Nên Chọn Trường Dân Lập Quốc Tế Việt Anh Hay Việt Úc ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Phin, 6/4/2018.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Em có cháu đang chuẩn bị vào lớp 6 nên gần đây có tham khảo một số trường học cho cháu. Sau khi đọc nhiều bài chia sẻ trên forum thì em đang cân nhắc không biết nên cho cháu học trường dân lập quốc tế Việt Anh hay trường Việt Úc nữa. Đọc nhiều ý kiến rồi mà vẫn 50/50 quá các mẹ ạ. Mẹ thông thái nào đang có con hay cháu học hai trường này vào cho em chút ý kiến đi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Phin
    Đang tải...

2. Thanh.Tú

Thanh.Tú Thành viên đạt chuẩn

Theo mình thì nên chọn quốc tế Việt Anh nha mẹ chủ top! Con bé nhà mình cũng đang học bên trường này đấy ạ. Học trường này các con mình ko cần phải đăng ký học thêm bất kỳ môn gì cả.Nếu các con gặp khó khăn trong học tập, tùy theo môn và vấn đề gặp phải sẽ được phân bổ kèm cặp theo chủ đề bởi các giáo viên bộ môn ngoài giờ lên lớp đấy mẹ ạ

3. Hà Tăng

Hà Tăng Thành viên mới

Mình thấy mẹ có điều kiện cho con học trường quốc tế là quá tốt rồi ạ, phương pháp dạy chắc chắn khác với chương trình ở các trường tiểu học VN mình. Nên chọn Việt Anh hay Việt Úc cũng ko vấn đề nè, lựa chọn địa điểm và mức học phí phù hợp với gia cảnh là ok rồi mẹ Phin

Mẹ Phin thích bài này.
  4. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

vâng ạ! Nhưng theo em biết 2 trường quốc tế này cũng ko giống nhau mà mẹ. Chất lượng và phương pháp dạy có khác nhau đấy ạ

5. Thanh.Tú

Thanh.Tú Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi mẹ à, trường qt Việt Anh thì định hướng giáo dục hay và hiện đại lắm, trường ứng dụng phương pháp giảng dạy quốc tế từ Anh Quốc khuyến khích sự tự học và tự lập từ sớm cho con mình. Thực sự mình thấy con mình học ở đây về tính cách cũng khác khá nhiều với mấy bé gần nhà ko học trường qt, ko hề mè nheo mẹ trong bất kỳ việc gì, đến giờ là tự ôm bài vở ra học ko cần đợi nhắc nhở, nên mình thấy pp giảng dạy khá là quan trọng ạ

6. minhngocaus

minhngocaus Thành viên đạt chuẩn

Con ông anh mình học Trường QT Việt Anh là trường chuyên đào tạo học sinh giỏi chuyên Anh, có giáo viên bản ngữ 100% từ các nước sử dụng tiếng anh là tiếng mẹ đẻ, nên người ta phát âm rất chuẩn , ko như những trường khác thấy có GV bản ngữ mà là người Sing, Philipines.... ko phải mình chê nhưng rõ ràng tiếng anh ko phải tiếng mẹ đẻ của họ nên tất nhiên ko phát âm chuẩn bằng giáo viên bản ngữ từ các nước anh,mỹ rồi.

Mẹ Phin thích bài này.
  7. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

điều này em công nhận ạ. Gia đình em cũng muốn bé cháu học trường giáo viên bản ngữ phát âm chuẩn xác tiếng anh ạ. Chứ con theo học từ nhỏ và thầy cô nói ko chuẩn thì sau này con sẽ phát âm như vậy khó mà sửa.

8. Thanh Thế 009

Thanh Thế 009 Thành viên đạt chuẩn

Mấy trương này toàn là trường dân lập nên học phí cao ngút trời đúng ko ạ?

