Cần giúp: Làm Như Nào Để Học Tốt Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Anh Thư 1803, 21/4/2018.

1. Anh Thư 1803

Anh Thư 1803 Thành viên tập sự

em bị kiểu dốt bền vững ạ. giới thiệu qua chút. Em là dạy Toán cho một công ty giáo dục. Nhưng em cũng rất mong muốn được học tiếng anh, vậy nên kính mong mọi người cho e lời khuyên, ngày e đi làm, tối đi gia sư 2b/ tuần, nên em đang muốn hoàn thiện mình.
    em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anh Thư 1803
    Đang tải...

2. VITUS ACADEMY

VITUS ACADEMY CONNECTING THE WORLD

3. VITUS ACADEMY

VITUS ACADEMY CONNECTING THE WORLD

Bạn muốn cải thiện kỹ năng nào? vì nếu nói chung vậy rất khó có thể giúp bạn được. Giả sử như nghe nói hay giao tiếp?

4. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Bạn nên tìm 1 trung tâm phù hợp để theo học thì mới cải thiện được. Như mình trước đây cũng chỉ nói được vài câu thôi nhưng khi học xong khóa giao tiếp bên Talk Class thì giờ mình nói trôi chảy tự tin hẳn luôn, thỉnh thoảng vẫn chém gió với tây bình thường. Bạn muốn cải thiện tiếng anh thì phải thực hành nhiều chứ nếu không có môi trường thì khó tiến bộ được lắm .

5. tiểu yêu quái

tiểu yêu quái Thành viên tập sự

nghe nhạc,xem phim nước ngoài ,học từ vựng ở nhà,mỗi ngày 10 từ là ok rồi,đó chỉ là cách cho những bạn siêng học và có tính kiên trì,chứ gặp như mình chắc mình làm không được,tốt hơn hết là nên tìm 1 trung tâm học vẫn ok hơn,dù có hơi tốn kém nhưng nó có động lực để mình học tốt hơn,nghĩ đến tiếc tiền rồi nghĩ tới chuyện học thua kém bạn bè trong lớp thì thế nào cũng cô gắng học hề

6. SongNhi85

SongNhi85 Thành viên mới

mình cũng thuộc diện dốt bền vững, học mãi ko cải thiện được

7. angiang00211

angiang00211 Thành viên tập sự

kinh nghiệm học tiếng anh của m là tự đặt mục tiêu cho bản thân học phải dc 5 từ mỗi ngày, mn đừng nghĩ 5 từ là chỉ từ đó thôi b phải học cá các loại của từ đó các thể chuyễn của từ đó thêm vào dó là cách dùng từ và đặt câu vs từ đó càng tốt, m dùng offoxd nên học 5 từ mỗi ngày khá thuận lợi, nó liệt kê khá đầy đủ.
    từ vựng tốt ko kể tới ngữ pháp.
    mỗi ngày dành ra 1 giờ để học, ngày nào cũng vậy m kiên trì thì sẽ làm dc thôi.
    ngoài thời gian tự học ở nhà b có điều kiện thì ra trung tâm học thêm thầy cô sẽ rèn cho bạn giao tiếp cũng như các kĩ năng cần thiết để b có thể sử dụng lưu loát tiếng anh hơn
    https://ili.edu.vn/vi/login?ReturnUrl=/vi/hoc-tap-tieng-anh
    bạn đăng kí thành viên tham gia group này, có tài liệu tự học vs các video các thầy giao hướng dẫn hay lắm đó, thử đi nhé mn

lý nhã hoa thích bài này.
  8. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

trên mạng cũng có nhiều video dạy rất tốt ban nhé

9. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Bạn ơi, trước vốn từ vựng cũng ít, nói chuyện với người nước ngoài là mình run lắm. Sau đó thì bạn mình đi học bên Talk Class thấy bảo thầy dạy tâm huyết và dễ hiểu nên mình cũng đăng ký một lớp. Công nhận là đáng đồng tiền thật , sau khóa học đó là mình học thêm được rất nhiều từ vựng, mình cũng giao tiếp trôi chảy, tự tin hầu như tất cả chủ đề. Bạn tham khảo xem nhé!

10. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Bạn ơi, trước vốn từ vựng cũng ít, nói chuyện với người nước ngoài là mình run lắm. Sau đó thì bạn mình đi học bên Talk Class thấy bảo thầy dạy tâm huyết và dễ hiểu nên mình cũng đăng ký một lớp. Công nhận là đáng đồng tiền thật , sau khóa học đó là mình học thêm được rất nhiều từ vựng, mình cũng giao tiếp trôi chảy, tự tin hầu như tất cả chủ đề. Bạn tham khảo xem nhé!

11. nakhatha

nakhatha Thành viên mới

học tốt hay không một phần cũng do mình,nếu mình có ý thức tự học thêm ở nhà,đến lớp đến trung tâm là một vấn đề nhưng vấn đề ở chỗ là mình phải chủ động ,chứ có nhiều trung tâm vào cứ nói cam kết đầu ra là không ham rồi,dù nó có cam kết đầu ra nhưng mình không có kiến thức để ra ngoài cũng vậy ak,

triệu mỹ đình thích bài này.
  12. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

bản thân quyết định đến thành công và hiệu quả của bạn , nhiều chỗ đảm bảo đầu ra, mình nghe chán ngắt luôn, tư vấn như một lập trình máy móc , không hề thân thiện, tìm đủ mọi cách để được lợi, thu được tiền là không hề quan tâm tới khách hàng, vậy mà mình thấy có rất nhiều người bị giăng bẫy, vì nhưng cam kết đầy thu hút nên chắc chắn sẽ có người dính câu, và đã có rất nhiều bạn phải hồi hận vì quyết định vội vã và sai lầm khi đóng một cục tiền vào đó

13. lơ lửng

lơ lửng Thành viên mới

đến trung tâm học đi,đến đó có vừa có bạn,vừa có thầy cô sẽ giúp mình học tốt hơn với phương pháp của họ ak,mà cũng phải tùy theo trung tâm ,có nhiều trung tâm lúc ngta tư vấn thì rất ok nhưng khi vào học mới biết nó chán,học mấy buuwax là muốn out liền,m có tham khảo và học rất nhiều trung tâm nhưng gắn bó với ili ở trường sơn quận 10 là lâu nhất,dô học cũng vì câu nói không đảm bảo đâu ra của họ ak,có sao họ nói vậy chứ không như dạng quảng cáo nên mình rất tâm đắc chứ như trung tâm này mà tư vấn như máy trung tâm kia chắc mình không học đâu vs lại nó nhỏ nửa,với lại là học với gv nc ngoài nửa,pp dạy rất ok và m rất thích,va nó đem lại hiệu quả cho m chứ không như chỗ kia làm mình out nhanh dễ sợ

triệu mỹ đình thích bài này.
  14. nakhatha

nakhatha Thành viên mới

người có ý chí thì sẽ học được thôi,chứ dù có học ở trung tâm,hay mời thầy cô về dạy mà mình không chịu học cũng vậy à,không thầy cô nào giỏi tới mức dạy là mình pk hết liền đâu

15. tuanhoang9693

tuanhoang9693 Thành viên tập sự

Mình cũng lười nên thường chỉ xem video học cách phát âm và học tiếng anh qua Dunglingo. Mình thấy cách này khá hiệu quả bạn có thể thử xem, ngày chỉ cần bỏ ra 30p đến 1 tiếng thôi. Nên học trước giờ đi ngủ để nhớ lâu hơn.

16. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

học hiệu quả nên kiên trì học bạn ah, nhiều chỗ này dạy trên trời lắm mà học phí chua chát

17. trinhtrinh1410

trinhtrinh1410 Thành viên chính thức

Tiếng Anh thì đầu tiên là phải chăm chỉ, yêu nó, sống với nó trong 1 khoảng thời gian dài thì mới có tốt hơn được, bạn là đang muốn học giao tiếp hay là để thi lấy các bằng như toeic, ielts?

nhaan2468 thích bài này.