Bố mẹ nào định sinh con năm Mão vào đây trao đổi tý nào...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi FRIENDLY, 20/11/2010.

1. FRIENDLY

FRIENDLY Thành viên đạt chuẩn

Vợ chồng mình đều sinh năm Canh Thân và có một bé gái sinh năm Mậu Tý. Bọn mình đang định sinh thêm bé nữa mà không biết chọn năm Mão hay năm Thìn? Các bố các mẹ biết tư vấn mình với ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi FRIENDLY
    Đang tải...

2. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Ðề: Bố mẹ nào định sinh con năm Mão vào đây trao đổi tý nào...

Chọn năm nào thì đều do vc bạn tự trao đổi là chính, nếu cần yếu tố tâm linh thì xem năm nào hợp với bố mẹ hơn. Nhưng bạn cũng cần chuẩn bị tinh thần trc, nhiều khi sẽ k đc theo ý mình đâu, hihi.
    VC mình định sinh con năm Mão, vì hợp tuổi bố.

3. ThươngHận

ThươngHận Mr.Thanh_ Duyên Nợ

Oạch anh chị kế hoạch đến năm thìn đi ạ,theo "tam hợp tứ hành xung"...anh chị cùng tuổi sinh năm canh thân và có một bé năm mậu tý là rất hợp đó( con cái khoe mạnh,ngoan,dễ nuôi,kinh tế ổn định...) năm tới là năm Mão sẽ không đẹp bằng năm Thìn...
    Tam Hợp: Tý->...Thìn->...Thân.
    Tứ Hành Xung: Ngọ->...Tuất->...Dần
    Đó là ý kiến riêng của em được biết qua sách tử vi...còn dẫn chứng các tuổi thì phải qua VC anh chị,bà con "nghiệm" ra đã.

4. vy's mama

vy's mama Bắt đầu tích cực

Mình cũng biết con cái là trời cho nhưng vẫn muốn xen sinh bé năm nào là hợp với bố mẹ hơi duy tâm 1 tí nếu được như ý muốn thì càng tốt còn không thì trời cho lúc nào thì hưởng lúc đó vậy.Bạn ơi cho mình hỏi là vợ chồng mình cũng định sinh bé thứ hai vào năm mão liệu có hợp với vợ chồng mình không.Mình tuổi hổ chồng tuổi chuột bé thứ nhất là bé gái tuổi trâu.Mong bạn trả lời sớm.

5. FRIENDLY

FRIENDLY Thành viên đạt chuẩn

"Oạch anh chị kế hoạch đến năm thìn đi ạ,theo "tam hợp tứ hành xung"...anh chị cùng tuổi sinh năm canh thân và có một bé năm mậu tý là rất hợp đó( con cái khoe mạnh,ngoan,dễ nuôi,kinh tế ổn định...) năm tới là năm Mão sẽ không đẹp bằng năm Thìn...
    Tam Hợp: Tý->...Thìn->...Thân.
    Tứ Hành Xung: Ngọ->...Tuất->...Dần
    Đó là ý kiến riêng của em được biết qua sách tử vi...còn dẫn chứng các tuổi thì phải qua VC anh chị,bà con "nghiệm" ra đã. "

Cảm ơn ThươngHan. Mình lại cứ ngại Thân- Tý - Thìn (Tam hợp hóa tam tai) mà Năm Thìn lại là mệnh Thủy hợp với bố mẹ mà không hợp với cô chị lắm.

6. ThươngHận

ThươngHận Mr.Thanh_ Duyên Nợ

Mấy bài viết trên đây mình xin mạn phép trả lời theo ý mình hiểu trong sách tử vi có nhắc đến cho bạn FRIENDLY tham khảo chứ mình cũng như mọi người không biết nhiều đâu...:)Bạn FRIENDLY nghĩ "tam hợp hoá tam tai" đọc đến đây mình thấy "choáng" luôn:rolleyes:.Vì các tuổi trong gia đình bạn theo sách viết rất là đẹp còn hợp hay không VC bạn nuôi và chăm sóc con sẽ biết mà.
    Bạn Vy's mama hỏi về các tuổi hợp thì mình đọc sách báo thấy có nhiều sách viết các tuổi sau đây hợp nhau:
    Các tuổi hợp: Tý(chuột)...Thìn(rồng)...Thân(khỉ).
    Sửu(trâu)...Tỵ(rắn)...Dậu(gà).
    Dần(hổ)...Ngọ(ngựa)...Tuất(chó).
    Mão(mèo)...Mùi(dê)...Hợi(lợn).
    Bạn Vy's mama tuổi Dần(nếu sn 86),chồng bạn tuổi Tý(nếu sn 84)& Bé nhà bạn tuổi Sửu(nếu sn 2009) năm mới là Tân Mão 2011 nếu không kế hoạch được nữa...\\:D/ thì có em bé cũng tốt.Theo ý kiến quan điểm riêng của mình nếu dựa vào tuổi thì không ảnh hưởng gì đến việc hợp hay không.Vì chuyện này chỉ có những thầy "chuyên" mới biết được còn phải biết ngày-tháng-năm sinh,giờ sinh,ngày sinh,ngũ hành...Quan trọng là sinh em bé là cần có sự chuẩn bị kỹ lưỡng để vừa chăm sóc bé đầu tốt vừa chăm sóc em bé con tốt\\:D/

7. vy's mama

vy's mama Bắt đầu tích cực

Bạn ơi mình mong câu trả lời của bạn thật nhiều cuối cùng cũng thỏa lòng.Bạn nói rất đúng quan trọng là phải chuẩn bị tốt về tinh thần và vật chất để chăm sóc tốt cho bé lớn và bé nhỏ.hi nhưng tại ông xã mình nhiều tuổi rồi(sinh năm 72 cơ)nên mình sinh luôn.Cảm ơn bạn nhiều nhé.