Tin Được Không: Đạm Tự Nhiên Giúp Phòng Ngừa Táo Bón?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thu Phương 87, 3/5/2018.

1. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Các mẹ ạ, tớ từng vò đầu bứt tóc hàng tháng trời vì con bị táo bón khi uống sữa. Tưởng là chẳng còn cách nào ngoài việc “sống chung với lũ” cho tới ngày tớ tìm được đoạn clip nói về đạm tự nhiên...
    Nuôi con đầu lòng nên tớ rất chi là kỹ tính các mẹ ạ, đến thời điểm con cai sữa là tớ dò đủ thông tin trên mạng để tìm loại sữa công thức thật tốt, nào là có vi khoáng chất gì, giúp bé phát triển ra sao…, thế mà chẳng hiểu sao nhóc tỳ nhà tớ uống vào cứ táo bón ì ạch suốt. Tớ đâm lo lắng nên càng mày mò đổi sữa cho con, ấy vậy mà tình trạng bón vẫn không thuyên giảm khiến bà mẹ trẻ như tớ cũng sốt hết cả ruột. Con không “đi” được thì chẳng ăn uống gì ngon miệng cả, cứ rền rĩ quấy cả ngày. Không thể lạm dụng mãi việc “thụt” nên tớ quyết định phải tìm hiểu cho ra đầu ra đũa. Dò dẫm trên các trang thông tin, báo chí uy tín, xem cả lời khuyên của nhiều chuyên gia dinh dưỡng thì tớ tình cờ phát hiện thông tin về việc sữa có thành phần đạm bị biến đổi cấu trúc có thể khiến bé khó hấp thu, ảnh hưởng đến tiêu hóa.

Tò mò quá nên tớ đem chuyện này lên diễn đàn, hỏi thăm các mẹ thì được một mẹ chia sẻ cho đoạn clip rất hay nói về đạm biến tính. Hóa ra là như thế này các mẹ ạ, trong quá trình chế biến, đạm (hay còn gọi là protein) bị xử lý nhiều lần hay đun nóng ở nhiệt độ cao sẽ dễ biến đổi cấu trúc và trở thành đạm biến tính.

Khi vào thành ruột, loại đạm biến tính này sẽ gây khó tiêu đối với hệ tiêu hóa non nớt của trẻ.

Đó chính là lý do khiến các con ăn không tiêu, táo bón…

May mắn là không chỉ hiểu hơn vấn đề về đạm biến tính, clip này còn giúp tớ khám phá giải pháp cho hệ tiêu hóa của con nữa. Các mẹ biết gì không nào? Đây xem clip rồi tớ giải thích cho rõ hơn nhé:

Hiểu được vấn đề mà đạm biến tính có thể gây ra ở trẻ, nhãn hiệu sữa Friso đã nghiên cứu và cho ra đời quy trình độc quyền LockNutriTM đấy. Chỉ với 1 lần xử lý nhiệt duy nhất ở nhiệt độ vừa đủ đối với sữa tươi nguyên liệu, LockNutriTM giúp bảo toàn trọn vẹn các dưỡng chất và cấu trúc đạm gần với trạng thái tự nhiên nhất. Nhờ vậy, đạm không bị chuyển thành đạm biến tính, giúp trẻ hấp thu tốt, tiêu hóa dễ dàng và tránh được nguy cơ táo bón.

Các mẹ yên tâm là mấy thông tin này tớ không chỉ xem clip mà đã tra kỹ từ các bài báo có chuyên gia lên tiếng rồi cơ. Tớ còn cẩn thận đi hỏi han thêm nhiều mẹ giàu kinh nghiệm khác mới phát hiện ra là sữa Friso đang được các mẹ rất tin dùng. Vì áp dụng quy trình LockNutriTM giúp bảo vệ cấu trúc của thành phần đạm gần với tự nhiên nhất cho hệ tiêu hóa khỏe mạnh, nên nhiều mẹ còn phong Friso là “sữa mát” thuận tự nhiên đấy!

