Kinh nghiệm: Quỹ Đen Các Mẹ Có Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

By Chuhongnhung on 29/5/2017 lúc 11:58 AM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Phụ nữ cần có quỹ đen ai cũng biết. Đến em nghèo tháng kiếm 2 triệu mà còn biết dấm dúi chồng lập quỹ đen nữa là :D. Nên em hỏi chút các mẹ có quỹ đen, quỹ các mẹ lập được bao lâu ? có được bao tiền rồi ? . Em lập đc 6 tháng, có 1 sổ tiết kiệm 10 triệu rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

1. chinhim2106
      chinhim2106
      Hi hi e giỏi quá nhỉ. Từ lâu lâu giờ k vào diễn đàn thấy e vẫn lên kế hoạch chi tiêu, tiết kiệm rất chi hợp lý. Chị cũng chưa có khoản quỹ đen nào, vì chưa biết cách quản lý chi tiêu :(
    2. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      đến bây giờ mình chẳng có 1 đồng quỹ đen nào cả :(
    3. Mẹ Minh Nhép
      Mẹ Minh Nhép
      mình cũng lên KH lập quỹ đen từ mấy năm trước nhưng hết việc này đến việc khác lôi ra tiêu, đến giờ vẫn chả có đồng nào :(
    4. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi là bởi vì mọi ng kiếm đc nhiều tiền. Sẵn tiền thì thích j là tiêu. Còn e thu nhập thấp thì phải căn ke thôi ạ :D
    5. chinhim2106
      chinhim2106
      Cũng k hẳn đâu e. lắm lúc cũng chả có xu nào mà tiêu đâu. Chẳng qua chưa quản lý chi tiêu được tốt cứ hay bị phóng tay ý
    6. Khanh2311
      Khanh2311
      Em toàn vung tay quá Trán. nên giờ để được có 50tr ạ :))
    7. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Buồn quá các mẹ ạ. Hqua ck e bảo tết này cty chưa lấy đc tiền từ chủ đầu tư nên k có tiền ăn tết. E nghe sốt vó nên quyết định rút ít tiền từ quỹ đen ra tiêu. Ck e thấy thế cứ gặng hỏi tiền ở đâu ra, tết nhất r ai cho vay. E đành phải nói e chơi họ giờ đc rút. Ck e bảo chơi họ bao h sao a k biết. Lúc ý cuống quá e bảo 1 năm. Thế là ck e kiểu bất ngờ. Huhu, thế này k biết sau có còn tích đc quỹ đen k ? Vì thấy ck có vẻ nghi ngờ lắm. Hoặc ck cũng tự tích quỹ đen cho ck k nữa
    8. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      E thấy bình thường mà. E cũng đang đc 75m rồi. Cố sang năm để đc tròn 100
    9. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      E là trường hợp 1. E ở nhà bán hàng onl, tháng kiếm đc 2-3tr. E bỏ 1 nửa vào quỹ đen. Thôi thì đời biết thế nào, cứ có 1 khoản phòng khi bất trắc
    10. lananh273
      lananh273
      Sao mn không bảo bố mẹ vk cho vay, nháy vs bố mẹ mình trước 1 câu
    11. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Bởi e đang vay bố mẹ e 25tr rồi. Đã hẹn các cụ tết trả. Làm j có ch chưa trả đã lại vay tiếp
    12. ratladetinh84
      ratladetinh84
      cứ tỏ ra bt thôi, đừng giải thích nhiều nó càng nghi ngờ. chị đang nuôi con nên chả có tiền mà tích lũy. năm hết tết đến tiền ko còn 1 xu, tình ko còn 1 cắc. không sao, năm mậu tuất làm lại, cày tích lũy phòng trừ ốm đau. :(
    13. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Thôi năm nay e đành cố gắng để dành gấp rưỡi để bù vào cả quỹ đen quỹ đỏ vậy. Chắc 2 vợ ck bóp mồm bóp miệng tiêu chừng 6tr/ tháng thôi. Haizzz. Nếu có bầu chắc còn mệt nữa
    14. sunshine_0812
      sunshine_0812
      Mệt phết đây khi chồng nghi ngờ và k bằng lòng...! mình cũng đang để ra một ít do chồng không nghe mình góp ý trong việc chi tiêu, công việc thì k ổn định, năm được năm không. Chi tiêu thì hay hứng lên là cho bạn bè vay mượn, đầu tư làm ăn mấy năm rồi toàn lỗ. Nhưng xem ra chồng mà biết được thì có lẽ sẽ có chuyện, sẽ không hiểu cho mình vì những lý do trên đâu, mình nghĩ là như thế. Nên không biết là nên thế nào?
