Con Em Bị Suy Dinh Dưỡng, Nhờ Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Chia Sẻ.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Faustina, 3/5/2018.

1. Faustina

Faustina Thành viên chính thức

Em chào các mẹ!.
    Con nhà em tháng 6 này là tròn 4tuổi rồi mà bé nặng có 11kg thôi. Em đã cho bé up qua mọi loại men , bổ , sữa chua, mọi người mách ntn em đều làm mà bé không cải thiện chút nào.
    Bé ăn chậm , nhưng cũng không lười ăn lắm,cái gì cũng có thể ăn.
    Có mẹ nào con còi cọc sdd ăn không hấp thụ như con nhà em mà đã có cách cải thiện rồi giúp e với ạ.
    Em đang có dự định cho bé đi khám dd trên viện dd, các mẹ đã từng cho con đi khám chia sẻ kinh nghiệm bản thân mình cho em biết với ạ.
    Em cảm ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Faustina
    Đang tải...

2. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

Bạn cho mình hỏi rõ hơn nhé
    1- Bé nhà bạn là bé trai hay bé gái.
    2- Bé ăn chậm và lượng ăn, chế độ ăn hiện tại hàng ngày của bé như thế nào? Cơm bao nhiêu, thức ăn ra sao, hoa quả, sữa,bánh, bữa chính bữa phụ ra sao?
    3- Bé đi học chưa, học trường công hay tư thục, chương trình học của bé mỗi ngày có nhiều trò chơi để bé chạy nhảy hay không?
    4- SAu khi đi học về, lịch sinh hoat của bé ra sao? Chơi gì, ngủ mấy giờ rồi các hoạt động khác nữa?
    5- Bé có nhanh nhẹn, hiếu động, thường xuyên vận động ngay khi khong bi kèm cặp không?

3. Hòa Hưng

Hòa Hưng Thành viên tích cực

mẹ nó cho con đi khám dd chỗ yecxanh í xem bé thiếu chất gì để bổ sung chứ chứng kiến con hằng ngày mà còi cọc sốt ruột lo lắng lắm

4. Faustina

_ bé nhà em bé gái
    _ bé đã đi lớp tư thục, sáng dậy tầm 6h30 em cho bé uống 100ml sữa CT, sau đó lên lớp bé ăn sáng ở lớp( cháo hoặc mì). Chiều về tầm 4h30-> 5h con ăn sữa chua . Tối bé ăn cơm cùng gia đình( ăn được 1/ 2 bát cơm thôi ạ nhà ăn gì con ăn nấy ạ) Trước khi đi ngủ tầm 8h30 có hôm 9h em cho con uống 100ml sử CT nữa.
    _ lên giường đi ngủ từ khoảng 9h ->9h30 mà mãi 10h30 mới ngủ, có hôm hôm hơn( 2 ae đùa nhau ngày nào cũng ăn phạt quỳ mà không chừa chị ạ)
    _ Bé ở nhà Chủ nhật thôi ạ. Sáng chủ nhật thực bé dậy muộn tầm 7h 30 , thì 8h em cho con ăn cháo( hơn 1 bát con) , khoảng 10h 30 con ăn sữa chua hoặc nhà có đu đủ thì em cho bé ăn ( hoa quả nhà em chỉ có chuối với đu đủ của nhà thôi chứ em k mua hoa quả ) ,trưa ăn cơm với gia đình, tầm độ 1h nhà em mới ăn xong và đi ngủ( do yếu tố CV của gia đình thời gian hè thôi ạ), chiều dậy con uống sữa CT hoặc hôm em nấu mì gạo cho bé ăn , tối ăn cơm hoặc ăn cháo, trước khi đi ngủ lại uống sữa.
    _Năm nay em gui lớp 3t thì lớp có nhiều hoạt động hơn, em cho con học múa học vẽ thêm nữa( vì con chậm giao tiếp hơn các bạn cùng tuổi)
    _ Hiện tại so với năm ngoái bé nhà em nhanh nhẹn hơn, nói nhiều hơn, ở nhà chơi vận động bt, tối ngủ ngoan hơn rất nhiều ,không dâỵ khóc đêm nữa.

5. Faustina

Vâng em đang dự định đi chị ạ .nhưng vì phân vân suy nghĩ nên lên đây tham khảo các chị xem thế nào. Ngoài kia thông tin sữa nọ sữa kia uống vào sau này con phát triển sớm rồi nọ kia,rồi nhiều ngườì chỗ em cho con đi khám về không thấy hiệu quả nên em cũng lo lắng không biết nên lựa chọn như nào cho đúng và tốt cho con. Mà cũng mong muốn một tia hy vọng mẹ nào đã từng vượt qua thời kỳ này giúp đỡ em. Mong lắm chị ạ.

