Kinh nghiệm: Mua Đệm Nào Cho Người Già

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi totk, 16/4/2018.

1. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

người già thường hay đau lưng, chân tay nhức mọi
    nếu khi đi chọn mua đệm chăn cho người già nằm không nên chọn đêm cứng quá hoặc mềm quá, nên mua đệm bông ép là tốt nhất

Đang tải...

2. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Theo mình thì bạn nên mua đệm bông ép, vì đệm không quá cứng hoặc quá mềm. Vừa hợp lý thích hợp cho người già và người bị đau lưng. Vì mình bị đau lưng nên mình vẫn đang dùng đệm bông ép. Còn mùa hè nóng bạn mua thêm chiếu trúc về trải lên là hợp lý. Còn về bếp thì mua bếp từ nhưng loại nào dễ dùng và tốt là được.

3. lachoa

lachoa Thành viên tập sự

Mình vote đệm cao su thiên nhiên hơn các mẹ ạ. So sánh thì đều có vẻ là khập khiễng.Chỉ là cái nào phù hợp thôi. Bố mẹ mình thế hệ trước, quen với đệm cao su thiên nhiên rồi thì sẽ thích đệm cao su thiên nhiên

4. totk

totk Thành viên sắp chính thức

Tốt quá. Bạn bán đệm gì vậy? Mình cũng tính mua đệm tốt, dùng được cả mua đông và hè thì còn gì bằng. Nhiều loại mình từng thấy thì chỉ dùng đông thôi chứ hè nóng, lại phải cất đi hoặc trải chiếu đè lên, bẩn mất đệm mà ko thẩm mỹ lắm.
    Mình cũng chỉ được mọi người nói nhiều về đệm cao su là tốt nên mình biết vậy chứ ko biết nhiều. Bạn chuyên đệm thì giới thiệu cho mình biết thêm với nhé. Thanks

5. phamkhai

phamkhai Thành viên tập sự

Đệm bông ép thì cũng êm nhưng mình thấy bí, được mỗi cái gọn gàng, ko dùng thì cất. Nhưng giờ ai cũng có điều hòa rồi, mùa hè dùng đệm cũng okie. Để nói về khả năng nâng đỡ sống lưng chống đau mỏi thì mình nghĩ đệm cao su là nhất, chẳng thế mà nó luôn đắt hơn. Còn tùy chủ top quyết định

6. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Mua cái nào mềm mềm chút cho các cụ đỡ đau lưng, già rồi lưng hay bị đau lắm.

7. lachoa

lachoa Thành viên tập sự

So sánh nào cũng là khập khiếng thôi các mẹ ạ. Đệm bông ép hay cao su thiên nhiên, chỉ là sở thích. Nhưng có thông tin này để các mẹ cân nhắc nhé. Bông hiện nay có nhiều loại, nếu chẳng may đó là bông làm từ bông PT (Tức là bông biến đổi gen ấy) thì dễ mắc các bệnh về hô hấp, dị ứng, trẻ nhỏ nằm còn có khả năng vô sinh nữa (Mình có đọc tài liệu nào đó, ko nhớ ở đâu) Vì thế, lâu rồi, nnhaf mình chọn các sản phẩm tự nhiên.

8. thanhquuang2010

thanhquuang2010 Thành viên rất tích cực

riêng với người già thì chọn bông ép cứng là chuẩn nhất chứ ko còn là sở thích nữa mn ạ ,vì bông ép cứng nâng đỡ lưng và cột sống ko bị võng lưng và tất nhiên là phải chọn bông tinh khiết rồi

9. thuvanglanman

thuvanglanman Thành viên tập sự

Ối thật sao? Nằm đệm mà có nguy cơ vô sinh. Nguy hiểm nhỉ, lần đầu mình nghe thấy thông tin này. Nhà mình toàn chọn bông ép, mà phủ thêm cái ga chống thấm chắc ko sao đâu nhỉ. Đệm thiên nhiên thì tốt rồi, mình cũng thích, có điều là đắt nên cân nhắc rồi lại thôi.

10. lachoa

lachoa Thành viên tập sự

Có nhiều loại nguyên liệu để làm đệm. Ngay cả bông để làm BVS và bỉm cho bé cũng thế nha các mẹ. Cac cụ bảo dùng bỉm gây vô sinh theo quan điểm của các cụ là sai. Nhưng khoa học là cũng có căn cứ đấy, ếu nguyên liệu không phải là theien nhiên

11. bantrang

bantrang Thành viên tập sự

Bếp từ cho người già thì bạn chọn loại có cảnh báo quá nhiệt, cảnh báo ko hợp nồi, tự động ngắt khi nhiệt độ cao... nói chung có vấn đề j nó cứ kêu tít ầm lên cho các cụ biết

12. ocdaigia

ocdaigia Thành viên tập sự

Với người già bạn nên mua biếu các cụ loại đệm bông ép nhé, vì ng già xương khớp yếu nếu dùng mấy loại không bị xẹp lún hoặc trũng quá là ổn.

13. tik tak

tik tak Thành viên mới

Mua đệm cao su thiên nhiên đi các mẹ. Bền và mát ý. Mình thấy mẹ nào bảo đệm cao su mềm quá là không chính xác. Nhà mình cũng dùng đệm cao su đây, cấu trúc cho lưng cực tốt luôn

14. thanhquuang2010

thanhquuang2010 Thành viên rất tích cực

Em chuyên đệm bông ép ạ ,và em bán chuyên vikosan ,đệm bông ép dùng quanh năm được ạ .Đệm cao su rất bền nhưng ai thích nằm mềm thì ok còn những nguwoif hay mỏi lưng hoặc người già thì lại ko tốt cho cột sống ạ

15. xuanthanh04

xuanthanh04 Thành viên tập sự

Đệm nằm thoáng lưng thì dùng cao su bác ạ, đặc biệt tốt cho người già, người cao tuổi
    Em cũng mua 1 chiếc đệm cao su Liên Á cho ông à già nhà em. bạn có thể qua bên Thế Giới Đệm Việt, 188 Hoàng Quốc Việt giá rất hạt rẻ. Hôm nọ mình mua ở đấy, nệm cao su Liên Á classic kích thước 160x200cm , 10 phân giá em nó rơi vào khoảng 8tr, bảo hành 10 năm và chưa kể được tặng Combo: 2 Gối cao su Liên Á Oval + 1 Gối tựa cổ C + 1 Tấm bảo vệ đệm nữa. Hình như bây giờ đang có khuyến mại đấy, gọi điện đặt hàng auto thêm quà nữa

Bên này cũng đang có những dòng đệm khác đang rất được ưa chuộng đó ạ: https://dantri.com.vn/kinh-doanh/to...-re-moi-nhat-tai-ha-noi-20190119105011402.htm

16. carolinamarin

carolinamarin Thành viên mới

Toàn người bán hàng tư vấn :))

17. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

1) về giường, thì mom chọn giường thấp thấp 1 chút, nếu được thì giường gỗ có nệm mềm.