Than Thở. Bị Muộn Con. Mong Các Mẹ Chia Sẻ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi cogaitocxu2015, 31/1/2018.

1. cogaitocxu2015

cogaitocxu2015 Bắt đầu nổi tiếng

Chào bqt.ad và các mẹ thân yêu nhé. Chúc ad. Và các mẹ cùng bqt một buổi tối vui vẻ .
    Thực sự tâm trạng lúc này và cũng như bao ngày từ khi mình lấy chồng tới giờ rất buồn. Tiêu cực. Cũng đã đôi lần mình muốn uống thuốc ngủ. Để ngủ thật sâu trả phải suy nghĩ gì nữa.
    ** mình và chồng chjng chăn gối đến nay đã được 10 năm tròn chịa. Nhưng niềm vui không được nhiều vì mình vẫn chưa sinh dc bé nào hết. Mình thì bt nhưng thật k may số phận chồng mình bị k có tinh trùng trong tinh dịch. Mình thật rất sốc khi nghe bsy nói vậy. Thương a. Buồn. Lo lắng cảm súc lẫn lộn. Mình và anh đi chạy chữa khắp nơi . Đâu đâu có thuốc hay mình cũng đi. Cung đến. Tiền tài cũng k cánh mà ra đi. Bao nhiêu lần nhìn anh mà mình chỉ muốn nói ( thôi anh à. Với em k có con cũng ks. A và e sống vv là được rồi) nói thế để tự động viên nhau thôi chứ thực ra mình biết a cũng khổ tâm biết bao nhiêu. Hàng xóm . Cha mẹ. A.e nhà mình k hiểu rõ nguyên nhân. Họ nghĩ là mình bị vô sinh. Nhưng với mình sao cũng dc. Cho a bớt khổ.... đến khi mình nhận nuôi một bé trai khi nhận cháu đc gần 1tuoi. Đến bgio cháu hơn 4tuoi rồi. Có con vui lắm . Tuy k phải mình sinh ra. Nhưng mình thấy như mình sinh con ra vậy vui lắm hp lắm. Nhưng bố mẹ chồng và họ hàng nhà chồng mình bảo( nếu k sinh được thì sao không đi hỏi vợ cho chồng mình) điếng lịm người. Dòng nước mắt như muốn lăn nhanh hơn. Nhưng mình đã kìm nén lại dc. Để k khóc trước mặt mọi người. Mình cũng mong lắm chứ. Mà chưa sinh được. Mình biết phải làm sao đây. Các mẹ cho mình lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cogaitocxu2015
    Đang tải...

2. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Xin chia sẻ nỗi khổ của chị.
    Nếu em là chồng chị, em đã can đảm nói sự thật cho mọi người biết, em không bao giờ để vợ mình phải chịu tủi khổ vì mình như vậy.

August88cogaitocxu2015 thích.
  3. Đàm Kim Phụng

Đàm Kim Phụng Thành viên tập sự

sao bạn không vào bệnh viện xin tinh trùng

cogaitocxu2015 thích bài này.
  4. Thai Anh

Thai Anh

xin tinh trùng đc mà b, bàn bạc với chồng để thống nhất thôi, Người đời ai nói gì kệ họ, mồm họ nói tai họ nghe nên ko cần phải quan tâm b ah

5. cogaitocxu2015

Cảm ơn bạn nhiều. Nhưng nói ra họ sẽ chê cười chồng mình. A cũng đã luôn luôn khổ tâm ui bạn

Bùi Hào Nam thích bài này.
  6. cogaitocxu2015

Đó cả là một vấn đề bạn ạ. Chồng mình cũng còn hy vọng lắm vào những lần đi chữa bệnh. Cam ơn bạn rất nhiều

7. cogaitocxu2015

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé. Mình cũng sẽ cố gắng. Để k nghe họ nói

8. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Chị phải chịu thiệt thòi và hi sinh nhiều quá. Như thế thì bất công cho chị quá.
    Nếu chị chịu đựng như vậy thì phải cố gắng thôi, vì người nhà chồng hay người ngoài luôn nghĩ đó là lỗi của chị.

9. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Nhưng đàn ông thì phải chịu trách nhiệm chứ ít ra cũng phải giải thích cho vợ. Nếu em là chị chắc em ko bao dung được thế . Dẫu sao em cũng chúc anh chị có tin vui và luôn hạnh phúc

August88cogaitocxu2015 thích.
  10. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

chủ yếu do vk ck bạn nghĩ sao thôi, chứ bố mẹ và họ hàng bên nhà ck thì nói j cũng kệ thôi.

11. daotaolaixehn

daotaolaixehn Bắt đầu tích cực

vợ chồng em rể em cũng lấy nhau hơn chục năm, cũng là do chồng, giờ đang mang bầu sắp sinh rồi, vợ chồng chị cố gắng lên rồi sẽ có ngày nhận được niềm vui

12. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Dẫu sao vẫn mong anh chị sẽ có tin vui. Vợ chồng sống với nhau quan trọng tình cảm, con cái rồi cũng có gia đình riêng nên nói chung hai vợ chồng chị suy nghĩ tích cực và đả thông tư tưởng cho ông bà là oke

13. August88

August88 Thành viên rất tích cực

chị áp dụng thử bài thuốc của bác Hùng y xem, kiên trì biết đâu điều kỳ diệu xảy ra

14. Lâm Anh Nguyễn

Lâm Anh Nguyễn Thành viên tích cực

Đừng làm điều gì dại dột, cuộc sống đang còn đẹp, biết đâu năm nay ông trời tặng bạn vài đứa thì sao.

15. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Ck e cũng tinh trùng yếu. E thì bình thường. Vk ck e cũng lấy nhau 1 năm rưỡi rồi ( nhưng mới thả đc 5 tháng) mà chưa thấy có bé. Đi đâu ng ta cũng hỏi. Mẹ ck e cũng biết là do con trai bà k dám nói j e nhưng ng ngoài hỏi thì đều nói đại ý là do e. E cũng muốn nói thật ra nhưng nghĩ xấu chàng hổ ai. Cũng thương ck sợ ck tổn thương nên coi như k nghe thấy. Bố mẹ e thì thương con, sợ e lỡ tuổi xuân ( e năm nay đã 29) nên cũng giục giã lắm. Ngày nào cũng nói, ăn tết mất ngon. Thôi thì ra tết lại chạy chữa vậy

16. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Nhà mình thì có 1 bé gái sắp tròn 5 tuổi, 2 vợ chồng cũng muốn sinh thêm cho có chị có em và lại hợp tuổi nữa (nhà mình kinh doanh nên hơi kỹ khoản này) nhưng thả mấy tháng nay chưa được, cũng tâm lý lo lắng quá. Chưa kể cái tội ông bà nội thì thèm thằng cháu zai nên ra thấp vào thỏm...nói thật nhiều lúc mình chỉ muốn nhảy lên nói là "chúng con còn đang sốt ruột gấp mấy ông bà".
    Nhưng hình như càng căng thẳng lại càng khó....hít hà hít hà bình tĩnh bình tĩnh

17. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

thương mn quá, mn cũng có hoàn cảnh gần giống chị chồng e, chị ấy cũng cưới hơn 10 năm rồi chạy chữa các kiểu, 6 lần iui, 3 lần ivf nhưng đều k thành công, lần gần đây nhất là tháng 11/2017 chị e chuyển phôi mà k thành, anh chị cũng xin 1 bé mới đẻ về nuôi giờ cu cháu đc hơn 2 tuổi cả nhà ai cũng quý cháu bé, ông bà nội nhà chị ấy cũng rất quý thằng bé, ngày nào cũng đón xuống chơi vs ông bà thôi, mn cố lên đừng bỏ cuộc nhé