Kinh nghiệm: Mua Đệm Nào Cho Người Già

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi totk, 16/4/2018.

1. totk

totk Thành viên sắp chính thức

Tình hình là bố mẹ mình chuyển từ phố về quê, nhường nhà phố cho vợ chồng mình kinh doanh. Đồ dùng ở quê cũ hết cả rồi, nên mình muốn đổi đồ mới cho ông bà. Các bố mẹ tư vấn cho mình xem cái gì phù hợp với sức khỏe người già nhé. Những đồ dùng mình cần thay như sau:
    1. Giường nằm - Mình vẫn dùng giường cũ. Nhưng mình muốn mua đệm mới cho ông bà nằm. Đệm nào mà mùa hè thoáng lưng Vì mùa hè ngoài bắc hay trong nam đều nóng như nhau, mùa đông nằm đêm thì chả nói làm gì. Nhưng mùa hè mình cần loại nào thoáng lưng chút mà các ông bà già nằm không bị đau lưng và không bị mỏi ấy.
    2. Bếp nấu. Mình muốn thay bếp ga bằng bếp từ để an toàn cho người già. Bếp nào thì dùng đơn giản nhất?
    Mình trước mắt thấy những cái này là cần thiết nhất cho các cụ. Các bố mẹ cho mình thêm vài lựa chọn để cân nhắc nhé. Cảm ơn các mẹ ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi totk
    Đang tải...

2. tik tak

tik tak Thành viên mới

Mùa này nóng bức, mẹ nó mua đệm cao su thiên nhiên ấy cho mát lưng mẹ nó ạ.
    Nhân tiện, nhà em bán đồ bếp châu âu, mẹ nó có muốn tham khảo không?

3. phamkhai

phamkhai Thành viên tập sự

Bố mẹ bạn năm nay đã bao nhiêu tuổi rồi và có bị đau lưng không? Nếu hai bác đau lưng thì mua nệm cần chú ý đến chất liệu nệm nhé bạn. :) Theo mình, bạn mua nệm gì thì nên chọn nệm cao su vì nó hỗ trợ cột sống rất tốt. Đừng mua mấy loại nằm võng cả lưng, sáng dậy thanh niên còn ê ẩm mình mẩy nói gì các cụ.

4. meovangxinhdep

meovangxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy, các cụ già hay khó ngủ, mất ngủ liên miên ấy. Thật sự chọn gì cũng khó. Các cụ hay thích mát mẻ thì dùng chiếu trúc hoặc gỗ pơ mu gì đó. Mình thấy bố mẹ mình bảo dùng chiếu gỗ đó thích.
    Bếp an toàn giờ chỉ có bếp từ thôi. Lâu rồi nhà mình khoogn dùng bếp ga

5. totk

Mình thấy nằm chiếu thôi mà ko có đệm thì vẫn đau lưng lắm. Hay do mình nằm đệm quen rồi nhỉ? Mùa hè mình cũng vẫn nằm đệm í bạn ạ, giờ có điều hòa rồi mà

6. xulu

xulu Thành viên tập sự

Bếp từ an toàn bác ơi, sắm thêm bếp ga du lịch để dùng khi cần. Hôm trước nhà em nấu phở cần nướng củ hành mà đi cả khu ko nhờ đc ai :D
    Nệm thì mua nệm cao su đi ạ. Em đang dùng nệm cao su của Liên Á. Theo riêng cảm nhận của gia đình em thì nệm vừa êm mà vừa thoáng vì các lỗ thoát khí khá lớn, nên không bị mồ hôi lưng đâu ạ, nên bác mua cho ông bà là chuẩn đó ạ!

7. meovangxinhdep

meovangxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Ôi, không nên dùng bếp ga du lịch đâu. Giờ đến quán lẩu còn chả dùng bếp ga du lịch nữa rồi mà các mẹ ơi. Mình thấy tốt nhất là bếp từ ấy. Con cháu về có ăn lẩu nướng gì vẫn ngon lành cành đào ý.