Đó giờ nuôi con tớ chẳng mảy may để ý đến vụ đạm biến tính đâu, ai ngờ điều đó lại khiến con táo bón mãi. Biết được tin này là tớ đổi ngay cho con sang dùng Friso, mà vẫn sợ cu cậu chưa quen nên chỉ dám mua hộp 400gr thôi. Ấy mà ngờ đâu mùi sữa này dễ chịu quá các mẹ ạ, vị thơm ngon lại ngọt nhẹ, không gắt nên nhóc tỳ nhà tớ cứ gọi là mê tít luôn. Ngày được mẹ cho 3 cữ sữa, cứ pha âm ấm thế là cu cậu uống thoắt cái là hết, giờ tớ phải mua hẳn hộp 1,5kg luôn í.

Trộm vía tỷ lần, con tớ từ ngày uống Friso hết mấy vụ táo với bón rồi nhé. Không tăng cân vù vù đâu nhưng nhìn con vui vẻ, hoạt bát và khỏe khoắn là vợ chồng tớ mừng lắm rồi. Ông bà nội ngoại thỉnh thoảng lại khen “mẹ mày dạo này mát tay nhỉ”, tớ cũng thấy nhẹ nhõm hơn.

Thế mới biết, hệ tiêu hóa đóng vai trò vô cùng quan trọng đối với sự phát triển của con, có hệ tiêu hóa khỏe bé sẽ hấp thu dưỡng chất tốt, từ đó phát triển toàn diện đấy ạ! Vì tương lai không táo bón để các con lớn khỏe mỗi ngày, các mẹ đừng quên chia sẻ clip này cho các mẹ khác cùng biết để nói không với cái “ông” đạm biến tính luôn và ngay đi. Với mẹ nào đã và đang cho con dùng Friso, có kinh nghiệm gì hay thì cũng nhớ chia sẻ thêm cho hội mẹ bỉm tham khảo với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu Phương 87
    Đang tải...

2. tinhdaucntt

tinhdaucntt Thành viên đạt chuẩn

Có gì mà không tin được :D

3. phuongph2017

phuongph2017 Thành viên đạt chuẩn

Ô hóa ra đạm nếu gần ở trạng thái tự nhiên thì mới giúp các bé dễ tiêu hóa nhỉ. Nhà mình cũng cho con uống Friso mà không để ý tới vụ này

4. phuongut2409

phuongut2409 Thành viên đạt chuẩn

Bạn bé nhà mình từ ngày uống sữa Friso tăng cân đều đều, tháng nào mình cũng cân đo đấy. Mà sướng nhất là ai thấy con cũng trộm vía khen con mà mẹ cũng có được vài lời động viên, nào là mẹ khéo, mẹ chăm con giỏi, nghĩ mình chọn sữa chuẩn cho con cũng an tâm hơn nhiều

5. anbachduong

anbachduong Thành viên đạt chuẩn

À hóa ra quy trình LockNutri của sữa Friso giúp bảo vệ đạm sữa trong suốt quá trình sản xuất không bị biến chất bởi nhiệt độ cao - giúp bé dễ tiêu hóa và hấp thu hơn.

noitinhyeubatda thích bài này.
  6. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Càng ngày mọi người càng chuộng các sản phẩm tự nhiên vì giờ sản phẩm nào cũng nên gần với trạng thái tự nhiên bởi có như thế thì mới dễ tiêu hóa, có tiêu hóa tốt thì mới hấp thụ và phát triển tốt được, vote cho Friso vì những cải tiến mới này

7. bemityeu

bemityeu Thành viên đạt chuẩn

Friso là sữa của Hà Lan phải không các mẹ?

