Cần giúp: Kinh Nghiệm Canh Trứng Thành Công

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi songngu23, 9/4/2018.

1. vando214

vando214 Thành viên chính thức

Vk Ck e cưới đc nửa năm canh trứng tự nhiên 4-5 tháng mà chưa đc! Ckk e rất đều ko lệch ngày nào, nh do Ck bị TTY ấy! Tháng này e rụng trứng khoảng 31/7-1/8 hnay đc 8 ngày r mà bụng cứ cồn cào hết ruột gan cảm giác rất khó chịu như đói ấy nh k phải cứ ăn vào lại nghẹn nghẹn gợn gợn cổ hơi muốn ói 1 chút! Lâm dâm bụng dưới, khí hư trắng đục bột bột ko mùi từ ngày t5 SRT và mỏi lưng, đến tối là mỏi hông phải và tê chân phải, ng mệt mỏi lm, nh chưa thấy đau ngực gì cả! Mọi tháng trc sau rụng trứng 7 ngày là ngực bắt đầu căng, mỏi lưng, lâm dâm bụng dưới r mà tháng này chưa thấy gì, ko biết có mẹ nào có triệu chứng giống e ko? Hồi hộp quá nh chưa dám thử que các mẹ ạ hixhix

Đang tải...

2. cloud108

cloud108 Thành viên tích cực

Biểu hiện của mn giống y mình, chậm 10 ngày đã có cảm giác như nghén ấy, 2 tuần mình thử thì có. Thấy bảo nghén sớm là hay con trai mn ạ. Hi vọng đang có tin vui đến với bạn!

3. trangte_tx

trangte_tx Thành viên tích cực

Chu kỳ đều thì cũng ko khó ạ. Cứ sau 14 ngày kể cứ ngày đầu tiên của kỳ kinh. Những ngày rụng trứng thì thân nhiệt thường hơi cao hơn bình thường một chút. Đấy là kinh nghiệm của bản thân em ạ :D

songngu23 thích bài này.
  4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Bạn vừa tính ngày vừa mua que thử rụng trứng và có thể tới bác sĩ canh trứng mình nghe nói bác Yến ở Hòe Nhai cũng khá mát tay trong vụ này.
    Cũng nên ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, hạn chế ăn chua và tâm lý thoải mãi thì khả năng sẽ cao.
    Ck cũng nên để dành khoảng 5 ngày.

5. Sofa Toàn Quốc

Sofa Toàn Quốc Thành viên đạt chuẩn

Người yêu mình cũng bảo nên đi canh trứng và soi trứng để dê được con trai. Có con trai đầu lòng cũng tốt, đứa sau muốn là trai hay gái cũng được. Nhiều người cứ bảo trai gái không quan trọng. Về già con gái đi lấy chồng, 2 vợc hồng ở với nhau, buồn, nhất là lễ tết

6. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Bắt đầu nổi tiếng

Canh trứng thì tăng khả năng thụ thai và tăng cơ hội có con trai hơn. Bạn có thể qua PK 26 Vạn Phúc (Bs Ánh, Bs Soạn hoặc Bs Trí).
    Ngoài ra chế độ dinh dưỡng cũng quan trọng ạ
    - Không ăn thực phẩm nhiều Canxi mà nên ăn thực phẩm nhiều Kali (do đó không ăn tôm, cua đâu mn nhé)
    - Không ăn trứng và sữa (các chế phẩm từ sữa)
    - Không ăn chua (ăn ngọt thì càng tốt)
    Đến ngày chiến đấu
    - Để dành từ 7-10 ngày (2 vc kiêng từ 7-10 ngày trước ngày rụng trứng) và chỉ quan hệ đúng 1 lần trong ngày rụng trứng
    - Xuất sâu (vợ lên đỉnh ck mới xuất)
    - Tư thế truyền thống và kê gối cao dưới mông (xong thì vợ nằm im khoảng 1 tiếng hãy đi VS hay làm j đó)
    Đại loại như thế các mẹ ạ, còn được zai hay không em nghĩ là số rồi. Chúc mn được con trai để đỡ áp lực từ bm ck và mọi người!