6. Hòa Hưng

Hòa Hưng Thành viên tích cực

Mình đã cho con đi khám dd rồi đây, mình nghĩ khám quan trọng xem con thiếu chất gì để bsung thôi, còn khám họ kê thuốc và hướng dẫn chế độ ăn uống sinh hoạt cho bé, con mình khám cũng tăng kg k đáng kể nhưng cảm giác mẹ sẽ bớt lo 1 tí cho con của mình vì như mình thì nghĩ sợ con mình có vấn đề gì nguy hiểm ấy mẹ nó hiểu ko?

7. Thập Duy Khánh

Thập Duy Khánh Thành viên chính thức

mình có thể cho pé ăn uống nhiều hơn nữa , tẩm bổ cho bé nhiều hơn, chúc bé mau tăng cân nha

8. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

- Nhìn vào biểu đồ ăn uống của bé đã thấy rõ sự thiếu chất của bé rồi. Hiện tại lượng ăn của bé khá ít. Dinh dưỡng chưa đầy đủ, nhất là các nhóm vitamin do hoa quả chưa phong phú. Lượng sữa công thức với sữa tươi, thực phẩm bổ sung hàng ngày cũng chưa đầy đủ
    - Nhìn vào biểu đồ hoạt động, thì bé không có nhiều hoạt động vận động để xả năng lượng nên bé không có nhu cầu ăn. Nếu bé không có nhu cầu ăn thì bé lười ăn và ko thấy đói. Bé sẽ hấp thu tốt hơn khi đói và muốn ăn đấy em ạ.
    Em tăng cường hoạt động vận động và chơi cho con. Thực hiện phong phú nhóm chất và đồ ăn cho bé. Tăng lượng sữa công thức, sữa tươi và hoa quả để đầy đủ nhóm chất cho con trước đi đã. Với tình trạng con em, thì đi khám dd trên viện dinh dưỡng cũng bị kết luận là suy dinh dưỡng và yêu cầu bổ sung canxi kèm theo chế độ ăn thực hiện nghiêm ngặt thôi em ạ

9. Faustina

Vâng em cũng mang tâm lý như vậy đó ạ

10. Faustina

Vâng em cảm ơn. Em đang thay đổi gioqf sinh hoạt cho con ạ.

susubum thích bài này.
  11. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

Cập nhật tình hình của bé thường xuyên, nếu có thể share luôn hoạt động mỗi ngày vào đây để theo dõi em nhé

Faustina thích bài này.
  12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà mình cũng lười ăn lắm , sữa cũng k chịu uống.

13. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

bé nhà mn bao nhiêu tháng rồi

14. momlena

momlena Thành viên mới

Những loại thực phẩm nên dùng cho bé:
    - Gạo, khoai tây.
    - Thịt: gà, lợn, bò, tôm, cua, cá, trứng.
    - Sữa bột giàu năng lượng.
    - Dầu, mỡ.
    - Các loại rau xanh và quả chín.
    và bổ sung thêm cốm vi sinh Bio-acimin

Faustina thích bài này.
  15. Faustina

Hôm qua em đã cho con đi khám ở viện dinh dưỡng . Các mẹ đợi kết quả của em nhé

16. Haohk1b

Haohk1b Thành viên chính thức

Ehóg vì con bé mhà e cũg còi.17thág dc có 8.5kg. nghịch như quỷ xứ ,suốt ngày đòi măm măm.nhưg lười uốg sữa. hay bị táo từ nhỏ.hix.

17. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

bạn ơi bạn đưa bé khám sao rồi? bạn nên lập chế độ dinh dưỡng ăn của bé kiên định, và tìm hiểu thực phẩm nào nhiều chất béo có lợi, nhiều dinh dưỡng, ngoài ra mình nên sử dụng thực phẩm sạch thì mới có đầy đủ chất dinh dưỡng, nếu sử dụng thực phẩm không rõ nguồn gốc thì chỉ rước bệnh thôi ấy, nên bạn lưu ý nhen

18. Nguyễn Kim 1997

Nguyễn Kim 1997 Thành viên mới

bé nhà em 4 tháng 13 kg ạ

19. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

:( mình cũng thế. rầu quá

20. an53218japan

an53218japan Thành viên tập sự

bé nhà mình 5 tuổi vẫn gầy hom, vừa rồi chăm làm cháo đậu đỏ kết hợp với cho uống sữa ông thọ thấy nó tăng cân, khỏe lên hẳn.