Cần giúp: [hcm] Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Trung Tâm Anh Ngữ Cho Bé Học Tiểu Học? "

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi mebeminhthuhm, 18/4/2018.

1. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

Chào cả nhà!

Bé nhà em năm nay lên lớp 4. Bé đang học bên tiểu học Đinh Tiên Hoàng quận 1. Bé nhà em đang bị yếu môn tiếng Anh, em cũng cho đi học trung tâm được 1 năm trời rồi nhưng ko thấy tiến bộ gì nhiều. Ở trường cho con học tích hợp thì ko theo được mà dừng thì lại thấy con học đi xuống. Em cũng đang đau đầu để tìm trường dạy tiếng anh khác cho con.

Em có thấy trường AEG có phương pháp học tiếng Anh khá hay. Bé lại được học cả 5 môn học, có toán, khoa học... Muốn cho bé đến test trình độ và học thử nhưng em vẫn còn băn khoăn vì chưa thấy nhiều phụ huynh review về trung tâm này. Có mẹ nào đã cho con học tại trung tâm cho em xin thêm ý kiến về chất lượng của trung tâm như giáo viên, cách giảng dạy (vì bé nhà em rất rụt rè), lịch học và chi phí với ạ.

Em cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebeminhthuhm
    Đang tải...

2. boyeudau

boyeudau Thành viên tích cực

Con học lớp tích hợp mà yếu AV thì đuối đó mẹ nó. Theo không nỗi đâu. AV . Con em học lớp tích hợp từ năm lớp 3 cũng cố gắn lắm. Con em thì cũng dạn dĩ và tiếng Anh cũng khá. Em cho con học ở AEG được năm rồi, chỗ Võ Văn Tần á.

3. cuti12

cuti12 Thành viên chính thức

Hóng review từ các mẹ. Em cũng có nghe qua tên trung tâm nhưng chưa thấy nhiều phụ huynh
    nói về chất lượng để tham khảo cho con đi học.

Sửa lần cuối: 15/5/2018
  4. toilaai_emlaai

toilaai_emlaai Thành viên mới

Bé nhà em học ở trường AEG được hơn 6 tháng rồi. Trường này thì học 100% thầy cô bản xứ. Thầy cô giáo, cơ sở vật chất nói chung là tốt và tin tưởng được.
    Cu nhà em lớp 2 năm nay lên lớp 3, mới học được mấy tháng thôi nhưng thấy khả năng nói tiếng anh của con tiến bộ rất nhanh. Phát âm tốt, nói chuyện với mấy bác nước ngoài thấy con tự tin mà đi học về rất chịu khó nói tiếng anh. Em thấy trường này có phương pháp dạy khá hay. Bé nhà em đặc biệt rất thích đến lớp học, chứ ko phải kiểu nhồi nhét học ép buộc. Ở trường con có nhiều hoạt động kết hợp từ ráp robot rồi thí nghiệm... nên cu cậu mê đi học lắm.

5. mebeminhthuhm

Trường này nhận bé từ mấy tuổi vậy chị? Bé nhỏ nhà em mới 6 tuổi. Bé lớn hè này vào lớp 6. Lich hoc thi thế nào? Bé còn nhỏ mà học 100% thầy cô bản xứ thì theo lớp có được ko ạ? Bé nhà em thì chưa cho đi học ở đâu.

6. mebeminhthuhm

Có gì hú em với nha

7. linhdan485

linhdan485 Thành viên chính thức

Con nhà này cũng học ở AEG đây. Hè này là được 1 năm rồi.
    Cảm nhận chung là:
    Phong cách, thái độ của quản lý và nhân viên là ổn, đàng hoàng, thân thiện, tạo cảm giác tin cậy, làm việc nghiêm túc. Cơ sở vật chất ok.
    Con mình học từ đầu đã rất thích. Lớp thầy Cody phụ trách chính với 1 thầy trợ giảng. Thường thì thấy cô trợ giảng sẽ giải thích khi các bé ko hiểu, chuẩn bị bài giảng phụ giúp, trông con giữa giờ, hết giờ. Mình hay hỏi han con thường xuyên xem con kể về lớp như thế nào, thái độ ra sao... Tụi nhỏ giờ nó biết hết nên cứ hỏi con sẽ biết được ở lớp thầy cô dạy con thế nào. Con mình hồi đầu cũng rụt rè, đi vài buổi đã thấy ô hô a ha la hét, giờ thì sau 1 năm tự tin hơn nhiều.

Nói chung AEG thì nhà mình khá tin tưởng.
    Anh cu thứ hai nhà này 5 tuổi rồi sắp tới cũng sẽ cho đi học đấy. Chắc là sau hè.