songngu23 thích bài này.
  7. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

ừa biết là thế nhưng nhiều nhà như bên nội mình quan trọng quá, khắt khe quá làm cuộc sống nó cũng khó thở hơn mn ạ ,hic

8. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

em cảm ơn mn nhiều nhiều ạ :*

9. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

em sẽ để ý, em cũng đều đặn lắm, mong là sẽ ok như mẹ nói hiihi

10. pksanphukhoa116

pksanphukhoa116 Làm việc thôi

Siêu âm là oke nhất

11. Meomeo19789

Meomeo19789 Thành viên chính thức

Cái này cũng chả rõ đâu mon nhưng em đang bầu con trai. Thấy chồng em bảo anh ý đọc là ăn chế độ kiềm ăn nhiều rau, hạn chế ăn đồ chế biến sẳn như kẹo bánh, mỳ tôm...., uống nhiều nước và nước hoa quả ko uống đồ có ga. Tóm lại cũng khá vất vả và cả 2 vk ck đều thực hiện. Nên cách li 10 - 14 ngày. Khi ck chuẩn bị xuất tinh thì nên xuất thật sâu vào bên trong vk. Con trai hay gái đều phụ thuộc vào tinh trùng của ck có khỏe ko và làm có đúng cách ko? Em bảo ck em là em thích con gái mà anh ý thích con trai nên anh ý tự tìm hiểu và tự thực hiện. Em chỉ việc ăn uống thôi. Và hàng ngày sáng và chiều tối ck em hay rủ em nằm ngửa đạp xe đạp ý ạ. Đạp tầm 200 cái ý. Chị thử xem sao và nên cùng ck tìm hiểu hiểu kiến thức 1 chút để được như mong muốn nhé. Em chia sẻ thẳng chị thông cảm nha. Chúc anh chị thành công. Vk ck em đc cái có gì cũng thẳng thắn nên thoải mái lắm. Hì hì

songngu23 thích bài này.
  12. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

Em cảm ơn mọi người, cuối tuần vừa rồi em qua phòng khám bác sĩ Nha được tư vấn và hướng dẫn giúp đỡ, cảm các các mẹ, em sẽ note lại nhưng lưu ý của các mẹ ạ:h:

13. Meomeo19789

Meomeo19789 Thành viên chính thức

Chúc mon thành công nhé. Hì hì

songngu23 thích bài này.
  14. hoangtube.tho

hoangtube.tho Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang đi canh trứng ở chỗ Bác sĩ Sơn ở Lạc Long Quân. Tầm khoảng ngày thứ 10-12 của Chu kỳ thì bạn đi siêu âm, bác sĩ sẽ hẹn ngày siêu âm lại cho đến khi trứng rụng. Tại Phòng khám của bác sĩ Sơn cũng sẽ hướng dẫn chế độ ăn uống, cách ngâm rửa phụ khoa để có con trai hoặc con gái. Mình đang canh con trai, vì có 1 bé gái rồi. Nhưng do cả hai vợ chồng đều tâm lý, nên canh trứng 2 lần trước chưa thành công. Còn lần này mình mới thử, chưa rõ kết quả. Mình thấy chủ yếu do tâm lý hai vợ chồng là chính, còn ăn uống thì chọn ăn thức ăn mang tính kiềm ý ạ. Ngâm rửa âđ bằng muối natri bicacbonat.
    Với lại, hai vc chỉ cần kiêng khoảng 3-5 ngày thôi ạ. Như vc mình kiêng lâu quá (gần 2 tuần), chồng bị căng cứng quá nên đến lúc qh không đc như ý, nên k thành công đấy ạ.

15. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng hóng kinh nghiệm