30 Tuổi, 1 Chồng 2 Con Nhưng Hàng Tháng Mình Vẫn Phải Ngửa Tay Nhận Trợ Cấp Từ Bố Mẹ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thuydo2211, 17/5/2018.

1. doremonha

doremonha Thành viên rất tích cực

bố mẹ 2 bên của bạn quá thương con cháu và lo cho con cháu đấy, hiếm được người như vậy lắm bạn ơi. mh biết nhiều trường hợp bố mẹ ck kinh khủng lắm, đã ko có gì cho cháu thì thôi đây lại chỉ muốn bòn rút của con cái thôi. trong khi con thì nhỏ, nhà thì thuê.sợ lắm. mh thấy lương 2 vk ck bạn 15tr ko nhiều so với ở hn, nhưng cũng ko thấp có thể chi tiêu đc mà. chi tiêu trong giới hạn mh có thôi. chứ bạn cứ phụ thuộc vào cả tiền ông bà gửi cho sau này lúc ông bà ko gửi đc nữa thì lại thấy khó khăn.

Đang tải...

2. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

đó là bên gia đình bố mẹ bạn có điều kiện nên nới xin dk như thế, chứ như nhà người khác thì không có đâu làm được bao nhiêu thì áng chừng tiêu từng ấy thôi.

3. mecutit2017

mecutit2017 Thành viên tích cực

bm bao giờ cũng thương con cả
    Bạn cứ lạc quan nên rồi cũng có lúc khá lên thoi, bao giờ mình cũng tự nhủ bản thân như vậy để cố gắng

4. Phunuvicon

Phunuvicon Thành viên tập sự

Thời buổi bây giờ khổ vậy đó chị, lương thì mấy chục năm mới nhích lên vài cắt, còn giá nhà, giá đất thì cứ phi lên ào ào. Cái câu "an cư lạc nghiệp" nghe dễ mà làm khó quá

5. blackberry10

blackberry10 Thành viên mới

mn bán thêm hàng online kiếm thêm tiền ăn, xăng... dần dần ổn thôi

6. mega261

mega261 Thành viên mới

haiz có tiền chưa chắc đã sướng, nhưng không có tiền thì chắc chắn sẽ khổ :(

7. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

ở HN đất chật người đông, có làm bục mặt lương cũng chỉ 3 cọc 3 đồng, mình nghĩ mẹ nó thử tìm đường về quê hoặc vào miền nam xem, biết đâu lại có cơ hội tốt hơn

8. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

nhiều người họ ko muốn bỏ xứ đâu bạn, con gia đình hàng xóm, nói dễ nhưng đi ko dễ đâu

9. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Bố mẹ mình thì chắc chắn ko chuyển đi rồi, nếu đi thì đã đi lâu rồi giờ có tuổi ông bà chỉ muốn ở quê, có anh em họ hàng vui vầy, con cái về cũng gần sau có chết cũng nơi chôn nhau cắt rốn

10. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

mình thấy nhiều người có tư tưởng bám đất, chả để làm gì trong khi vào nam hoặc đi tỉnh khác thậm chí về quê vẫn dễ sống hơn ở HN. HN đi làm cả đời cũng ko đủ tiền mua cái chung cư, vợ ck con cái ôm nhau thuê cái nhà trọ chặt như mắt muỗi tháng lương ko đủ trả tiền nhà với nuôi con

11. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

chuẩn đấy, các mẹ phải học tập em Ngọc Quyên này, phụ nữ dám nghĩ dám làm thì mới đổi đời đc

12. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

quan điểm ko nên bám đất HN thì ko sai nhưng kiểu như chị này bỏ gia đình sang nước ngoài sống sung sướng thì ko nên rồi, bố mẹ hy sinh cả đời cho con cái mà đến già bỏ mặc ko ai chăm sóc

13. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Ngta sống khó khăn quá mới tính đi nơi khác, còn bà QUyên này cho dù có ở VN cũng giàu rồi nhưng vẫn muốn đi để sống sướng hơn, kiếm thẻ xanh nó lại là chuyện khác rồi, là ích kỷ mà mồm còn nói là trưởng thành cái gì

14. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Mình biết nhiều chị con lớn rồi thì sang nước ngoài đi làm theo dạng xuất khẩu lao đông. Nhưng mà nói thật như thế là dại. Ai lại để con cái ở nhà cho người khác chăm sóc. Rồi thì bố mẹ già cả thế rồi cũng phải lo lắng cho mình và gia đình mình.

15. Tùng Lãng

Tùng Lãng Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi. Vẫn biết là mỗi nhà mỗi cảnh, phải đi xa vì không có cách nào khác nuôi sống gia đình. Nhưng mà mình nghĩ chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó. Mình nghĩ rằng vì con cái, cha mẹ mà mình đi, nhưng liệu họ có hạnh phúc với sự lựa chọn đó của mình không?

16. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Còn nhiều người khó khăn hơn mình đó thớt ạ. Mình làm ra được đồng tiền bằng chính sức lực của mình là vui rồi. Bố mẹ cũng chỉ mong mình sống hạnh phúc chứ cũng không mong mình đền đáp gì đâu.

17. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Chính vì sợ lâm vào hoàn cảnh như chủ thớt nên mình không muốn lập gia đình khi trong tay chưa đủ mạnh về kinh tế.

18. Tùng Lãng

Tùng Lãng Thành viên sắp chính thức

"Bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2, hoặc là tình thân, hoặc là thành công." Quả không sai mà :)) Ở Việt Nam mình thì 90% chọn cái đầu nhỉ? chắc vì vậy nên VN mình mới ko giàu đc như tây

19. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Con người ai chẳng phải lo lắng và phân vân, khác nhau ở cái hành động thôi. Mà đã hành động là phải chấp nhận chuyện có thể thất bại. Có khi thất bại cả trăm lần rồi mới có được một chút thành công. Mình thấy thớt không nên nghĩ nhiều nữa. Cứ sống tốt là được rồi. Đó là điều bố mẹ bạn mong đợi nhất đấy.

20. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Đọc xong của thớt lại phải vào cmt phát, thấy thớt kiểu nhu nhược quá, kể cả bố mẹ chăm lo như thế nhưng chính mình không vươn lên được thì nói cái gì.