coberangsun thích bài này.
  8. coberangsun

coberangsun Thành viên chính thức

Friso là sữa có nguyên liệu nhập khẩu hoàn toàn từ Hà Lan nha mẹ nó. Bé nhà mình cũng là fan trung thành của Friso, cả 2 bé luôn đấy ạ :D

hahi thích bài này.
  9. hahi

hahi Thành viên chính thức

Hi, nhà mình cũng ưng Friso lắm. Từ lúc dùng Friso, mình thấy con ăn uống tốt hơn, tiêu hoá khoẻ. Nhờ thế mà con thoải mái vận động và có hệ miễn dịch tốt nữa, không bị ốm vặt nữa đâu

10. meyeucon@2011

meyeucon@2011 Thành viên chính thức

Nàng bé nhà mình cũng đang dùng Friso nè, nhà có bà chị họ làm bác sĩ, chị ý đến chơi rồi khuyên cho con Friso vì đây là sữa mát tốt nhất cho bé rồi, chống táo là khỏi chê. Con ăn uống tốt, chả bao giờ táo bón luôn, ai cũng bảo mình nuôi con nhàn quá :p

huongvcbphan thích bài này.
  11. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Thế là nhờ có Friso mà mẹ thành mẹ khéo léo và thông thái nha, hihi

meyeucon@2011 thích bài này.
  12. meyeucon@2011

meyeucon@2011 Thành viên chính thức

Vâng, cũng phải cảm ơn Friso rất nhiều vì nhờ có bạn đồng hành Friso mà con ngoan, con khỏe, mẹ thì được khen, nuôi con nhàn, mình còn thời gian chăm sóc bản thân nữa chớ

13. traitimhoami

traitimhoami Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, thỉnh thoảng vào page của Friso cũng có nhiều chương trình hay, và nhiều thông tin về khuyến mại lắm đó, em hay mua Friso nên cứ canh có quà là mua liền luôn cho con :)

miendatmoi thích bài này.
  14. miendatmoi

miendatmoi Thành viên mới

Mình thì hay mua Friso ở cửa hàng sữa gần nhà, cũng tiện, gần hết sữa thì tạt qua mua cho con, lúc nào cũng có sẵn. Mà mẹ nó cho mình xin link page mình vào ngó nghiêng với nha

traitimhoami thích bài này.
  15. traitimhoami

traitimhoami Thành viên tập sự

Page của Friso đây nha mẹ nó
    https://www.facebook.com/Frisovietnam/

16. duongnhaphuong

duongnhaphuong Thành viên sắp chính thức

Thế tức là các loại sữa công thức khác đều qua quá trình xử lý nhiệt độ cao nên ít nhiều đạm cũng bị biến đổi, không gần với trạng thái tự nhiên, chỉ có sữa Friso là đảm bảo tiêu chuẩn đạm tự nhiên, đạm không bị chuyển thành đạm biến tính, giúp trẻ hấp thu tốt, tiêu hóa dễ dàng và tránh được nguy cơ táo bón đúng không các mẹ

thocoizin thích bài này.
  17. thocoizin

thocoizin Thành viên chính thức

Chuẩn là đạm (hay còn gọi là protein) bị xử lý nhiều lần hay đun nóng ở nhiệt độ cao sẽ dễ biến đổi cấu trúc và trở thành đạm biến tính, nhìn cái hình ảnh minh họa trong bài viết mà thấy lo, thôi cứ Friso cho con uống là lành và an toàn nhất

18. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

Nếu khoa học và các nhà nghiên cứu đã chứng minh và rút ra kết luận thế thì tin thôi chủ top ơi, :D
    Cơ bản là nhiều khi con bị táo bón mà các mẹ lại không nghĩ là do sữa, cứ đi khắc phục các nguyên nhân vốn dĩ chẳng liên quan tới tình trạng táo bón của con, hóa ra là do sữa, vì thế mình nghĩ cứ sữa mát như Friso thì nên cho con sử dụng

hoahm thích bài này.
  19. hoahm

hoahm Thành viên chính thức

Vì các dưỡng chất trong sữa Friso là dưỡng chất thiên nhiên nên đương nhiên sẽ dễ dàng tiêu hóa cho bé yêu của chúng mình rồi :inlove:

20. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng mới đổi sang friso thấy an tâm về phần táo bón