Có Mẹ Nào Có Con Đang Học Và Chuẩn Bị Thi Vào Chuyên Ngữ Chia Sẻ Kinh Nghiệm Giúp Mình Với?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi sliubimat, 11/4/2018.

1. sliubimat

sliubimat Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Cháu nhà mình sang năm sẽ cho cháu thi vào chuyên ngữ nên mình nhờ các mẹ đã có con thi vào chuyên ngữ đã và đang học chuyên ngữ. Có thông tin về học thêm các môn ở trường để thi thì có ổn không? Các mẹ có thông tin thì chia sẻ giúp mình với nhé. Mình cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sliubimat
    Đang tải...

2. phuong_cuu

phuong_cuu Thành viên tập sự

Mình cũng có con đang học lớp 6, định hướng cho cháu thi chuyên ngữ, mẹ nào có thông tin gì mới chia sẻ cho mọi người cùng biết đi. Bản thân mình thấy tình hình năm nay không thi chuyên cũng có nhiều thay đổi quá không biết thi chuyên có gì khác mọi năm không nhỉ?

3. ho_thu_trang

ho_thu_trang Thành viên tập sự

Con em lớp 6 thi học kỳ cháu bảo làm cũng khá mà được có 6 điểm. Không biết có nên cho ôn thi chuyên ngữ không các mẹ nhỉ ?

4. do_duc

do_duc Thành viên tập sự

Cháu nhà em lớp 7 cũng vừa thi xong rồi chuẩn bị nghỉ hè mà chỗ học thêm trước không hiệu quả lắm em muốn tìm chỗ mới cho cháu mà chưa biết nên cho học ở đâu ạ.

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Nếu quyết tâm thì vẫn được thôi. Học tiếng Anh có thể bứt phá trong thời gian ngắn mà ^^

6. toptich

toptich Thành viên tập sự

phải quyết tâm mọi người ak

7. Kem tuyết Kingbingsu

Kem tuyết Kingbingsu Thành viên sắp chính thức

Cháu gái nhà em nó đang học 10 chuyên ngữ, trước nó học thêm cô thảo là giảng viên trường sư phạm kĩ thuật HY

8. na_na_nguyen

na_na_nguyen Thành viên tập sự

Con em học lớp 7, em mới thử cho con đi kiểm tra đầu vào ở một lớp tiếng anh mà được có 5điểm, không biết có nên thi chuyên không các mẹ ạ

9. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Nên thi hay không thi chuyên là tùy thuộc vào độ quyết tâm của con các mẹ ạ. Nếu bố mẹ có thể "truyền lửa" cho con, để con có niềm say mê học thì ko bao giờ là muộn cả. Còn nếu khả năng của con có hạn thì cũng đừng nên ép quá, nhiều trường hợp học sinh bị stress vì sự kỳ vọng quá lớn của bố mẹ dẫn đến những bi kịch rất đáng tiếc.

10. me namanh

me namanh Thành viên rất tích cực

Thi chuyên, học chuyên phụ thuộc rất nhiều vào khả năng, đam mê của con. Nếu như con quyết tâm, thì bố mẹ nên cho con chuẩn bị kiến thức từ sớm. Vì thi chuyên, kiến thức sẽ rất rộng. Một số trường như chuyên Nguyễn Huệ còn có thi Listening và 1 số bài thi đặc thù.

mehaivit thích bài này.
  11. mehaivit

mehaivit Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, con mình lớp 7 lên 8, cũng muốn hướng thi chuyên ngữ cấp 3 mà ko biết xin học luyện ở đâu. Mình ở khu vực Ngã Tư Sở, mong các mẹ thông thái tư vấn giúp mình với!

12. me namanh

me namanh Thành viên rất tích cực

Mình đang công tác tại Language Link, và chuyên luyện ôn thi vào chuyên ngữ cấp 3. Mn liên lạc với mình qua sđt: 0988243683 nhé! Mình cùng chia sẻ ạ!