Nuôi Con Nhàn Tênh Nhờ Chọn Đúng Loại Sữa Mát

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thu_Trang_85, 3/4/2018.

1. Thu_Trang_85

Thu_Trang_85 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ạ, có bao nhiêu mẹ đã từng thốt lên: “Mỗi ăn và... ị thôi mà cũng khó thế sao?” khi nhóc tỳ ở nhà vật lộn với từng cơn chướng bụng, khó tiêu? Em tuần nào cũng đôi bữa như thế đấy!

Mấy đứa bạn em biết chuyện thì cứ trêu: “Ai bảo nhà bà không cho con uống sữa mát?”. Ban đầu, em cứ tưởng sữa mát là pha không nóng, giúp con không nóng trong người, không mụn rôm... Nhưng sau đó, nghe lũ bạn nói nhiều, bèn quyết tâm về ngâm cứu cho ra đầu ra đũa. Em đọc không biết bao nhiêu trang báo thì mới vỡ lẽ ra rằng sữa mát giúp bé tiêu hóa tốt, dễ hấp thu, góp phần cải thiện tình trạng táo bón mà vị lại không quá ngọt, thanh, mát nên rất dễ uống.

Hóa ra, các bác sĩ cũng hay khuyên các mẹ nên chọn sữa mát giúp con dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và tăng trưởng tốt.
    Đọc nhiều hơn, em mới biết một thông tin rất quan trọng là nếu sữa được xử lý nhiệt nhiều lần sẽ ảnh hưởng đến các dưỡng chất tự nhiên có trong sữa, đặc biệt là khiến thành phần đạm ít nhiều bị biến tính, dễ vón cục và khó tiêu hóa. Nếu mình cho con uống loại sữa có đạm khó tiêu này, lâu ngày bụng con sẽ quá tải, dần dần có thể bị rối loạn tiêu hóa, đầy bụng và táo bón…

Mẹ chọn sữa mát giúp con khỏe mạnh bên trong để thỏa sức khám phá thế giới bên ngoài

Đọc được thông tin này mà em vội nghĩ ngay đến tình trạng của con, thế là phải “sàng lọc” gấp các loại sữa mát trên thị trường để tìm ra loại phù hợp với cu cậu. Từ nhiều nguồn bạn bè có, thông tin chuyên gia cũng có, em phát hiện ra quy trình LockNutri™ được ứng dụng trong các sản phẩm Friso cực hữu ích các mẹ ạ. LockNutri™ cho phép tạo nên sữa bột thành phẩm chỉ qua 1 lần xử lý nhiệt, ở nhiệt độ vừa đủ nên các dưỡng chất thiên nhiên trong sữa được bảo toàn tối đa, đặc biệt là thành phần đạm cũng sẽ giữ được cấu trúc gần với tự nhiên nhất.

Bật mí với các mẹ nhé, đây là quy trình do Tập đoàn FrieslandCampina sáng tạo và sở hữu độc quyền đấy. Nhờ lợi thế chủ động được nguồn sữa tươi nguyên liệu từ các trang trại nuôi bò xanh - sạch - chất lượng tại Hà Lan, FrieslandCampina đã ứng dụng được LockNutriTM vào quy trình “từ đồng cỏ đến ly sữa” để sản xuất chỉ cần qua một lần xử lý nhiệt thôi. Do đó, thành phần đạm trong các sản phẩm Friso được bảo vệ không bị biến tính, sẽ “thân thiện” hơn với hệ tiêu hóa của con và giúp bé dễ hấp thu, lại còn tránh táo bón nữa. Cho nên em có thể tự tin chia sẻ với các mẹ rằng Friso hiện là một trong những dòng sữa mát tốt nhất cho trẻ em.

Từ khi chuyển sang uống Friso, nhóc nhà em hết hẳn tình trạng táo bón. Trộm vía, sức đề kháng của “hắn” cũng tốt hơn, giảm hẳn tình trạng ốm vặt khi thay đổi thời tiết. Mới có hơn tháng uống sữa mới này mà đã thấy “hắn” có da có thịt hơn. Mẹ chồng em cứ tấm tắc: “Dạo này mẹ mày nuôi con mát tay nhỉ”, khiến em sướng phổng cả mũi. Bõ cái công cày đủ loại tài liệu tiếng Anh tiếng Việt cả tuần ròng rã các mẹ ạ. Em khuyên thật là các mẹ nên thử sữa Friso cho con mình xem như thế nào nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu_Trang_85
    Đang tải...

2. doyen1993

doyen1993 Thành viên đạt chuẩn

Ui, em cũng nghĩ sữa mát chỉ đơn thuần là khái niệm các mẹ tự nghĩ ra, rằng mình pha sữa bằng nước mát, không pha nước nóng cho con thôi, hóa ra sữa mát là vì các thành phần của sữa giúp con dễ tiêu hóa và hấp thu tốt hơn ạ

hana00 thích bài này.
  3. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Thế tức là sữa mát chính xác là sữa giúp các bé tiêu hóa tốt, bổ sung các chất xơ và các vi khuẩn có ích, giúp các con output dễ dàng nhỉ? Còn sữa nóng là sữa uống vào sẽ khiến các con có nguy cơ táo bón?

4. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

May quá, mình cũng không có kiến thức và thông tin gì về sữa mát nhưng mình thấy nhiều chị ở cùng công ty cho con uống Friso khen tốt nên mình cũng cho con uống theo, trộm vía con phát triển tốt và chẳng bao giờ bị táo bón luôn, hihi

5. doankimlien2017

doankimlien2017 Thành viên đạt chuẩn

Em đang stress vì vấn đề táo bón của con đây các mẹ ơi. Bữa ăn chính em đã cố gắng bổ sung rau xanh, các bữa xế cho con ăn thêm sữa chua, trái cây... mà con em cứ vài ngày lại táo bón một lần, mỗi lần thế là con khóc lóc, khó chịu, bụng chướng lên, em làm đủ các cách để giúp con đi vệ sinh được. Được vài ngày đỡ thì tình hình lại tái diễn, quá mệt mỏi

thuylien1992 thích bài này.
  6. thuylien1992

thuylien1992 Thành viên chính thức

Nếu con bị táo bón mẹ nó thử cho con uống nước mơ nhé, xoa nhẹ bụng cho con theo chiều kim đồng hồ rồi chịu khó cho con uống nhiều nước vào

7. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

haha, nghĩ buồn cười ghê, trước em cũng nghĩ sữa mát là sữa pha nước nguội cơ, y chang chủ top vậy đó, giờ nghĩ lại cũng thấy mình ngáo ngơ. Giờ thì biết sữa mát là sữa thế nào rồi, lẽ ra nên biết sớm hơn thì có phải tốt không

duongnhaphuong thích bài này.
  8. duongnhaphuong

duongnhaphuong Thành viên sắp chính thức

Cái gì cũng phải học và tìm hiểu mới biết chứ mẹ nó nhỉ? Con em cũng đang tính đổi sữa đây, sữa đang dùng nóng quá nên táo, chán chả buồn nói nữa rồi :(

phapvanchimsedibo thích.
  9. chimsedibo

Khổ thân, con táo phải chữa dứt điểm cho bé nha mom, táo dễ dẫn đến bé chán ăn, không hấp thu đươc,… bé nhà mình đang dùng Friso nha, mom cho bé dùng Friso đi, sữa này mát tốt cho hệ tiêu hóa lắm

vinhhoaqua thích bài này.
  10. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

Thương con quá, mẹ cho con ăn hoa quả, sữa chua nhiều vào nha, thường xuyên masage bụng cho con nữa nè, uống Friso như mẹ kia chỉ cũng tốt đó, 2 bé nhà mình cũng đang dùng nè

duongnhaphuong thích bài này.
  11. duongnhaphuong

duongnhaphuong Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn các chị nha, con táo lắm lúc stress vô độ luôn, rồi quay qua cáu bẳn với chồng, làm gì cũng mệt mỏi khó chịu, để em cho bé dùng thử Friso xem thế nào

phapvan thích bài này.
  12. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

hic, làm phụ nữ khổ vậy đấy, việc gì cũng đến lượt, con mà ngoan còn đỡ, nó mà mệt, nhẹ cân,… cái là stress ra luôn, mẹ nó cứ yên tâm dùng Friso đi, mình đang dùng cho con thấy tốt mới dám review nè, sữa này uống khỏi lo các vấn đề về tiêu hóa luôn

13. vinhhoaqua

vinhhoaqua Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em hơn 2 tuổi có 11kg thôi ạ, dùng Friso được không chị? Ăn bao nhiêu là thứ bổ mà vẫn y nguyên. Huhu

chimsedibo thích bài này.
  14. chimsedibo

Bé chậm lớn là do con hấp thu kém đó, mẹ có thể cho con ăn thêm các loại cốm giúp tăng ngon miệng, uống sữa mát cho hệ tiêu hóa cho con dễ hấp thu chất dinh dưỡng. Nhiều mẹ cứ chăm chăm nhồi con như nhồi vịt, chẳng thèm quan tâm đến việc bé hấp thu thế nào, lắm lúc bé không hấp thu được nhưng lại thừa chất lại sinh ra nhiều cái không tốt

15. vinhhoaqua

Vậy hả mẹ nó??? Đúng là cái gì cũng phải học mà, bé nhà em cũng ăn nhiều loại bổ béo mà cũng nhẹ cân lắm, đi đâu cũng nghe người ta quở "mẹ không biết chăm con" thế thôi là em điên lắm rồi

16. chimsedibo

Đấy ạ, hầu như mẹ nào cũng nhầm lẫn việc cho ăn nhiều con sẽ béo, trước hết là phải cải thiện đường ruột giúp bé hấp thu được đã ạ, các mẹ thấy không, mấy bé mập mập ăn gì cũng vào người, con mình ăn đủ thứ trên đời lại cứ còi cọc, là do bé hấp thu kém đấy

17. vinhhoaqua

Dạ, em cảm ơn, thế giờ phải làm sao ạ chị? không lên được nhiều thì mong tăng thêm vài ba cân nữa cũng được nè >:)

18. chimsedibo

Nên cho bé ăn rau xanh, trái cây nhiều, nếu trẻ còn đang uống sữa thì mẹ chọn sữa mát, nhiều chất xơ cho con nha

19. vinhhoaqua

Bé nhà chị đang dùng sữa gì vậy? Ngoài việc tăng cân em cũng chú trọng đến phát triển trí não nữa ạ

20. chimsedibo

Bé nhà chị đang dùng Friso, chị cũng quan tâm đến phát triển IQ nè, nên chọn sữa chị hay đọc thành phần lắm, Friso nhiều DHA, Omega 3 tốt cho não con lắm, béo có thể cải thiện dần chứ IQ thì phát triển theo từng giai đoạn thôi nên cần bổ sung kịp thời

mebebinbiphapvan thích.