8. totk

chỗ nướng thì không lo vì ở quê mà, nên nếu cần thì chỉ ra sân với 1 mồi lửa là xong, chứ không bí như trên thành phố bạn xulu ạ. Đấy, ở quê thích là như thế đấy. Cho nên mình vẫn nghĩ là sẽ mua bếp từ để ông bà dùng, vấn đề là chọn loại nào đơn giản dễ sử dụng ấy, chứ không mỗi lần nấu nướng cụ lại alo hỏi, con ơi bật ở đâu, tắt ở đâu, nấu canh nút nào, xào nấu nút nào thì gay go :D

9. totk

Bố mẹ mình 1 người 67, 1 người 62, trở trời là cũng hay kêu đau mình mẩy đấy. Công nhận ngày trước nhà mình nằm đệm gì không nhớ, sáng nào dậy cũng ko dậy nổi, mỏi khắp cả cổ với lưng.
    Đệm cao su thì có sợ mùi không nhỉ? và nên chọn của hãng nào? Thị trường giờ nhan nhản, tốt xấu ko biết thế nào, nhờ các bạn có kinh nghiệm chia sẻ thêm với

10. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn cần đệm bông ép Everon thì ới mình nha. Đệm cứng nằm ko đau lưng ạ. Ngoài ra muốn mát làm thêm bộ chiếu lụa điều hòa Tencel nữa là ok ạ!
    Còn bếp từ thì bi h mình thấy cũng có ít nút lắm. Bạn chọn loại có cảm ứng tăng giảm nhiệt độ là ok. Như thế cũng chỉ có 1 nút ON OFF thôi, ông bà sẽ dễ dàng sử dụng

11. lachoa

lachoa Thành viên tập sự

Chúng mình đang đến tuổi phải lo cho bố mẹ rồi đây nhỉ. Đúng là tuổi nào cũng vất vả. Mình thấy ông bà đến tuổi này khó ngủ. Về nông thôn yên tĩnh cũng tốt

12. phamkhai

Báo giá mình chiếu lụa nha bạn. Thanks bạn

Mẹ Kem iu thích bài này.
  13. phamkhai

Bố mẹ lo cho mình nhiều, mình chẳng lo cho bố mẹ được bao nhiêu nên mua cái gì thì nên chọn loại cho tốt hẳn bạn ạ.

Nệm cao su ko tránh đc có mùi, nhưng mua đc nệm có mùi bạn phải mừng mới đúng nhé, vì chỉ nệm cao su thiên nhiên thực sự mới có mùi chứ nệm nhân tạo thì pha trộn các kiểu, ko gây mùi nhưng chất lượng và độ bền thì thua xa nệm thiên nhiên

Mình thì mình thích nệm Liên Á Classic vì nó có độ đàn hồi và dẻo dai nên nâng đỡ cột sống tốt, mà quan trọng là lúc mình xoay trở người thì ko làm ảnh hưởng đến người bên cạnh, vì mình khó ngủ nên đêm hay trằn trọc lắm

Sửa lần cuối: 3/5/2018
  14. totk

Bạn inbox mình ít hình ảnh mấu mã và giá để mình tham khảo nhé. Cảm ơn bạn

Mẹ Kem iu thích bài này.
  15. totk

Ôi thật à. Vậy mà trước giờ mình cứ nghĩ chỉ loại rởm mới có mùi. ha ha

16. Mẹ Kem iu

Dạ vâng bạn! Mình tag bạn trong bài viết trên tường nhà mình nhé! Thanks!

17. Mẹ Kem iu

Bạn check ib nhé! Thanks!

18. hadang141

hadang141 Thành viên tập sự

Mua đồ cho ông bà thì cũng chỉ cần tốt bền không cần đẹp. Mình thích cứ ăn chắc mặc bền là được ý. Đồ gia dụng mình thích đồ châu âu, rất bền và rất xịn. Nói chung ông bà dùng thì mình vẫn dùng nên mua đồ tốt tốt tý.

19. Nguyễn Huyền Trang 0307

Nguyễn Huyền Trang 0307 Thành viên đạt chuẩn

Bếp từ tố rồi bạn, bếp hồng ngoại cũng nóng và dễ hư hơn bếp từ.

Mr.Tan120491 thích bài này.
  20. thanhquuang2010

thanhquuang2010 Thành viên rất tích cực

người già cột sống yếu nên mua đệm bông ép cứng cho các cụ thì nằm sẽ ko bị võng lưng ,mùa hè hay đông dùng đều ok mn nhé ,bên mình có bán đệm nên mình có thể tư vấn cho bạn