần nông, mọi thu nhập đều trông chờ vào ruộng đồng và những đồng lương ít hỏi đi làm thuê nơi đất khách quê người của bố và mẹ. Vì vậy nuôi được 2 chị em ăn học là vô cùng vất vả đối với bố mẹ em chứ đừng nói đến làm đẹp cho con. Em thì giống bố cho nên răng hơi hô chút lại còn hơi khấp khểnh, da thì ngăm ngăm cũng không đẹp vì từ nhỏ đã nắng mưa ngoài đồng để đỡ đần bố mẹ. Ý thức được điều đó, em có gắng học thật tốt để có thể thi đỗ vào trường đại học có tiếng tăm một chút rồi có được một công việc tốt với mức lương tốt để giúp đỡ bố mẹ nuôi em của em ăn học cũng như bản thân bớt khổ hơn.

Rồi cũng đạt được mong ước các mẹ ạ, em theo học đại học ngành du lịch tại một trường ở Hà Nội với số điểm cũng khá. Trong hơn 4 năm học đại học, em luôn nỗ lực học tập để có được tấm bằng giỏi như hiện nay và đặc biệt là luôn cố gắng được học bổng để đỡ phần nào chi phí cho bố mẹ. Khi còn ngồi trên ghế giảng đường em cứ nghĩ chỉ cần mình có thực lực, học thật tốt là có thể kiếm được công việc thật ngon. Nhưng đời không như mơ.

Cái hôm em đi phỏng vấn vào 1 công ty du lịch là cái hôm làm em thay đổi mọi ý nghĩ. Cùng vào phỏng vấn với em hôm đó là cô bạn thân học cùng đại học với em khá xinh xắn các mẹ ạ nhưng chỉ được bằng TB khá, em tự tin lắm luôn….…. Kết quả thế nào mà em không đỗ mà bạn của em thì đỗ. Em cũng mừng cho nó nhưng cảm thấy chạnh lòng. Em nghĩ chắc do mình thiếu may mắn thôi. Rồi công ty thứ 2, thứ 3 cũng như vậy. Em quyết định nộp vào công ty nhỏ lẻ để làm tạm vì không thể không có công việc được, thực sự em rất cần một công việc lúc bấy giờ. Em làm hướng dẫn viên cho công ty nhỏ với đồng lương ít ỏi, nhưng những tour em được nhận lại ít hơn mọi người và toàn là những tour về miền núi. Không ai muốn nhận. Lúc đó em mới nghĩ ra: thì ra bằng cấp cũng phải đi đôi với ngoại hình nữa. Em bắt đầu lên youtube học trang điểm rồi tóc tai. Cũng cải thiện được đáng kể. Tình cờ lướt facebook em có thấy một số nha khoa đang có công nghệ niềng răng và bọc sứ. Nhìn các chị bọc sứ mà mê tít, em cũng ước mình có hàm răng đẹp như vậy. Mò vào khảo giá ôi chao, nó đắt so với em. Hic hic, em không đủ kinh tế để làm các mẹ ạ. Mà niềng răng thì không được, công việc của em không cho phép em đeo 1 đống sắt xiểng trong miệng đã xấu lại còn xấu hơn sao.

Trời không phụ người, cuối cùng nhân duyên cũng đưa em đến với làm đẹp cho bộ nhá khi mà một khách hàng của em lại chính là chuyên gia răng hàm mặt. Em cũng tâm sự kể cho anh ấy nghe nhiều chuyện, và anh ấy giới thiệu cho em niềng răng trong suốt clevalign của Hàn. Niềng mà không như niềng, tính thẩm mỹ của nó cao. Em cũng hứng thú lần mò vào page của nha khoa ấy và tìm hiểu rồi cũng quyết định làm ở đó.

Trong hơn năm để thay đổi ngoại hình, giờ em tự tin vô cùng, không còn cái cảm giác cười phải che miệng, cũng không còn cái cảm giác ngứa mặt vì mụn cám mụn gạo, đúng là cái răng cái tóc là góc con người các mẹ nhỉ. Em dự định đi nộp hồ sơ xin việc công ty tốt hơn cảm giác hơi run chút, các mẹ chúc em may mắn đi ạ:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhàn Phạm UTC
    hahaluong123456 thích bài này.
  2. hahaluong123456

hahaluong123456 Thành viên tập sự

Cái clevalign đó ở đâu.mà hiệu quả lắm hả em

3. Nhàn Phạm UTC

Nhàn Phạm UTC Thành viên tập sự

của hàn chị ạ, giá rẻ hơn loại của mỹ mà chất lượng như nhau chị à. lại đỡ mất thời gian đi lại nhiều nha khoa

4. Nguyễn Huệ hs

Nguyễn Huệ hs Thành viên tập sự

chúc chị may mắn nhé, lần này chắc chắn được, 5ting, chị cho em xin review mụn chị ơi

5. Nguyễn Trang 89

Nguyễn Trang 89 Thành viên tập sự

chị đang tìm hiểu về làm sứ, không biết nên không nhỉ

6. hahaluong123456

chị cũng bị khấp khểnh nhẹ. không biết có ok không

7. nobita.nobita

nobita.nobita Thành viên tập sự

8. nobita.nobita

nobita.nobita Thành viên tập sự

mom ơi. cho xin địa chị răng trong suốt nhé. em cũng đang có ý định chị ạ

9. hahaluong123456

thanks em nhé. nổ địa chỉ đi. hôm nào chị qua đó tư vấn cái

10. Nguyễn Trang 89

chị trị mụn và chăm sóc da tại spa ở cầu giấy em nhé, em có thể đến spa chăm sóc, giá cũng phải chăng

11. Nguyễn Trang 89

em niềng ở 71 vạn phúc, Ba Đình, Hà Nội chị nhé, nha khoa của người Hàn luôn chị ạ

12. Nguyễn Trang 89

71 vạn phúc, Ba Đình, Hà Nội chị nhé

13. Nguyễn Trang 89

các mẹ chúc em may mắn đê toàn hỏi địa chỉ em làm thôi hic

14. hahaluong123456

Cảm ơn nhé.phải đi nghe tư vấn mói đc. chị già rồi không biết có ok không

15. Nguyễn Trang 89

16. Nguyễn Trang 89

vâng, chị đi tư vấn xem. bên đấy chuyên gia Hàn Quốc chị ạ. Chị đến tư vấn xem thế nào chứ em cũng biết ít thôi