9. minhngocaus

Lúc trước mình có tìm hiểu trường việt úc học phí mới là cao so với 1 trường dân lập đấy ạ. Còn Việt Anh chuyên đào tạo hs giỏi anh với giáo viên anh ,mỹ , nói không với giáo viên sử dụng tiếng anh là ngôn ngữ thứ 2 thì học phí như vậy là phù hợp rồi ạ

Thanh Thế 009 thích bài này.
  10. Thanh Thế 009

Thanh Thế 009 Thành viên đạt chuẩn

Chương trình quốc tế thì nặng lắm ah! Chắc chắn các con sẽ rất áp lực đấy mẹ nhỉ?

11. minhngocaus

Do cam kết IELTS đầu ra nên chương trình học phải vậy mới đáp ứng được bạn ah

Mẹ Phin thích bài này.
  12. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Ah vậy là trường việt anh có cam kết IELTS luôn hả bạn?

minhngocaus thích bài này.
  13. minhngocaus

đúng rồi chủ top ơi, mình tìm hiểu rồi, trường có cam kết IELTS 6.0 - 8.0 và học sinh cấp 3 đạt chứng chỉ tin học quốc tế ICDL. Chỉ duy nhất thằng Việt anh này mới có cam kết đầu ra về tiếng Anh thôi đó bạn, những trường quốc tế khác ko trường nào cam kết ielts hết

Mẹ Phin thích bài này.
  14. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

ohh vậy thì quá tốt luôn! Nếu có hướng cho con vô trường chuyên anh sau này thì chọn Việt Anh là ok nhất rồi còn gì nữa

15. Giao Kiều

Giao Kiều Trường Mầm Non Mỉm Cười

Mẹ chủ top ơi!! Nếu được thì nên chọn Việt Anh cho cháu học nhé,mọi thứ ko có gì phàn nàn cả, cháu nhà mình cũng đang theo học ở trường này, mình cho học nội trú luôn, vì nhà xa.

Sửa lần cuối: 7/4/2018
  16. Lê Hải Yến 81

Lê Hải Yến 81 Happy&Fun

uiii , mình cũng đang băn khoăn như chủ thớt nè. VÌ nhà xa quá ko tiện đưa đón hằng ngày. Muốn cho học Việt anh mà trường có 2 cơ sở ah , phú nhuận và bình tân mà mình thì ở quận 2, đến chỗ nào cũng xa nên ko biết làm sao nữa.

17. Giao Kiều

Trường có xe đưa đón và có nội trú mà mẹ Hải yến! Con mình cũng đăng ký học nội trú nè, cái gì cũng có hướng giải quyết mà, con học môi trường tốt là được rồi. Hihi. Có gì đâu mà lăn tăn ta?

18. Giao Kiều

ở việt anh ko những ko gì phàn nàn ra mình còn thấy hài lòng ở chỗ mà các trường khác có thể ko có là họp phụ huynh 1-1 đó ạ. Nên lúc họp mình có thể đưa ra những vấn đề của con để giáo viên và phụ huynh cùng giải quyết.ko ngại ngùng gì cả, giải quyết là triệt để luôn

Mẹ Phin thích bài này.
  19. Nắng của mẹ

Nắng của mẹ Thành viên mới

Minh thay Viet Uc co nhieu phu huynh lua chon gui gam cho con hoc o do lawm luon. Da so con cua may nghe sy cung hoc o viet uc do me

20. Giao Kiều

uhm đúng rồi, ban đầu mình cũng định chọn viet uc luôn í, thấy có nhiều cơ sở, mà cuối cùng lại ve viet anh. Thôi giờ yên phân cho con học Viet anh roi :). Có điều là hình như Trường VA ko có chương trình hè, học quá nhiều, không có nhiều thời gian cho các con giải trí, luyện thể chất hay sao í! Hè năm ngoái thấy thấy con cũng học túi bụi hic. Mà đỡ cái là con ko kêu ca gì hết. Nên mình cũng yên tâm

Sửa lần cuối: 9/4/2018
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.