Thông tin: Bị Quyết Bé Hết Lười Ăn Và Ngủ Ngon Và Hết Táo Bón , Các Mẹ Vào Đây Nhé:

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi luongthanhhuyen-87, 24/6/2017.

1. luongthanhhuyen-87

luongthanhhuyen-87 Thành viên chính thức

Chào các mẹ: Mình cũng là 1 bà mẹ có cô con gái 2 tuổi lười ăn nhất quả đất , mỗi lần cho con ăn là 1 trận chiến với 2 mẹ con, đêm nằm ngủ thì ko được 1 giấc ngủ ngon, rồi đì ị thì cá tiếng nói chung là hết sức vất vả , trong lòng không yên và mình quyết định cho bé đi khám bs dinh dưỡng xem tình hình con thế nào . đến bs kiểm tra 1 lúc và phán : bé ko có bệnh gì ko thiếu can xi , bs còn bảo răng mọc đầy mồm hì, nhưng bs vấn kê cho bé nhà mình 2 loại thuốc là men tiêu hóa và thuốc bố . từ ngày uống 2 loại thuốc đây bé nhà mình ăn ngon đi lớp mình theo dõi thì bé ăn nhanh thứ 3 trong lớp, buổi chiều đi học về uống 1 hộp sữa .6h ăn 1 bát cơm xay, tối 8h lại uống sửa , đêm ngủ 1 giấc ngon lành . điều mình thích nhất là ngày nào bé cũng đi ị được 1 bãi hihi. sau 20 ngày bé nhà minh lên 1kg. thức ra mình chia sẽ lên đây ko phải là mình bán thuốc mà mình chỉ muốn những bà mẹ có con cũng cảnh ngộ hết lo lắng vì con lười ăn giống như mình.
    những bà mẹ nào quan tâm thì mình sẽ nhắn tên 2 loại thuốc đó và tự đi ra hiệu thuốc mua chứ mình ko bán nhé :

Xem thêm các chủ đề tạo bởi luongthanhhuyen-87
    Đang tải...

2. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Cháu mình 9 tháng mà bị đi táo triền miên, có đợt kéo dài 11 ngày, phài thụt đít mới ra đuoc cục bé ti, thụt xong thi lai táo tiép đến giò là 7 ngày chưa ị. Mà chế độ ăn cua bé đầy đu rau xanh, sua chua, nước quýt , hoa quả, sữa mẹ ... 1 ngày. Ko bít la bé có thiêu chât ji ko nua

3. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

Bé mình thì khoảng ăn uống cũng khá là ngoan. Tuy nhiên cũng có 1-2 hôm con giở chúng bỏ ăn. Những lúc như vậy thì mình chỉ tăng lượng sữa bình lên cho bé ti để đảm bảo dinh dưỡng thôi, cho ăn thêm sữa chua vào bữa xế nữa để kích tích men tiêu hoá là xong ngay í mà

4. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

Chị đang cho con ti sữa gì thế ạ? Bé em cũng lười ăn quá. Lại lười ti cả sữa nữa

5. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

Bạn thử enfamil đi, bé mình dùng từ bé đến giờ. Tuy nhiên con mình thi k phải dạng bụ sữa đâu. Bé chỉ roi roi thôi nhưng lanh lợi lắm, ăn uống cũng trộm vía nữa

6. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

Em cũng chỉ cần thế thoii. Chứ Cam nó cứ mảnh mai èo uột lười ti lười ăn. Khổ lắm ạ

7. shop_online_dt

shop_online_dt IN ÁO ĐÔI

Con mình thì từ lúc cai sữa bị táo bón ngày nào cũng đi nhưng phải rặn mãi hoặc thụt thì đi được nhiều. Nhà mình đã chuyển sang Nan và thay đổi cách chế biến, ăn nhiều rau, uống nước cam, nước dừa , sữa chua mà vẫn bị táo. Các mẹ có cho con uống cốm hay men ti sinh gì không mách nhà em với?

8. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

cùng hoàn cảnh con biếng ăn giống bạn, met thật

9. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bé mình thì khoảng ăn uống cũng khá là ngoan