8. Aspire_V5

Aspire_V5 Thành viên mới

Mẹ minhthu ơi, em vừa gọi điện đến trung tâm để hỏi tư vấn, nghe các mẹ nói em cũng yên tâm hơn.
    Chắc cuối tuần này em cho bé qua kiểm tra tiếng anh với xem trung tâm như thế nào. Cu nhà em chưa đi học ở đâu giờ mới gửi đi học. Bữa em đi ngang qua trung tâm ở Võ Van Tần thấy đông học viên lắm.

9. giadinhlaso1_11

giadinhlaso1_11 Thành viên chính thức

Mẹ nó đừng lo. Con nhà em cũng thuộc diện lười học tiếng anh, chỉ thích học toán thôi. Nhưng bữa cho bé đi test và học thử được 1 buổi thì thấy lớp có làm thí nghiệm, rồi ráp robot, chơi lego lập trình... hay nên bé mê lắm. Em hỏi mẹ đăng ký cho con đi học nhé thấy con cũng hào hứng. Cách dạy ở trường AEG khá hay, tiếng anh steam. Mẹ nó cứ cho con đến tham khảo thử cho yên tâm rồi hãy quyết định.

10. Nguyễn Kim 1997

Nguyễn Kim 1997 Thành viên mới

em thấy học phí không quá cao đâu chị. Nhưng theo em thì chất lượng mới là quan trọng hơn . Đầu tiên chị cho bé đến đó test trình độ ạ và nghe tư vấn xem có thầy phù hợp với bé không đã c .

11. mebeminhthuhm

Cảm ơn mẹ nó nhiều nha. Em có hẹn cuối tuần đưa bé qua Võ Văn Tần rồi đó ạ. Mẹ nó cho em hỏi thêm mấy hoạt động thí nghiệm rồi robot các thứ là sao hả chị? Em chưa hiểu tụi nhỏ sẽ được học ntn với thường mỗi lớp bao nhiêu học viên hả chị?

12. mebeminhthuhm

Thế mình hẹn đi chung nha mom

13. missxutra

missxutra Chè Tân Cương Thái Nguyên

Em tham khảo thông tin nhé

14. boyeudau

Trường AEG này hình như cũng phải được khoảng 17-18 năm gì rồi đó mẹ nó. Nhưng chắc chuyên tư vấn du học Mỹ. Hình như của Mỹ đầu tư hay sao ấy. Trước có thời gian em từng apply đi Mỹ từng qua đây tham khảo. Ấn tượng nhất thầy cô ở đây cực kỳ nhiệt tình và yêu nghề.
    AEG có 2 cấp Kid (nhận bé từ 6 tuổi), Teen (từ 11 tuổi). Lớp bé học 2 buổi/ tuần. Mỗi buổi 2 tiếng.
    Mẹ nó tham khảo tại đây nha
    http://aegvietnam.edu.vn/summer-201...jGCv_XEusNPFwb4MQPfEAMrsbL-x6gUYaAkq3EALw_wcB
    Ở đây học theo trình độ nên k sợ không phát huy hết khả năng đâu chị. Giáo viên bản ngữ chị nhé

15. hoangchautt

hoangchautt Thành viên đạt chuẩn

Có chắc cũng lâu rồi đó mẹ nó ơi. Con chị bạn mình học ở đây chắc phải được 2-3 năm rồi, thấy khen chất lượng lắm. Mới mở thêm 1 cái bên Quận 7 thì phải đợt em định cho con học bên đó nhưng lại vướng mất lịch học đàn nên chưa sắp xếp đi học được.

16. hientai_quakhu

hientai_quakhu Thành viên chính thức

Trường này có vẻ được khen nhiều về phương pháp dạy thì phải. Em chưa hiểu lắm dạy tiếng anh kết hợp mấy môn toán khoa học các thứ là ntn.

17. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

hãy chọn nhưng trung tâm tốt, uy tín, chất lượng bạn có thể an tâm gửi gắm trẻ nhỏ ở trong đó để học tiếng anh

18. boyeudau

Theo em biết thì STEAM là các bộ môn khoa học, công nghệ, kỹ thuật, nghệ thuật, toán. Trường này là áp dụng tiếng anh STEAM nghĩa là học tiếng anh thông qua 5 môn học này. Người ta sẽ có các ứng dụng theo các chủ đề từng môn học để bọn trẻ học tiếng anh qua đó. Ví dụ như hồi xưa mình đi học học từ con thuyền chả hạn thì thầy cô viết từ "boat" lên bảng rồi cả lớp đọc đồng thanh. Giờ tụi nhỏ thì khác đi học được làm thí nghiệm hiểu con thuyền gồm những thành phần gì rồi khi nào nổi được trên nước... Từ vựng tiếng anh tốt lắm. Về nói chuyện mẹ nhiều khi còn bí hehe

19. boyeudau

20. mebeminhthuhm

Đúng rồi á chị, em tìm hiểu thấy AEG tích hợp học TA theo phương pháp Steam hay lắm