    15. ratladetinh84
      ratladetinh84
      nuôi con tốn lắm lắm, nên càng nhiều vẫn ko thấy đủ. thích các bài của em hehe. đc cái thằng ck em là ng tốt đó, nuôi vợ mà ko thấy í kiến gì chứ thằng ck chị chị đi làm lương 6tr nó còn coi thường lương thấp, lười làm ko chăm cơ.
    16. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ôi e lờ đi thôi chứ càng giải thích càng lộ. Thôi từ giờ phải kín kẽ hơn vậy. May mà ck biết số nhỏ còn cái sổ tiết kiệm 75tr thì e giấu bên nhà đẻ ck k biết :p
    17. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ôi mưa đến đâu mát mặt đến đấy thôi c ạ. Với lại chưa con cái thì ít nảy sinh lắm. E để dành quỹ đen k hẳn để phòng lúc ly hôn mà e nghĩ đến lúc sinh e bé. Mình ngồi nhà k kiếm ra tiền mà muốn chi tiêu cho mình, cho con k phải ngửa tay xin ck quá nhiều. Ngửa tay nhiều có thể ck k nói nhưng mẹ ck sẽ khó chịu. Nếu như mình có tiền, mình tiêu thì bà sẽ đỡ hơn
    18. TeachArt
      TeachArt
      Hóng. Nhiều mẹ giỏi quá ạ
    19. hoatrucbach01
      hoatrucbach01
      thực ra các mẹ tự làm ra tiền và thu nhập bao nhiêu ck không biết thì các mẹ có quỹ đen đỏ gì ck cũng đâu có biết? như tớ đây này ck vẫn biết là tớ có tiền chứ, nhưng cụ thể có bao nhiêu ck không biết và cũng kệ vợ không quan tâm, khi nào cần tiền thì hỏi cho anh vay, hoạc nhà có việc gì thì bảo vk là mình làm cái này cần khoản này, mình sẽ nói khoản đó thì k đủ, em có 1 nửa còn 1 nửa để em đi vay rồi dồn trả sau, thực tế là tiền mình cả heee.
      Qũy đen là để phu nữ chúng ta chủ động kinh tế và để cho các bố cố gắng hơn chứ cũng đâu có dấu tiêu riêng, gọi là đen thôi chứ nhà có việc lại lấy ra dug hết, nói dối đi vay cho ck cố làm phấn đấu mà trả thay vì nghĩ vk mình có tiền lo được hết thì các ông làm được tiền lại ăn chơi, bù khú hết.
    20. sunshine_0812
      sunshine_0812
      Chuẩn đấy mn ạ, như tớ cũng rút ra kn sâu sắc là nên vậy, không chồng có tiền lại ăn chơi bù khú hết, như chồng tớ với vợ con thì có vẻ khó khăn, nhưng về quê tết mới thấy vung tiền cho cháu trong nhà ghê lắm, mà cháu con giàu hơn mình, cháu hơn cả tuổi chồng mà. Mình bảo thay cái mặt giặt mà chưa đồng ý nói chưa hỏng, ti vi thì 32'' đời cũ, trong khi ở quê giờ ăn chơi lắm, đầy đủ k thiếu thứ gì, máy giặt thì toàn cửa ngang, ti vi đời mới to đùng nối mạng...Mình k thích chồng ở tính kiểu sĩ diện hão, mình còn chưa kiếm đủ bằng con cháu ở quê mà cứ còn tỏ vẻ, cho tiền này nọ, ng ta khó khăn thì không nói làm gì nhưng họ còn khá hơn mình...!