Than thở Nỗi Khổ Khó Nói Khi Đi Làm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lemaianh75, 10/5/2018.

1. lemaianh75

lemaianh75 Thành viên tập sự

Chào cả nhà, tình hình là em chán đời lắm rồi. Có các bác, các mẹ, các chị em nào như em thì cho em lời khuyên với ạ. Cụ sếp nhà em đợt này chắc bị vợ thu hết tiền hay bị khó chịu gì mà hay cáu gắt nhân viên bọn em. Đặc biệt em là nhân viên tốt ở công ty mà sếp nói em ko làm tốt việc, vô trách nhiệm trong khi em làm tối mặt đến khuya mới về nhà. Hay có lúc em không sai mà sếp lại tìm lỗi và nói em trước cả văn phòng, hoặc sếp không đọc, đến hồi sai sót thì bảo tại sao có thông tin này mà không có thông tin kia, tại sao không đưa a duyệt... Đúng là em đi cày, làm công là phải chấp nhận, nhưng đổi lại là sự vắt kiệt sức lao động và tâm lý bực bội!!

Trời ạ !! Em muốn nghỉ việc lắm rồi. Nhưng nghỉ việc thì em mất luôn 115,500,000đ tiền lương 1 năm lương cứng em có 5.5tr/ tháng . Thật sự lương đấy e không đủ nuôi gia đình. Em mệt mỏi lắm!!. Em cũng thuộc loại giỏi, đứa thông mình có chút nhan sắc thôi mà đi đâu cũng chẳng sung sướng gì cả. Đã vào công ty sai lại còn chọn nhầm sếp, cuộc đời em u ám luôn !! Em cũng nộp CV các công ty chỗ khác: Chỗ thì không gọi phỏng vấn, chỗ thì trả lương thấp so với năng lực của em, và chỗ thì có trả lời trung thực thì họ cũng không tuyển .... Mà em mà vẫn tiếp tục làm tiếp ở công ty này với sếp cũ em chắc uất ức quá mà hóa điên mất mọi người ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lemaianh75
    Đang tải...

2. kimanhhien5647

kimanhhien5647 Thành viên tập sự

hzzz. bạn thấy chứ . cuộc sống giờ nhiefu cách để kiếm tiền lắm . mà chính những cái nhưu sếp quyền cao chức trọng thì lại có cách kiếm tiền từ chính nv như là cắt giảm chi phí rồi chính sách nghiêm ngặt.
    uifii chuyện như vậy công ty mình đầy, bảo chứ sếp cáu gắt suots ngày như kiểu ng mất sổ gạo. làm việc thì toàn áp đặt ko chịu nghe ý kiến của người khác. sếp tệ ko chịu dduojc luôn . lại thêm nv thì thảo mai vc @@

3. lemaianh75

hzz. chuẩn rồi đó bạn ơi. mình đang bị như vậy. mà chứ suốt ngày phải lo lắng , sếp thì giao đầu việc rất dài. mà nhiều việc chứ có phải là ko nhiều đâu. @@ . làm việc cứ như bị bóc lột sức lao động ý . vật và vật vờ @@

4. tạ tiềm

tạ tiềm Thành viên đạt chuẩn

làm gì bây giờ cũng áp lực hết thôi các mẹ ạ

5. lemaianh75

nhưng chắc chắn phải có cách giải quyết chứ ạ . cứ áp lực mãi vậy thì làm sao thì mà làm việc được. sếp ko thể hiểu mình. nghỉ việc cũng không được. @@ . chán quá man

6. kimanhhien5647

kimanhhien5647 Thành viên tập sự

đúng vậy bạn ạ . chúng ta cùng chung 1 số phận. đâu đến nỗi nào đâu mà suốt ngày gặp phải cảnh sếp bwujc tức nv. mấy đứa bạn mình toàn làm công ty thoải mái lương thưởng okr. chả bù cho m@@ .. chán quá man. làm thế nào bh . muốn nghỉ cũng ko dám. xin việc cũng ko xong. @@
    có khi túng quẫn vào viện tâm thần mất.

7. nhuquynh049

nhuquynh049 Thành viên chính thức

Đúng là nối khổ khó nói, mk đi làm thuê muôn vàn nỗi khổ chẳng biết nói cũng ai

8. vjetdung96

vjetdung96 Thành viên sắp chính thức

bạn giỏi thì không lo đâu bạn cứ chịu khó tìm công ty khác mà làm. năng lực bạn có thì sợ gì

9. GauBien

GauBien Nhận làm sổ sách kế toán

Đi làm như thế thì cũng ức chế thật, nó sẽ ảnh hưởng đến hiệu quả công việc và cả tinh thần nữa, mình có 1 công việc mà tự mình làm chủ, không phải làm thuê cho ai cả, thu nhập không hạn chế, thời gian không hạn chế, nếu bạn nào có nhu cầu thì nhắn cho mình, mình sẽ trao đổi cụ thể công việc nếu cảm thấy được thì làm nhé.

10. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

khi đi làm nhiều áp lực bạn có vượt qua dk hay k thôi đó.

11. ngayconang83

ngayconang83 Bắt đầu tích cực

thư giãn và mackeno đi em ơi,chị cũng từng chịu ông sếp như thế,1,2 năm đầu ức chế muốn thần kinh, một ngày ngẫm stress với mấy lão dở hơi cám hấp như thế làm gì, lúc ông ấy lên cơn hâm thì cứ bình thản nghe thôi, tự nhủ loại hâm không thèm chấp, ông ấy còn giữ mình là mình còn làm được việc, thế thôi, việc mình mình làm, ko việc gì phải nghĩ.
    chị chịu được ông ấy tới năm thứ 6, khi chuẩn bị xong xuôi hết mọi thứ chị chào tạm biệt ông ấy đi, dù thu nhập lúc đó cũng ngót nghét 20, ông ấy níu kéo mấy lần ko được, chị bước ra khỏi công ty nhẹ nhõm như trút được gánh nặng, lương cao cũng chưa bao giờ thấy tiếc.
    em cứ chuẩn bị tìm chỗ mới, chuẩn bị tài chính rồi đến thời điểm thì đi thôi

12. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Bán sức lao động. Chỗ nào trả cao thì bán!

13. Sofa Toàn Quốc

Sofa Toàn Quốc Thành viên đạt chuẩn

à nghĩ là mất 115tr chạy việc xin vào hả bạn. Thôi cố gắng bạn ơi, tất cả mọi người cố gắng hoàn thành công việc để làm sếp vui vậy :)

14. Phọngkhamdalieu

Phọngkhamdalieu Yêu màu tím, ghét sự giả dối.

Theo e thì chị nên tìm hiểu nguyên nhân tại sao, nói chuyện thẳng thắn với ông SẾP này, không biết chừng do chị làm được việc, có chút nhan sắc nên ông giở trò... Nếu có đến mức phải nghỉ thì cũng bắt ông ta thanh toán số tiền do mình đã làm trong 1 năm nay. Còn đâu thoải mái tinh thần, làm việc mới hiệu quả được. chúc chị sớm vượt qua!

15. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

tìm cv mới thôi b. mình giỏi đi đâu chả có viêc

16. Liên Long

Liên Long Thành viên sắp chính thức

mình cũng ủng hộ bạn này. Bạn nên tìm 1 cv mới thôi. Khi môi trường và con người không thể giúp đỡ nhau phát triển được nữa thì bạn nên mạnh dạn ra đi tìm đường cứu nước mới :v

17. bốcafe

bốcafe Thành viên đạt chuẩn

115tr lương cứng là sao mẹ nó, đoạn này chưa có hiểu lắm.

18. nhungyb135

nhungyb135 Thành viên tập sự

Lương 1 năm đuọcw từng ấy, nhưng chả hiểu sao lại bảo mất, chẳng lẽ cty chưa trả đồng nào?

19. nhungyb135

nhungyb135 Thành viên tập sự

Bạn tìm việc khác xem, bây giờ trên HN này công ty mọc lên như nấm.

20. chongevo

chongevo Thành viên mới

h nhiều công ty mà bạn, nói chung là đã k thoải mái thì khó làm tốt lắm